ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเส้นทางขึ้นเหนือหน่อยครับ ตอนนี้ไปทางไหนได้บ้าง  (อ่าน 3166 ครั้ง)

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
ผมจะออกจากแถวๆสะพานควาย ครับ จะไปเชียงใหม่

ใช้ ไทรตัน 4 Dr ตัวเตี้ย วิ่งทางไหนได้เอ่ย ตอนแรกคิดไว้ว่า วิ่ง 340 เข้าสุพรรณบุรี ตอนนี้มันท่วมมม ??? เข้า ชัยนาท อุทัยธานี นครสวรรค์ วิ่งแล้ววิ่งพหลโยธินไปเรื่อยๆ

แนะนำหน่อยกันจะ เดินทางวัน ศุกร์

4Dr.ขน 5 คน +ของไปบริจาคให้โรงเรียนที่ อ.จอมทอง เชียงใหม่ เป็นของพวก หนังสือเรียน เสื้อผ้า ข้าวสาร ฯลฯ

มันบรรทุกไหวไหมครับ รถยืมคนอื่นมา ถ้าไม่ไหว จะเอา ยูนิบ็อก ขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2011, 00:33:36 โดย มึน!! »
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
1 กับ 32 ได้ยินมาว่าพอวิ่งได้แล้ว แบบเปียกๆครับ ลองตรวจกับพวกทางหลวงดูอีกทีนะ

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
ขอบคุณครับ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ vellcap

เมื่อวานนี้ผมมาจากสระบุรีมาทาง ถนนพหลโยธิน  ถนนหมายเลข 1  มีน้ำท่วมนิดหน่อยแถวช่วงโค้งก่อนเข้าวังน้อยแต่ถนนแตกมาก
พอถึงช่วงบางปะอินก่อนเข้าวงแหวนฝั่งขาเข้ามีน้ำท่วมประมาณ 30-40 เซ็นติเมตร(ป้ายบอก 60)  แต่ถ้าไม่มั่นใจไปวิ่งสวนฝั่งขาออกเอา
จากนั้นเข้า วงแหวนตะวันออก ถนนหมายเลข 9 แต่ต้องระวังนิดหน่อย เนื่องจากมีชาวบ้านมาอาศัยที่นี่ มีของวาง และ เกาะกลางเอาออกบางจุดเป็นที่กลับรถ
แล้วก็มีน้ำท่วมนิดหน่อยที่ด่านธัญญะบุรี จากนั้นโล่งจนถึงถนนรามอินทราครับ(ผมลงที่นั่น)

แล้วก็เส้นทางจากอโศก > รัชดา > ลาดพร้าว > เลียบทางด่วนรามอินทรา มีน้ำท่วมประมาณ 30 เซ็นติเมตรแค่ช่วงก่อนถึงแยกลาดพร้าว
ถนนลาดพร้าวก็น้ำขังนิดเดียวครับ  แต่ตอนลงอุโมงค์ข้ามสุทธิสารรถเตี้ยระวังด้วยนะครับ มีเนินกั้นน้ำสูงพอสมควรเลยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

พอถึงช่วงบางปะอินก่อนเข้าวงแหวนฝั่งขาเข้ามีน้ำท่วมประมาณ 30-40 เซ็นติเมตร(ป้ายบอก 60)  แต่ถ้าไม่มั่นใจไปวิ่งสวนฝั่งขาออกเอา
ยังกับ Glenn ขับ Challenger R/T สีแดง วิ่งย้อนศรบน I-85 ออกจากแอ๊ตแลนต้าเลย