ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของเบาะเรซซิ่ง  (อ่าน 5099 ครั้ง)

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
เรื่องของเบาะเรซซิ่ง
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 16:29:03 »
คือถามด้วยความสงสัยน่ะครับ เนื่องจากที่เคยถามให้เพื่อนไปแล้วในการเลือกรถขับสี่สำหรับรถเก๋ง ทีนี้มันตกลงใจที่ golf r แต่ก็มีปัญหาตรงที่ว่าส่วนใหญ่ที่สั่งเข้ามาขายมีเบาะ recaro หุ้มหนัง+หนังกลับ ส่วนด้านหลังก็เป็นหนังกลับครึ่งนึง เลยอยากถามว่าเบาะ recaroหุ้มหนัง ที่เป็นออฟชั่น ของ golf r อ่ะครับ เวลานั่งทางไกล(ไกลๆ สมมุติ กทม-เชียงใหม่)จะเมื่อยมากมั้ยครับ+แข็งมากอ่ะป่าว เพราะถ้าเป็น recaro แบบธรรมดานี่ไม่ต้องสืบแข็งจริงๆ หรือมันควรจะเอาเบาะหุ้มหนังเวียนนาแบบgtiดีครับ (ในใจมันชอบเบาะเรซซิ่งอ่ะแหละแต่แฟนมันบ่นๆนิดๆกลัวเมื่อยมากๆ) ช่วยทีนะครับ เพราะผมเองไม่เคยนั่ง gtiกะgolf r ด้วยสิเลยเดาไม่ค่อยจะออก

ออฟไลน์ TorTy

Re: เรื่องของเบาะเรซซิ่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 17:45:25 »
ส่วนตัวผมว่าไม่เมื่อยครับเบาะที่ติดมากับ Golf R ไม่แข็งขนาดเบาะแต่งที่ซื้อทั่วไปครับลองไปนั่งดูได้เลยครับ
ผมว่ากำลังดีนะแต่รุ่นนี้ติดอย่างเดียวจะตกรุ่นแล้วนะครับเร็วๆนี้แล้วยังไงถ้าไม่รีบรอดีอีกทีดีกว่าครับผมว่า 3 ประตู
สวยกว่า 5 ประตูเยอะเลยแต่ก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานแหละครับถ้ามีคนนั่งหลังบ่อย 5 ประตูสะดวกกว่า

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 18:39:03 »
ผมยังไม่เคยนั่งของ Golf R นะครับ
แต่ปกติเบาะแนวนี้ไม่เมื่อยหลังอยู่แล้วครับ มันกระชับดีมาก
แต่สำหรับส่วนขา ก็แล้วแต่ความสูงของแต่ล่ะบุคคลครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 20:10:10 »
ถ้าไม่ใช่เบาะหลังแข็งแบบ Racing
ผมไม่เห็นเบาะ Recaro ตัวไหนมันจะนั่งแล้วเมื่อยสักตัวครับ
โอเค ครั้งแรกที่ลงไปนั่งอาจจะรู้สึก ทำไมมันบีบ ทำไมมันอึดอัด รัดตัวแบบนี้
แต่ถ้านั่งไปนานนานและนั่งถูกต้อง จะรู้ว่าเบาะ Recaro นี่ไม่เมื่อยเลยจริงจริง

นี่พูดจากคนขี้เมื่อยอย่างผมนะครับ นั่งเบาะรถคันอื่นไม่ได้เลย
โหยหาถึง Recaro ในมาสด้าตัวเองตลอดเวลา

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 22:52:29 »
ขอบคุณครับผมก็จะแนะนำให้มันไปลองนั่งดูก่อนละกันครับ *-* เผื่อมันจะถูกใจไม่ถูกใจจะได้ตัดสินถูก

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 22:49:20 »
ถ้าได้ทดลองขับก็จะรู้เองครับ ในช่วงเวลานั้น ถ้ากังวลเรื่องเบาะ ก็พยามสังเกตดูครับ Golf R เรื่องการขับขี่หายห่วง มันส์หยดแน่นอน
หรือไม่ก็ ลองไปนั่งรถในโชวรูมแล้วปิดประตูสักพักนึงก็ได้
ผมว่าน่าใช้จะตาย ไม่แข็ง ไม่เมื่อย แถมกระชับดีครับ เวลาขับแรงๆจะได้เอาอยู่ อิอิ
ส่วนเบาะหลังนี่ไม่รู้แหะ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 02:05:02 »
โชคดีรถที่ผมใช้ทุกคันมันได้Recaroเป็นอุปกรณ์มาตรฐานทุกคัน และก็ไม่เคยมีปัญหาเรื่องเมื่อยนะครับ

รูปทรงอย่างเดียวตัดสินไม่ได้ครับว่าแข็งหรือเมื่อย พวกที่เราดูว่ามันน่าจะสบายๆนั่งนานๆล้า เมื่อยเอามีเยอะครับ