ผู้เขียน หัวข้อ: ขึ้นDynoต้องทำอะไรบ้างหรอครับ  (อ่าน 4385 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Nut-

• Jr. Member
  • **
ขึ้นDynoต้องทำอะไรบ้างหรอครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 00:58:49 »
คืออยากเอารถไปขึ้นไดโนเล่นๆครับ ดูแรงมาลงพื้นอะไรประมาณนี้

เวลาไปนี้ต้องเตรียมอะไรไปบ้างหรอครับ คอมพิวเตอร์ โปรแกรม อะไรประมาณนี้

ใครพอมีประสบการณ์บ้างมั้ยครับ ไม่เคยขึ้นเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ขึ้นDynoต้องทำอะไรบ้างหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 01:52:30 »
รถก็พอครับ ที่เหลือเขามีไว้บริการ ถ้าต้องเอาของอย่างอื่นไปเองก็ไม่ใช่บริการแล้วมั้ง

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: ขึ้นDynoต้องทำอะไรบ้างหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 08:42:21 »
เอาไปแต่รถกับเงิน แต่ควรโทรติดต่อ Dyno ที่จะไปขึ้นก่อน
เพราะบางทีเขาไม่ได้เปิดเวลาทำการแบบคนทั่วไป และถึงแม้เปิด
ถ้าคุณไปเจอคิวจูนเนอร์เหมา รอนานแน่ครับ คันนึงกว่าจะจบเป็นชั่วโมง
จูนเนอร์บางคนนัดลูกค้ามาเจอที่Dyno พร้อมกัน 4 คัน คิดว่ารอกี่ชั่วโมงล่ะครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 10:23:40 »
รอถึงเช้าาาา ฮี่ ฮี่

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 10:40:48 »
เลือกร้านดีๆนะครับ ได้ยินจากช่างมาว่าหลายที่ในเมืองไทย...ไม่ได้มาตรฐาน ผลออกมาไม่ค่อยน่าเชื่อถือครับ แต่เราในฐานะผู้บริโภคก็คงไม่ทราบได้ว่าแท้จริงเป็นเช่นไร คงต้องอาศัยถามเอาจากผู้รู้ครับ ลองเข้าไปในเว็ปรถแต่งรถจูนทั้งหลายดู จะได้รายละเอียดเยอะเลยครับ

ส่วนถ้าคิดจะจูนแล้วขึ้นไดโนเปรียบเทียบก่อนหลัง แนะนำว่าให้ไปคุยกัยร้านรับจูนจะดีกว่าครับ เพราะเค้าอาจจะมีตกลงกับร้านไดโนอยู่แล้ว เราไม่ต้องไปเสียสองเด้งค่าได้โนก่อนและหลังจูน ทำครั้งเดียวเลยจะได้จบ...ตรงนี้คงต้องวางแผนก่อนนิดนึงครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ -Nut-

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 11:23:58 »
เลือกร้านดีๆนะครับ ได้ยินจากช่างมาว่าหลายที่ในเมืองไทย...ไม่ได้มาตรฐาน ผลออกมาไม่ค่อยน่าเชื่อถือครับ แต่เราในฐานะผู้บริโภคก็คงไม่ทราบได้ว่าแท้จริงเป็นเช่นไร คงต้องอาศัยถามเอาจากผู้รู้ครับ ลองเข้าไปในเว็ปรถแต่งรถจูนทั้งหลายดู จะได้รายละเอียดเยอะเลยครับ

ส่วนถ้าคิดจะจูนแล้วขึ้นไดโนเปรียบเทียบก่อนหลัง แนะนำว่าให้ไปคุยกัยร้านรับจูนจะดีกว่าครับ เพราะเค้าอาจจะมีตกลงกับร้านไดโนอยู่แล้ว เราไม่ต้องไปเสียสองเด้งค่าได้โนก่อนและหลังจูน ทำครั้งเดียวเลยจะได้จบ...ตรงนี้คงต้องวางแผนก่อนนิดนึงครับ

รับทราบครับ ขอบคุณทุกคนครับ  :)