ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เกี่ยวกับนาวาร่า  (อ่าน 3392 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shyn Von Einzbern

• Full Member
ขอคำแนะนำหน่อยครับ เกี่ยวกับนาวาร่า
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 09:03:29 »
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชืกไหม่ ติดตามเว็บนี้มานานแล้ววันนี้เพิ่งสมัครเข้ามา หากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
มีเรื่องมาขอคำแนะนำหน่อยครับ รถผมเป็นนิสสัน นาวาร่า 4ประตูเกียร์ธรรมดา ปี2007 เลขไมล์ 867xx วันก่อนขับไปลุยน้ำมาน้ำลึกประมาณ50-70cm.แล้วหลังจากนั้นประมาณ4-5วันรถเริ่มมีเสียงแปลกๆดังแก้กๆๆๆๆๆที่รอบเดินเบา พอเร่งไห้รอบสูงขื้นเสียงจะหายไปหรือถ้าเหยียบคลัชเสียงจะเบาลง เวลาเลียคลัชจะมีเสียงเหมือนถี่ๆเหมือนสั่นกระดิ่ง อยากทราบว่าเกิดจากอะไรครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เกี่ยวกับนาวาร่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 10:19:30 »
น่าจะเกิดจะระบบครัช ครับ
แนะนำว่าเอาเข้า 0 จะดีกว่าครับ เพื่อให้ทาง 0 ตรวจสอบสิ่งที่ผิดปรกติอีกครั้ง

ออฟไลน์ Shyn Von Einzbern

• Full Member
Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เกี่ยวกับนาวาร่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 11:33:34 »
ขอบคุณมากครับ จะลองดูครับ