ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม คุณ JIMMY ครับ รถคันไหนที่ได้ลองขับแล้วอยากได้มาเป็นเจ้าของมากที่สุดครับ  (อ่าน 12171 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-Drive

• Newbie
  • *
ถาม คุณ JIMMY ครับ ตั้งแต่ทำรีวิวิมารถคันไหนที่ได้ลองขับแล้วอยากได้มาเป็นเจ้าของมากที่สุดครับ? (ไม่เกี่ยงเรื่องราคา) เพราะอะไรครับ?(ความชอบส่วนตัว)

ออฟไลน์ N'droid

• Sr. Member
  • แฟนพันธุ์แท้ android
ผมว่าพี่จิมมี่คงชอบ golf gti ไม่ก็ sonata sport ครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ Tonge

เท่าที่ดู วีดีโอทดสอบรถ พี่จิมมี่จะถูกใจ Golf Gti ที่สุดนะ

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ผมคิดว่า BMW 525D ไม่ก็ 530D นี้แหละครับ  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ MoLee

ถ้าให้พี่แกซื้อเองคง พรีอุส แต่ถ้าเลือกที่ชอบ คงGti หรือไม่ก็เจ้างู เขียวคันนั้นอ่ะ...เดาๆ

ออฟไลน์ prai

ขอเดาว่า ไม่ Volvo S80 ก็ VW GTi

ออฟไลน์ patzahut

ผมว่า Golf GTi หรือไม่ก็ 530D

ออฟไลน์ Nawin

• Jr. Member
  • **
เดาว่า legacy รูปหล่อ   :D

ออฟไลน์ Eddy5659

เท่าที่อ่าน review มาก็ยังมี

XC60 อีกคันที่คุณ jimmy อยากได้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ [J]e[w]

ถ้าเป็นเมื่อ2ปีที่แล้วอาจเป็น Focus TDCI
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมไม่ขอทายแต่ขอรอพี่จิมมาตอบ   ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Buffy

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Honda City

จริง

ไม่งั้นป่านนี้คงจะไปซื้อ GTi แล้วละครับ 555 (แซวเล่น)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
ผมเดาว่า คงชอบทุกคันแหล่ะ (แนวๆ ใจง่าย ) แต่คงประมาณว่า คันนั้นชอบตรงนี้ คันนี้ชอบตรงนั้น อุ้ย กดแล้วมา ชอบๆ แต่ไม่ชอบตรง มั้นไม่ซดน้ำมันแต่มันสูบเลย อะไรประมาณ เนี่ยครับ  ;D

ผมมองว่า บางจังหว่ะ ก็อยาก  Sport บางจังหว่ะ ก็อยาก หรู บางจังหว่ะ ก็อยากประหยัด ปางจังหว่ะ ก็อยาก ลุย (มี้ง) ครับ

ออฟไลน์ WTF

ผู้ชายแทบทุกคนอยากมีรถอย่างน้อย3-4คัน จากตัวเลือกหลายประเภท
Sport / Super car ขับแอ๊ก เอาหล่อ
SUV ไปลุยป่า (แต่เอาเข้าจริงขึ้นแค่เขาใหญ่)
MPV พาลูกเมีย+พ่อแม่ เที่ยวหรู
City Car/ Hybrid ขับไปทำงานในเมืองชิวๆ

แต่ถ้าให้เลือกคันเดียวเลย ผมเดาว่า RX350 เพราะรวมเกือบทุกอย่างเข้าด้วยกัน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
RX350 ไม่อยู่ในตัวเลือก"ส่วนตัว"ของผมแน่นอนครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมเดาว่าฮุนไดครับ แต่รุ่นไหนไม่รู้ :D

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ HYDE--

ผู้ชายแทบทุกคนอยากมีรถอย่างน้อย3-4คัน จากตัวเลือกหลายประเภท
Sport / Super car ขับแอ๊ก เอาหล่อ
SUV ไปลุยป่า (แต่เอาเข้าจริงขึ้นแค่เขาใหญ่)
MPV พาลูกเมีย+พ่อแม่ เที่ยวหรู
City Car/ Hybrid ขับไปทำงานในเมืองชิวๆ

แต่ถ้าให้เลือกคันเดียวเลย ผมเดาว่า RX350 เพราะรวมเกือบทุกอย่างเข้าด้วยกัน

+1 ครับ แต่ถ้าจะเอารวมทุกอย่าง ผมว่า Cayenne Diesel เลยครับ

ออฟไลน์ THEKHAM

ขอเดาเล่นว่า แก สั่งประกอบ หลอมทีละชิ้นอยู่ด้วยความละเมียดละไม

ทุกขั้นตอนการผลิต เกิดจากไอเดีย เเละประสบการณ์ในวงการรถยนต์

.... ไม่ขำ

เคยเห็นแกชมเจ้า Fabia RS อยู่เยอะนะครับ

เเกตอบไปทีเเล้วล่ะมั้ง เมื่อหลายเดือนก่อน เเว๊บๆ อยู่กระทู้นึง

ออฟไลน์ pangwong

• Jr. Member
  • **
รถที่เขาให้มาทดลองขับ  แล้วขับแล้วขับเลยไม่ต้องส่งกลับ  ใช่ใหมครับ...อิอิ

