ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแชร์ประสบการณ์ลุยน้ำท่วมหน้ารัชดาครับ  (อ่าน 6043 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=2102.0

ถ้าแชร์ลิ้งค์แล้วผิดกฎ กระผมขออภัยครับบบ

อีกอย่างที่จะขอคำชี้แนะคือ มีร้านไหนรับทำความสะอาด(ฟอก) เบาะ หลังคา กาบประตู ที่ทำออกมาแล้วสะอาดสุดๆบ้างมั๊ยครับ? ขอภายในกทม.นะครับ

กลัวว่าเพื่อนสมาชิกมาแนะนำแล้วจะเข้าข่ายโฆษณา (ตรงนี้ก็ขออภัยอีกรอบ)

ซึ่งปกติผมทำเองครับ ภายนอกภายใน เพราะไม่เคยไว้ใจร้านซักเท่าไหร่ แนวๆทำเองสะอาดกว่าครับ แต่ตอนนี้ไม่ไหวแล้ว ภายในรถเละมากมาย

และด้วยความที่รถตอนนี้ขวบกว่าแล้ว ถึงเวลาอันนี้ที่จะฟอกเบาะแล้วด้วยครับ

อีกครั้งครับ ถ้าทำผิดกฎข้อไหน สามารถลบได้ทันทีครับ และขออภัยอย่างสูงครับ ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ mooo

• Newbie
  • *
Re: ขอแชร์ประสบการณ์ลุยน้ำท่วมหน้ารัชดาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 12:11:58 »
เหมือนกันเลยครับ วันพุธที่ผ่านมาไม่อยากขึ้นทางด่วนลองถามคนที่ผ่านแถว scb มาแล้วบอกแค่ 50 cm ก็เลยลองลุย

สุดยอดเลยครับ เกิน 50 cm นี่หว่า ขับไปลุ้นไปประมาณ 50 เมตรก่อนขึ้นสะพานมุ่งหน้าสุทธิสาร  โชคดีครับน้ำไม่เข้า 

รู้งี้ขึ้นด่วนยอมรถติดดีกว่าครับ     (ผมขับ isuzu dmax cab  ขับ2 ธรรมดา ไม่ยกสูง ) 2.5 direct injection

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

Re: ขอแชร์ประสบการณ์ลุยน้ำท่วมหน้ารัชดาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 13:08:20 »
สะดวกเรียบทางด่วนไหมครับ ลองดูที่แพนด้าคาร์แคร์
http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=13176.0
ผมไม่ได้โฆษณาให้ทางร้านนะครับ แต่เห็นมีบริการนี้อยู่เท่านั้นและผมยังไม่เคยเข้าไปใช้บริการร้านนี้นะครับ เห็นว่าบริการดี

ส่วนอีกร้านที่เคยใช้บริการก็ร้าน Cool Clean โชคชัย 4 ซอย 18 แต่ไม่แน่ใจว่าน้ำท่วมหรือเปล่านะครับ
อันนี้เคยแต่ล้างนะครับ ผลงานใช้ได้ เจ้าของเก็บงานเองบริการดีครับ ใช้ของ CG ลองโทรถามดูนะครับ
http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=9678.0

อันนี้แค่ข้อมูลที่ผมเคยอ่านมาไม่ได้เชียร์แต่ประการใดนะครับ
 :)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 13:54:20 »
เห็นรูปแล้วนึกถึงสภาพตัวเองก่อนอบพยบเลย เอา bigm ไปลุยสาย4 มา น้ำมิดฝากระโปง รุ่นธรรมดาไม่ต่อท่อไอดีไอเสียแยกด้วย
ใจมันหล่นอยู่ไปที่ตาตุ่มหมดแล้วตั้งแต่มิดไฟหน้า ขับไปเรื่อยๆ ได้ยินเสียงน้ำ ทุ้มเข้าเรื่อยๆ ซักพักสายพานหอนวิ๊ดๆๆๆๆๆๆ น้ำเริ่มมิดกระโปงหน้าทีละนิดๆ
จนมันท่วมตรงรูดฉีดน้ำฝนมิดพอดี ถอยกลับดีกว่า ไม่ไหวแล้ว เริ่งเครื่อง 2000++ ตลอดการถอย ใจหายไปหมดเลย ตอนถอยมีกระตุกด้วย เสียวโคตรๆ
เกจจ์ความร้อนเหมือนตอนกำลังเริ่มสตาร์ทเครื่องเลย
พอเอารถขึ้นมาจากน้ำได้ น้ำเต็มรถด้านหน้า ตัวcab กระบะเจิ่งนองไปด้วยน้ำ พรมในห้องโดยสารชุ่มชื่นไปด้วยน้ำ โชคดีไฟฟ้ารถไม่ช๊อต

