ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อหัวคํ่า ได้ดูข่าวว่าโรงงานผลิตรถยนต์เริ่มกลับมาผลิตได้อีกครั้ง  (อ่าน 4672 ครั้ง)

ออฟไลน์ nopper

• Full Member
  • สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
ตามคลิปข่าวเมื่อหัวคํ่าครับ น่าจะเป็นข่าวดีสำหรับหลายท่านที่จองไว้แล้ว น่าจะมีรถเริ่มผลิตและส่งมอบได้บ้างต่อจากนี้

"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
โรงงานที่เปิดได้ ก็คือโรงงานที่ไม่ได้โดนน้ำท่วมครับ (พูดง่ายๆ ไม่ใช่โรงงานฮอนด้าที่โรจนะนั่นละ)

คือที่พวกนี้ปิดไป เพราะ supplier ในหลายๆ ที่ถูกน้ำท่วม ส่งชิ้นส่วนไม่ได้

เข้าใจว่าโรงงานที่กลับมาเดินเครื่องได้ น่าจะหันไปใช้ชิ้นส่วนจากโรงงานในประเทศอื่นแทน เช่น ญี่ปุ่น อินเดีย จีน อะไรทำนองนี้ครับ

ก็ถือเป็นข่าวดีครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Nissan Mitsubishi และ AAT ก็ เปิดไลน์วันนี้หนะครับ

Toyota เปิดวันที่ 21

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
อุตสาห์นั่งนับวันรอ New CR-V

เลื่อนไปซะไกลเลย เฮ้อ >_<"
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออนไลน์ shando

คาดว่าคงเห็นalmeraวิ่งเพียบละทีนี้

ออฟไลน์ John Cena

จอง city mc มา แต่คงต้องตัดใจซะแล้ว เพราะน่าจะรออีกนานเลย

แล้วช่วงประมาณกลางปีหน้า จะมีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ เน้นเครื่อง 1500 cc ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
จอง city mc มา แต่คงต้องตัดใจซะแล้ว เพราะน่าจะรออีกนานเลย

แล้วช่วงประมาณกลางปีหน้า จะมีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ เน้นเครื่อง 1500 cc ครับ

เวลานี้เครื่อง 1500 นึกออกแค่ MZ2 ครับ ที่ผมรู้สึกว่าเข้าท่า
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ sajaut

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
สู้ๆครับทุกบริษัทเป็นกำลังใจช่วยครับ *-*

ออฟไลน์ mong_mongs

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยคร้าบ อิอิ

ออฟไลน์ udis

Nissan Mitsubishi และ AAT ก็ เปิดไลน์วันนี้หนะครับ

Toyota เปิดวันที่ 21

เย้ เย้ เย้ หวังว่าอะไหล่รถผมจะได้ในเร็ววันนะครับ
 ;D ;D ;D