ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดสินใจได้แล้วว่าจะออก Dmax ใหม่ แต่จะเลือกอะไรดีระหว่าง Z DVD กับ Z Prestige  (อ่าน 26122 ครั้ง)

ออนไลน์ the kit

• Hero Member
ตัดสินใจได้แล้วว่าจะออก Dmax ใหม่ แต่จะเลือกอะไรดีระหว่าง Z DVD กับ Z Prestige ในตัว HR 4 ประตู auto 2.5
ไอ้ระบบ TRC และอื่นๆ ที่เป็นส่วนต่างมันจำเป็นไหม คือ ถ้ามันประหยัดได้ก็ดี เพราะ ส่วนต่างตั้ง 71000 บาท

ถ้าเป็นคุณจะเลือกรุ่นไหนดี เพราะอะไร
และในงาน motorshow จะมีโปรดีๆ อะไรเพิ่มไหมครับ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ Buffy

4 ประตู prestige มี
-แอร์ แบ๊คคู่
- TCS ESC
- ปรับอากาศ auto
- 8ลำโพง
- kenwood
- ล๊อครถเมื่อรถวิ่ง

ก็ต้องถามตนเองว่าไอ้พวกนั้นอยากได้ไหม แค่นั้นล่ะครับ

ของผมกะจะออก
Hi-lander 2dr 2.5 vgs Z-prestige

ไม่อยากได้ prestige เพราะเห็นว่าไม่ได้จำเป็นมาก แต่ต้องเอา เพราะ เกียร์ auto มีแต่รุ่น prestige   ( เมียจะได้ขับได้ด้วย เพราะเมียขับ manual ไม่เป็น)

ออฟไลน์ justicjasper

• Newbie
  • *
ผมได้จอง  Hi-lander cab4 3.0 vgs Z-prestige navi auto ไปไม่ทราบว่ามีอะไรต่างจาก ตัว hi 2.5 z-prestige cab4 ไหมครับ ได้ข่าวว่ามีเก้าอี้ปรับไฟฟ้าที่มากกว่าแค่นี้ใช่ไหมครับ ?

ผมได้จอง  Hi-lander cab4 3.0 vgs Z-prestige navi auto ไปไม่ทราบว่ามีอะไรต่างจาก ตัว hi 2.5 z-prestige cab4 ไหมครับ ได้ข่าวว่ามีเก้าอี้ปรับไฟฟ้าที่มากกว่าแค่นี้ใช่ไหมครับ ?

3.0  ต่างจาก 2.5 ที่มีเบาะหนังปรับไฟฟ้า 6 ทิศทางด้านคนขับ แต่ 2.5 เป็น เบาะผ้าปรับสูงต่ำครับ

• Newbie
  • *
Re: ตัดสินใจได้แล้วว่าจะออก Dmax ใหม่ แต่จะเลื
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:09:48 »

3.0  ต่างจาก 2.5 ที่มีเบาะหนังปรับไฟฟ้า 6 ทิศทางด้านคนขับ แต่ 2.5 เป็น เบาะผ้าปรับสูงต่ำครับ

ขอบคุณมากครับ ปล.เห็นตัวhi 2.5 z-prestige cab4 auto navi ตัวเป็นๆ สวยมากเลย สีดำ เขามาจอดที่โชรูมที่ระยองเห็นแล้วโดนใจมากครับ

ออฟไลน์ YenChar

ราคาเท่าไหร่บ้างครับเนี้ย

สนใจ 2.5 VGS ออโต้
วางไว้ 830k ไม่รู้พอมั้ย เลือกรุ่นไม่ถูกจริงๆ

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
ผมกำลังจะไปจองให้พ่อเย็นนี้ครับ

D-Max Hi-Lander 4dr 2.5 Z-prestige A/T White Pearl  ราคา 876,000 บาท

บวก ค่าจิปาถะ 29,000 บาท

รวม 905,000 บาท !!!!

เย็นนี้ครับ จองแล้วววว  ตรงถนน วัฒนธรมม!!!
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

• Newbie
  • *
จองแล้วได้รถกันเมื่อไรบ้างครับ ของผมตามใบจองบอกจะได้ช่วงมกราคมปีหน้า แต่มั่นใจว่าไม่ทันแน่นอนเลยครับ ผมได้คิวที่ 350+  :o

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
จองแล้วได้รถกันเมื่อไรบ้างครับ ของผมตามใบจองบอกจะได้ช่วงมกราคมปีหน้า แต่มั่นใจว่าไม่ทันแน่นอนเลยครับ ผมได้คิวที่ 350+  :o

ของผม สิ้นเดือน ธันวาคม ครับบ

เนื่องจากซื้อสด เค้าบอกว่า มันคนละคิวกะ เช่าซื้อ งง!!!
มีแบบด้วยหรอครับบ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

สีเหลืองแบบ wrap ก็สวยไปอีกแบบครับ

ภาพเอามาจาก facebook dmax club คร้าบ

อีกรูปคร้าบ

ออฟไลน์ O_o"

ยินดีด้วยนะคับ
ที่บ้านผมพ่อก็จะออกเหมือนกัน2ประตูเป็นตัว2.5vgs แต่จะรออีกประมาณกลางปีหน้าคับรอดูโปรหลังน้ำลดอีกทีต้องมีการกระตุ้นตลาดอีกเยอะแน่

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
 Z Prestige อย่างเดียวครับ เพราะ อุปกรณ์รักษาความปลอดภัย ครบกว่า  ;D

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member

ออฟไลน์ SP

D-max สีเหลืองข้างบนสวยมากเลยครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ RaKuRa

• Jr. Member
  • **
สวยมากเลยคับ แต่อยากให้สีแดงเป็นแบบนี้บ้าง เพราะเห็นสีแดงแล้วไม่สดเท่าไร ชอบสีสดๆ เหมือนของ ford ไม่ก็ มาสด้า 2

ออฟไลน์ cero5558

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นผม 4 ประตูผมเลือกเกียร์ธรรมดารุ่น Z ครับเพราะถูกกว่าตั้งเกือบแสน +กับความไม่เป็นสักเท่าไร แต่ถ้าเป็นแค็ปผมเลือก Z-Prestige ครับมันถูกกว่า 4 ประตูตั้งเกือบแสน เอาส่วนต่างมาเพิ่มเป็นรุ่น Z-Prestige ครับ  ;)

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
ผมบ้าจี้มากครับ ชอบ Z-Prestige ตัว 2.5 แต่อยากได้เบาะหนังสีน้ำตาล (ซึ่งมันมีแต่ในตัว 3.0)
Find a vacuum and fill it.

ออนไลน์ the kit

ถึงคุณ buffy ผมว่าผมคงเลือก Z DVD ล่ะครับ ขอบคุณมากสำหรับ รายละเอียดที่แตกต่าง
เพราะถ้าจะไปเลือก HR 4 doors 2.5 auto prestige ผมคงกัดฟันไปเอา 3.0 4 doors auto prestige แทน เพราะได้เบาะไฟฟ้าและหนังแท้ครึ่งตัว

แต่ว่าจะจองเลย หรือรอใน motor expo ดี มีใครพอจะรู้โปร มั้ง
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"