เล่าแล้วยังเสียวไม่หาย แต่กรองอากาศเค้าดีจริง ไม่เปียกน้ำเลย รอดตายอย่างไม่คาดฝัน
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 14:46:01 »
อาทิตย์ที่แล้ว ผมก็คิดเหมือน จขกท เลยครับ เห็นทางด่วนติดมาก ก็เลยลองขับเฟียสต้าไปทางรัชดา
แถวหน้าศาลอาญา น้ำยังพอไปไหว สักพักน้ำเริ่มตีใต้ท้อง ผมก็คลำๆพื้นรถ กลัวน้ำเข้า ดีนะไม่เข้า แค่นี้ก็เสียวมากๆแล้ว
พอไปถึงสะพานข้ามแยก รัชโยธินมั้ง เจอป้าย... ผมยอมเลยครับ กลับรถดีฝ่า กว่าจะได้กลับบ้าน อ้อมโลกเลย

ไม่ได้โฆษณาให้เค้านะ แต่ผมใช้ Wash United หลัง ม ธุรกิจแล้วก็ชอบงานเค้าครับ ใน club ต่างๆก็ไปกันเยอะมาก
นี่พูดถึงล้างดูดฝุ่นเคลือบสีนะครับ แต่พวกซักเบาะซักพรม ยังไม่เคยลองของเค้า
ได้ข่าวว่าน้ำท่วมจนต้องปิดร้าน ไม่รู้ว่าตอนนี้เปิดหรือยัง เพราะน้ำในคลองประปาก็ลงแล้วนะ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 15:37:40 »
ผมก็ใช้บริการของ Wash United เหมือนกันคับ ส่วนเรื่องร้านเปิดหรือยัง ผมโทรไปหาคุณอั๋น เมื่ออังคารที่ผ่านมา พี่เค้าบอกว่ายังปิดอยู่น่ะคับ  8)

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 15:48:10 »
จากที่รู้มานะครับ มิตซูเนี่ยลุยน้ำได้เก่งกว่าเจ้าอื่นเค้า เพราะได้เปรียบตรงการอุดใต้ท้องรถ คือถ้าไม่เยอะจริงๆผมว่าไม่น่าจะเข้าเลยล่ะถ้ายางขอบประตูยังดี

แต่ปกติแล้วถ้าของเจ้าอื่นจะเข้าจากใต้ท้องรถก่อนเลย ซึ่งผมเองก็สงสัยว่า ทำไมรถยนต์ถึงต้องทำให้ใต้ท้องมีรู และถ้าเพื่อต้องการระบายน้ำถ้าน้ำเข้า ผมว่าค่อยสูบออกดีกว่ามั๊ย :-\

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 16:26:18 »
นึกถึงตอนที่น้ำท่วมโคราชปีที่แล้วเลยครับ บอก "ท่วม 40 เซ็น ไปได้ไม่ได้พิจารณาเอาเองเลย"
พอลงไปจริงๆ มันจะ 70 เซ็นแล้ว ดีที่ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ออฟไลน์ Backseat Driver

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 21:38:28 »
ขอแนะนำร้าน Wash Planet ริมถนนพระราม 4 ครับ
เลยตึกช่อง 3 มานิดเดียว อยู่ริมถนน ในปั้ม LPG ครับ
ในปั้มจะมีสองร้านล้างรถ ร้านที่แนะนำจะอยู่ติดกับถนนใหญ่
ไม่ใช่หลังปั้ม เจ้าของร้าน ล้างรถเอง และล้างด้วความใส่ใจใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ birm@productive

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 05:21:52 »
แนะนำ wash planet อีกหนึ่งเสียงครับ ปัจจุบัน พรมของรถผม ก็อยู่กับพี่เจ้าของร้านครับ รอวันใส่กลับหลังน้ำท่วม
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ 7777777

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 18:46:57 »
ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับบบ 8)