โพลล์

??????????????????? ???????? ???????????? ?????? ??? ?????? ???????? ??????????????????????????????

???
2 (9.1%)
?????
18 (81.8%)
????? --*--
2 (9.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 19

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วย vote สาเหตุของเสียงที่ผมได้ยินวันนี้ด้วยครับ  (อ่าน 4724 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
วันนี้ผมได้ยินเสียง  เอี๊ยดดด เวลาเลี้ยวรถ กลับรถ และ ออกตัว ครับ
อุณหภูมิประมาณ 30-32 องศาเซลเซียสครับ
รถที่ดังมี 3 คันนี้ครับ
คันที่ 1 Honda Accord ยาง Michelin MXV8 (คันนี้ดังที่สุดครับ)
คันที่ 2 Honda CRV ยาง Michelin Latitude Tour
คันที่ 3 Toyota Fortuner ยาง Bridgestone Dueler HT 840

ออฟไลน์ muromustang

• Newbie
  • *
 ;D ผมว่าน่าจะยางรถ 
     nv ผมก็เคยเป็น

ออฟไลน์ frame@kk

รถที่บ้านThairung ก็เป็น ยางที่มากับรถส่วนใหญ่ก็เป็น  พอเปลี่ยนยางใหม่ก็ไม่มีอีกเลยอ่ะครับ

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
หวังว่าคงไม่ใช่ออกตัวแรงจัด จนเกิดเสียงนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Lovely_Car

วันนี้ผมได้ยินเสียง  เอี๊ยดดด เวลาเลี้ยวรถ กลับรถ และ ออกตัว ครับ
อุณหภูมิประมาณ 30-32 องศาเซลเซียสครับ
รถที่ดังมี 3 คันนี้ครับ
คันที่ 1 Honda Accord ยาง Michelin MXV8 (คันนี้ดังที่สุดครับ)
คันที่ 2 Honda CRV ยาง Michelin Latitude Tour
คันที่ 3 Toyota Fortuner ยาง Bridgestone Dueler HT 840

ขอยืนยันอีกทีว่า Accordดังสุดๆ

ออฟไลน์ Newhang

ผมอยากสันนิฐานว่าเป็นที่ศูนย์ล้อครับ  ตั้งศูนย์กับร้านที่เชื่อใจได้ด่วน(ถ้าร้านที่ไม่ตั้งใจตั้ง บางครั้งไม่ได้ทำให้ดีขึ้นเลย)

กับอีกอันคือยางเกิน2ปีแล้ว จริงๆอยากบอกว่า3ปี แล้วตอนที่ดังจะเป็นตอนอากาศร้อน พอขับกลางคืนเสียงจะลดลงไปมากๆ  ให้เปลี่ยนยางครับ

ออฟไลน์ JIRATH

แอคคอดที่บ้านก้ดังครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ยางที่ขอบหน้ายางแข็ง ๆ เช่น ยางประหยัดน้ำมันทั้งหลาย
แม้จะเติมลมยางตามมาตรฐาน หรือ เป็นยางใหม่แค่ไหน มันเอี๊ยดกันสนั่นเลยครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ earth_e60

ของผมตอนกลับรถธรรมดาไม่เป็น แต่กลับรถแล้ว kick down อ่ะครับ ดังมั้กๆ

ผมว่าของคุณน่าจะเปนที่ยางนะ

ออฟไลน์ Nuttie

เห็นชื่อกระทู้แล้ว คิดว่าจะเป็นเเสยงของสิ่งลี้ลับ 555+

คิดว่าจะได้ขนหัวลุกตอนเที่ยงคืนซะแล้ว