ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนแถวบ้านน้ำท่วม ขับรถไปจอดหนีน้ำท่วมที่ ShowRoom(ศูนย์บริการ) รถจะทำได้ไหมครับ(แถวเกษตร นวมิน  (อ่าน 3764 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
 :) ผมอยู่ที่บ้านครับ น้ำไม่ท่วม แต่รอบๆ ท่วมหมด ถนนและซอย ประมาณเข่า

โดยผมอยู่แถวเสนานิคม 1 น้ำท่วมสูงมาก แต่ผมสามารถลัดเลาะไปออกเส้น เกษตร-นวมินทร์ ซึ่งน้ำไม่ท่วมได้
โดยเข้าทางเสนานิคม 2 ข้างๆ ซอยทะลุจะมี ศูนย์ของ Nissan(สยามอินเตอร์เทรด) กับ Toyota(Buzz เกษตร)

เพื่อนๆ คิดว่าถ้าผมเอารถ Nissan March จะลองของเช่าที่จอดรถเขา จะทำได้ไหมครับ

ถ้าผมทำได้จะดีมากเพราะว่า ผมไม่ต้องไปอยู่บ้านญาติ ผมสามารถใช้รถไปทำงานได้โดยไปทางเกษตร นวมินตร์ ขึ้นทางด่วนได้

ผมเองก็เป็นลูกค้าNissan(สยามอินเตอร์เทรด) เคยเอารถไปเช็ค และเคยไปดูรถที่Toyota(Buzz เกษตร) ครับ

ขอบคุณครับ  ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
พี่ก็ลองไปคุยกับเขาเลยสิครับ เอาคนที่คุ้นๆ ซี้ๆนะ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
เคสนี้ผมคิดว่าแล้วแต่ผู้มีอำนาจของศูนย์นั้นตัดสินใจจริงๆ เพราะทางศูนย์คงมมีนโยบายเกี่ยวกับการรับผิดชอบในเหตุการณ์
แบบนี้ครับ เพื่อนบ้านผม Honda Civic รถน้ำเข้าท่อไอดี ลากเข้าศูนย์ ทางศูนย์เปิดรับเฉพาะเคสรถจมน้ำมาอย่างเดียวครับ
ตอนนี้เคสทั่วไปปิดไม่รับครับ ที่ศูนย์แจ้งวัฒนะนะครับ ที่อื่นไม่แน่ใจ ผมคุยกับผู้จัดการได้ความมาว่า "ทางศูนย์จะสำรองที่จอดสำหรับรถชั้น 2 ของโชว์รูมที่จำเป็นต้องเข้าเท่านั้น ถ้าหากน้ำเข้าศูนย์จริงๆ รถที่จมน้ำ ทางศูนย์จะไม่รับผิดชอบ "

ผมว่าต้องลองเข้าไปถามดูเองดีที่สุดครับ  ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
พี่ก็ลองไปคุยกับเขาเลยสิครับ เอาคนที่คุ้นๆ ซี้ๆนะ

ไม่รู้จักใครเลยครับ ;)

ออฟไลน์ mick

ใช้ BMW e90 ครับ เข้าศูนย์มิลเลเนียมพระรามสี่ไปตรวจเช็ค พอน้ำท่วมก็บอกฝากเขาไว้ก่อนครับ เขาก็ไม่ว่าอะไรตกลงอย่างดี
ศูนย์ดีมากเลยครับ (สำหรับผม) ฝากไว้จะเดือนแล้วยังไม่ได้ไปเอาเลย ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
ของผม jazzไปจอดตั้งแต่เดือนที่แล้ววันที่17ตุลาคมจนถึงวันนี้ยังไม่ไปเอาเลย ไปเช็คระยะ5000โลที่ศูนย์ปทุมวัน แล้วอีกวันรถเสร็จแล้วเขาโทรมาผมบอกบ้านน้ำท่วมยังไม่อยากเอากลับเขาก็บอกรถจอดชั้น8จะมาวันไหนก็โทรบอกก่อน1ชั้วโมงครับ เขาบอกศูนญ์ใหญ่บอกให้ช่วยบริการลูกค้าแต่ไม่ประกาศ แต่วันก่อนไปดูมีNissan March มาจอดหลายคัน เขาบอกเจ้าของเดียวกันศูนย์ติดกัน ลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2011, 21:27:41 โดย srad »

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ไม่รู้จักใครเลยครับ ;)

เซลล์คนที่ขายไง