ออฟไลน์ Nioka

Z 370 ในเบื้องต้นและstepต่อไป GT-R

ปล.หมายถึงผมนะไม่ใช่คุณจิมมี่ ^^

ออฟไลน์ flybigbear

ทายยากอะ

แต่ผมว่าคงชอบรถแนวประหยัดๆๆอะ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เจ้าตัวมา ก็ดันไม่ตอบคำถาม หรือว่านึกไม่ออก? แก่แล้วก็อย่างงี้

ผมพอจะเดาได้ แต่อย่างน้อยควรแบ่งประเภทว่าเป็นรถที่ชอบน่ะชอบแบบไหน
ชอบแบบไม่ต้องคิดเรื่องเงิน หรือชอบแบบต้องสมมติด้วยว่าเป็นเงินตัวเองซื้อใช้

ที่ผ่านมา รถที่จิมมี่ชอบจริงๆ ผมมั่นใจว่าชี้ไปตระกูล BMW จะโดนซะ 6 ใน 10
เช่น 320d, 530d, 525d, X3 20d พวกนี้มักจะเป็นรถที่จิมมี่บอกว่ารู้สึกดีที่ได้ขับ
นอกจากนี้ก็ยังมี VW Golf GTi และผมคิดว่า Skoda Fabia vRS ก็ด้วยเช่นกัน

ส่วนฝั่งญี่ปุ่น จิมมี่ไม่แสดงความชอบรถ B-Segment ใดเป็นพิเศษ แม้แต่ City
ที่เจ้าตัวซื้อ ก็ไม่ใช่รถที่เจ้าตัวโปรดปราน เพียงแต่ในงบที่มี นั่นคือรถที่โอเคสุด
ส่วน C-Segment จิมมี่เคยชมการขับขี่ของ Lancer ชมวิธีการตกแต่งภายใน
และการจูนช่วงล่างของ Cruze แต่ไม่แสดงออกว่าชอบรุ่นไหนเป็นพิเศษทั้งคัน

รถ D-Segment จิมมี่ชมดีไซน์ของ Camry ชอบฟีลการเข้าโค้งของ Accord
แต่ถ้าต้องเลือกคันเดียว Teana คือคำตอบแม้จะไม่ชอบอยู่บ้างด้าน

ล่าสุดเท่าที่นึกออก Toyota Prius ก็เป็นรถที่จิมมี่ชอบ เพราะช่วงล่างดีกว่าที่คาดมาก
และให้อุปกรณ์หลายอย่างคุ้มราคา ขาดไม่กี่อย่าง

จิมมี่เป็นคนชอบรถประเภทที่ขับสบายไม่แข็งตึงตัง บาลานซ์ความนุ่มกับความมั่นคงในระดับ 40:60
ในขณะที่ผมจะชอบประมาณ 20:80  และรถคันนั้นควรมีเบาะที่นั่งสบาย มีการตอบสนองคันเร่งที่ไว
เกียร์ที่ฉลาด เรื่องความแรง ขอแค่ให้ได้สนุก ไม่ชอบรถที่เป็น Single purpose เช่นทำมาเพื่อสวยอย่างเดียว
หรือทำมาเพื่อแรงอย่างเดียว

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ i-Drive

• Newbie
  • *
RX350 ไม่อยู่ในตัวเลือก"ส่วนตัว"ของผมแน่นอนครับ

อ้าว ! สรุปแล้วชอบคันไหนล่ะครับเนี้ย ตัวเลือกเยอะล่ะสิ

ออฟไลน์ Tan Int

เดาว่าเป็น Golf GTi ครับ
เพราะเห็นพี่เขาพูดว่าเป็นคอมแพ็กต์แฮทช์แบ็ก ที่ชอบการขับขี่มากที่สุด.... ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Pan. เค้าตอบไปหมดแล้วหนะครับ

เขาอ่านสิ่งที่ผมชอบได้ถูกเกือบเป๊ะเลยทีเดียว

ออฟไลน์ SUN-PS

แล้วคุณแพนชอบรถอะไรที่สุดครับ
แยกเป็นประเภทก็ได้ สมมติว่ามีตังค์ซื้อได้หมดจากรถที่ลองขับ

ออฟไลน์ inwzanakub

• Newbie
  • *
สรุปแล้วหรือนี่ ทำไมผมยังงงๆ  :o คลุมเครือๆ