ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องแอร์รถเสียครับ  (อ่าน 2528 ครั้ง)

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
เรื่องแอร์รถเสียครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 17:53:38 »
สวิตช์แอร์รถผมเสียครับหมุนไปมีแต่ลมเข้าครับ ก็เลยให้ช่างแถวบ้านเขาต่อสวิตช์อีกตัว เส้น1พ่วงกับแบต เส้นที่2พวกับสายคอมแอร์ครับ จะเปิดแอร์ทีหมุนสวิตช์  แล้วก็กดสวิตช์ที่ต่อแอร์ก็ติดเย็นดีครับ ต่อแบบนี้มันจะเป็นไรมั๊ยครับ คอมแอร์มันจะเสียหรือป่าวครับ รบกวนผู้มีความรู้ด้วยครับ
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: เรื่องแอร์รถเสียครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 20:14:37 »
สวิตช์แอร์รถผมเสียครับหมุนไปมีแต่ลมเข้าครับ ก็เลยให้ช่างแถวบ้านเขาต่อสวิตช์อีกตัว เส้น1พ่วงกับแบต เส้นที่2พวกับสายคอมแอร์ครับ จะเปิดแอร์ทีหมุนสวิตช์  แล้วก็กดสวิตช์ที่ต่อแอร์ก็ติดเย็นดีครับ ต่อแบบนี้มันจะเป็นไรมั๊ยครับ คอมแอร์มันจะเสียหรือป่าวครับ รบกวนผู้มีความรู้ด้วยครับ

ไม่น่าจะเป็นอะไรครับ รถอะไรเหรอครับ ทำไมไม่ซ่อมสวิตซ์ล่ะครับ?