ผู้เขียน หัวข้อ: จะดีหรือเปล่าถ้าห้อง User's voice จะมีการทำหมวดหมู่แยกยี่ห้อรถไว้ด้วย?  (อ่าน 11714 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
ไม่รู้ว่าเคยถกกันไปหรือยังนะครับ

ผมเห็นว่า อย่างในรีวิวของเว็ปเอง จะมีการแบ่งตามยี่ห้อ กับตามคลาสรถ ทำให้สะดวกต่อการค้นหา
เลยมีความเห็นว่าหากห้อง User's voice มีการแบ่งประเภทให้ด้วย น่าจะเพิ่มประโยชน์ได้มากครับ

โดยอาจจะทำกระทู้นึง ปักหมุดไว้ ลงรายการรีวิววแยกตามยี่ห้อ ก็น่าจะเพียงพอครับ

ขอเสนอเพียงเท่านั้น
ขอบคุณครับ
 :)
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อืมม ส่วนตัว ผมยังไม่ค่อยเห็นด้วยนะครับ เพราะผมรู้สึกว่า user voice เอง มันยังไม่ได้เยอะขนาดนั้น และถ้าอยากจะหาเนี่ย เราใช้คำสั่ง search ของ webboard ก็ได้เหมือนกันครับ

ถ้าจะแยกหมวดหมู่ admin ต้องมาเสียเวลาคัดแยก review เก่าๆ ด้วยครับ ดูแล้วน่าจะเหนื่อยไม่น้อย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

GreenG

• บุคคลทั่วไป
มีก็ดีครับ แต่มันจะยุ่งยากทำหลายห้องเกินไปหรือเปล่า อันนี้น่าคิดครับ  ;)

ออฟไลน์ tokiyer

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวผมเองก็ว่าแยกก็ดีนะ
จะได้ง่ายต่อการค้นหานะ
เพื่อยากจะดูทีล่ะค่ายอ่ะคับ

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
ที่คิดๆไว้ก็ประมาณนี้คับ

1. ตั้งมากระทู้นึง ปักหมุดไว้

2. เนื้อหา เช่น

Honda
Civic FD; Review Honda Civic FD 1.8E AT(AS) Minor Change 2010 โดนใจมาก^^.....แต่
Civic ES; (ยืมญาติมาขับ) Honda Civic ES 01-05 ผ่าวิกฤติหนีน้ำท่วม

Lotus
Exige S; Review Lotus Exige S my 07-10

Proton
Exora; รีวิว Proton Exora รถครอบครัวที่มีดีมากกว่าที่คิด

** แต่ผมไม่เก่งเรื่อง code ซะด้วย รบกวนด้วยนะครับ ^^"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2011, 14:17:43 โดย Sykes »
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขอบคณสำหรับไอเดียครับ
แต่คงต้องรอให้ปริมาณของรีวิวจาคุณผู้อ่าน เยอะกว่านี้สักหน่อยครับ