ผู้เขียน หัวข้อ: ++ Clip: Volvo S80D3 ถึงลุยน้ำสูงๆไม่ได้ แต่รอน้ำแห้งก็ว่ากันนะ +++  (อ่าน 9461 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
ขอบคุณครับ ช่วยให้ใช้เวาตอนน้ำท่วมได้อย่างมีประโยชน์จริงๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เป็นคลิปที่ฮามาก รื่นเริง เถิดเทิง ทิงนองนอยดีแท้

ยิ่ง ในคลิป 3 เราจะเห็น พนักงานเก็บค่าทางด่วนที่หล่อที่สุด ในบรรดาพนักงานเก็บค่าทางด่วนในเมืองไทยทุกด่าน

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดๆๆๆๆ ชอบๆๆๆๆๆๆ อ๊ากกกกกกๆๆๆๆๆๆๆ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
รถคันนี้บอกตรงๆเลยว่า เห็นมันทีไรร้องอ๊าก ทุกทีและทุกครั้งที่ไปบูธวอลโว่ แม่ผมไปดูคันนี้ก่อนเลยคันแรก
แม่บอกมันนั่งสบายมาก
แต่ช็อกกับอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงนี่สิ 18.6 อ๊าก พระเจ้าช่วยกล้วยทอด อะไรมันจะประหยัดมากขนาดนี้
แต่ยังไงใจผมยังไป f10 นะ เพราะเบาะหลังมันนั่งได้เต็มก้น นั่งสบายมาก แต่พื้นที่สู้คันนี้ไม่ได้ แต่เบาะคันนี้พึ่งรู้ว่ามันใช้แบบเดียวกันกับ jaguar xf ว้าว
สรุป คลิปสนุกมากครับ ฮาพี่แพนมาก แก้เครียดน้ำท่วมได้เป็นอย่างดี ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
คริปนี้มันดีนะครับ  ;D

ออฟไลน์ HME

วอลโว่ไปทำอะไรมา ทำใมน้ำหนักมากกว่าเพื่อนได้เป็นร้อยกิโลครับ

(หรืออีกทางคือ เพื่อนๆเขาลดน้ำหนักเก่ง???)

nattanon_661

ว่าวววววววววววววววว  :o

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ขอบคุณมากๆเลยครับผม
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ beerrl

น่าใช้มากครับ ประหยัดมาก
ราคาก็คิดว่าคุ้มมากๆๆๆๆๆ
เสียอย่างเดียวเท่านั้นละครับพี่น้อง  ราคาขายต่อ

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ pk71

• Jr. Member
  • **
สนุกจังเลยครับ ดูเพลินเลย ไว้ทำอีกนะครับ  ;)

ปล. แอบถามพี่ Jimmy นิดนึง ว่าเบาะ S60 1.899 เหมือนตัวนี้มั้ยครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ขอบคุณคร้าบบ
ประหยัดดีจังแหะ :o

conan_murder

;D

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
น่าใช้มากครับ ประหยัดมาก
ราคาก็คิดว่าคุ้มมากๆๆๆๆๆ
เสียอย่างเดียวเท่านั้นละครับพี่น้อง  ราคาขายต่อ

อันนั้นเป็นข้อดีของผมครับ จะได้ซื้อต่อมือสองราคาไม่แพง  ;D
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
ขอบคุณครับ ดูแล้วยังขำอยู่เรย :D :D :D :D :D
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เห็นมีบอกว่าวัสดุเดียวกับXFด้วย แล้วจะได้รีวิวXFด้วยไหมครับนี่  ;D ;D

ออฟไลน์ edward

• Full Member
ในแง่นำ้หนักที่มากกว่ายี่ห้ออื่น เป็นเพราะใช้เหล็กเยอะกว่ามั้ยครับ ตัวถังจะได้แข็งแรงปลอดภัย เพราะวอลโว่เน้นเรื่องนี้  hahaha

ออฟไลน์ golf32

ในแง่นำ้หนักที่มากกว่ายี่ห้ออื่น เป็นเพราะใช้เหล็กเยอะกว่ามั้ยครับ ตัวถังจะได้แข็งแรงปลอดภัย เพราะวอลโว่เน้นเรื่องนี้  hahaha

ผมกำลังจะตอบแบบนี้เลยครับ  ;D เข้าข้างตัวเองแบบปลอบใจไว้ก่อน

ออฟไลน์ edward

• Full Member
 ;D ;D ;D

Volvo for life ไงครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Lookkaew

เป็นคลิปที่ฮามาก รื่นเริง เถิดเทิง ทิงนองนอยดีแท้
ยิ่ง ในคลิป 3 เราจะเห็น พนักงานเก็บค่าทางด่วนที่หล่อที่สุด ในบรรดาพนักงานเก็บค่าทางด่วนในเมืองไทยทุกด่าน
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดๆๆๆๆ ชอบๆๆๆๆๆๆ อ๊ากกกกกกๆๆๆๆๆๆๆ
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดๆๆๆๆ
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดๆๆๆๆ

ด้วยคน หล่อมากกกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ PREM

เกียร์ตัดเปลี่ยนที่ 3,600 รอบ แต่ red line ตั้ง 5,000 แปลว่า Volvo ก็รู้ว่าเครื่องบล็อกนี้เหี่ยวปลาย
อยากรู้ว่าถ้าใช้โหมด Manual ลากให้ถึงขีดแดง เครื่องจะตอบสนองยังไง จะเหี่ยวปลาย(อย่างรุนแรง)รึเปล่า

ผมว่า Volvo ทำเครื่องออกมา บนหน้ากระดาษดูดีใช้ได้ แต่วิ่งจริงสู้คู่แข่งเยอรมันไม่ได้เลย
ทำได้แค่สูสีรถญี่ปุ่นที่แรงพอกันเท่านั้นเอง น่าเสียดาย :(
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

GreenG

ขอบคุณครับ ชอบมากมาย S80 D3 รถที่มีเหตุผลในตัวมันเอง ประหยัด สุขุม ครับ :)

ออฟไลน์ redsun

ถ้าตอบโจทย์ได้ประหยัด เป็นล้านนนน :o  เยี่ยม
ขอบคุณสำหรับคลิปมากครับ..

ออฟไลน์ natty ib-cm

สนุกและได้ความรู้ ขอบคุณจิมมี่และทีมงานครับ