ผู้เขียน หัวข้อ: เส้น รามอินทรา ก่อนถึงวงแหวนตะวันออก ท่วมหรือเปล่าครับ?  (อ่าน 3469 ครั้ง)

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
จะไปวงแหวน จะไหวเปล่าครับ

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
ไม่ค่อยแน่ใจว่าในภาพคือรามอินทราช่วงประมาณ กม.6 เป็นต้นไปรึเปล่าครับ? ถ้าใช่ ตามที่ผมติดตามข่าว + สอบถามคนในพื้นที่ตอนนี้น้ำไปถึงช่วง กม.8 แล้วนะครับ แต่น้ำยังไม่สูงเท่ากม.1 ครับ

ออนไลน์ apinui

• Hero Member
น่าจะท่วมแล้วนะ .... เพราะตอนผมออกมา ช่วงนั้นก็ปริ่มๆและ

ออฟไลน์ josuperlight

• Newbie
  • *
ช่วงหน้าซอยวัชรพล (กม. 5) มีระดับน้ำ 10 - 20 เซนครับรถเล็กผ่า่นได้ แล้วกม 5 - 8 ถนนไม่มีน้ำท่วมขังแต่จะมาติดตรงสะพานข้ามตรง กม. 8 พอลงมาแล้วมีระดับน้ำสูงประมาณ 30 - 40 เซน รถเก๋งมีน้ำกระแทกใต้ท้องรถแน่นอน รถใหม่สายไฟ ปลั้กยังแน่น คงไม่มีปัญหา แต่รถเก่าสายไฟกรอบ ปลั้กหลวมแล้ว หากน้ำกระเด็นเข้ามีช้อตได้ครับ รถกระบะสแตนดาร์ดไปได้แน่นอน รถมอเตอร์ไซค์ บางคันรอด บางคันไม่รอด แล้วแต่ดวง ... ครับ ถ้ารอดมาแล้วก็ขึ้นทางด่วนวงแหวนไปได้เลยครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
^
^

ตามนั้นครับ.... [บ้านผมอยู่รามอินทรา65-กม.7]