ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ วันแรก ยอดผู้ชม 2,900 คน.....ขอบพระคุณมากๆครับ ทุกท่าน /*-*/  (อ่าน 12856 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

ยอมรับว่า ช่วงเวลาที่ผ่านมา

ผมและน้องๆทีมงาน ก็ทุ่มเทกันเต็มที่

อาจจะเจอเรื่องราวไม่คาดคิดบ้าง

แต่ ก็ถือว่าเป็นการเตรียมงาน และการเปิดตัว ที่ราบรื่นมากที่สุดครั้งหนึ่ง
ที่ผมเคยเจอมาในชีวิต

และด้วยกำลังใจที่ดีจากทุกๆท่าน

ก็ทำให้ ยอดผู้เข้าชมเว็บไซต์วันแรก มีตัวเลขที่ 2,900 กว่าคน
หรือ เกือบ 3,000 คนเลยทีเดียว (ไม่นับที่เข้าซ้ำ)

ซึ่งสำหรับเว็บไซต์เปิดตัวใหม่ วันแรกนั้น
ผมก้ไม่รู้ว่าตัวเลขนี้ มันมากหรือน้อยแค่ไหน

แต่คิดว่าน่าจะเยอะอยู่ (คือ ไม่รู้จริงๆ ว่าเว็บอื่นเขาเริ่มต้นตัวเลขกันเท่าไหร่)

อยากจะขอบคุณ คุณพ่อคุณแม่ของตัวเอง สำหรับระยะเวลาที่ผ่านมาทั้งหมด ความช่วยเหลือ การซัพพอร์ต และความเชื่อมั่นในสิ่งที่ผมกำลังจะเดินไป

อยากขอบคุณ แพน (Commander CHENG หรือ V.Putin) Bombe
รวมทั้งน้องๆในทีม The Coup ทุกๆคน สำหรับกำลังใจ และการทุ่มเททำงาน
รวมทั้งสารพัดไอเดีย

อยากจะขอบคุณ หน่อย เจ้าของเว็บ MXphone.com ซึ่งเป็นทั้งเจ้าของเซิร์ฟเวอร์ และ กลายมาเป็น พาร์ทเนอร์ ไปในตัว
จนตอนนี้ กลายเป็นเพื่อนร่วมก๊วนกันไปเรียบร้อยแล้ว!!

อยากจะขอบคุณ น้องไหม ผู้พัฒนาเว็บไซต์ สำหรับ ทุกงานดีไซน์ในเว็บ
และการเสียสละ ที่สร้างทุกสิ่งทุกอย่างที่เราเห็นกันนี้ ขึ้นมาในเวลาเพียง
1 เดือน กับอีก 1 สัปดาห์ เท่านั้น!! เร็วกว่าที่คาดการณ์ไว้เยอะมาก

อยากจะขอบคุณทาง Pantip ที่ให้ความกรุณา สำหรับ ข้อความใต้แบนเนอร์ เชฟโรเลต บนหน้าแรกของรัชดา ครับ

อยากจะขอบคุณไปจนถึง บริษัทรถยนต์หลายแห่ง ที่ใจกว้าง
ยอมรับในรูปแบบ ตรงไปตรงมาของเรา และช่วยสนับสนุนให้เว็บนี้
เกิดขึ้นมาได้ แถมบางท่าน ยังช่วยฟอร์เวิร์ด เว็บ ส่งต่อกันเอง
ทั้งภายใน และภายนอกองค์กร กันอย่าง เยอะมากกกกกกกก

อยากจะขอบคุณ คุณผู้อ่านทุกท่าน ที่ยังให้การสนับสนุน และเข้าใจกัน
เหมือนเดิม คุณผู้อ่าน คือ กลุ่มบุคคลที่ มีค่าที่สุดสำหรับผม
เลยเก็บเอาไว้ท้ายสุด ^_^

เราจะพยายาม รักษาจุดยืนเดิมของเราเอาไว้ให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้

แต่เราจะทำได้ดีแค่ไหน  ท้ายที่สุดแล้ว คุณผู้อ่าน นั่นละครับ คือคนตัดสิน

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 10:47:35 โดย J!MMY »

Re: /*-*/ วันแรก ยอดผู้ชม 2,900 คน.....ขอบพระคุณมากๆครับ ทุกท่าน /*-*/
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 09:36:58 »

อ้อ จะบอกว่า

ตอนนี้ ท่านผู้ใดที่เข้ามาชม ขอความกรุณา สมัครสมาชิก ในเว็บบอร์ดด้วยนะครับ
เราอยากรู้จักทุกท่านครับ

และขอรบกวนเลยแล้วกัน สำหรับ บรรดา สินค้าขายตรงทั้งหลาย  Work@hell

กรุณา อย่าแวะเวียนมาโพสต์ ที่เว็บเราเลยครับ เพราะยังไงก็คงจะโดนผมลบทิ้ง
และ อาจถึงขั้น ตามด่าล้างด่าเช็ด ลุยให้กระเจิงกันไปได้
เว็บอื่นอาจไม่ทำ แต่เว็บนี้จะทำ อยากลอง ก็ได้ครับ ไม่ว่ากัน แต่จะหาว่าไม่เตือน

ยิ่งโดยเฉพาะ พวก ลดความอ้วนทั้งหลาย

ผมและ ตาแพน ยังแฮปปี้ กับการเป็นคนอ้วนอยู่ครับ ไม่ต้องมาโฆษณาให้เสียเวลาหรอก เหอๆๆ

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ TzOzOzN

• Jr. Member
  • **
    • Car-Design-Project
Re: /*-*/ วันแรก ยอดผู้ชม 2,900 คน.....ขอบพระคุณมากๆครับ ทุกท่าน /*-*/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 10:33:14 »
ดีใจด้วยครับ
ไว้จะไปต้อนคนมาเป็นสมาชิกคร้าบ  อิอิ ;)

ออฟไลน์ HUT

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 10:40:09 »
เข้า Web คุณ Jimmy มากกว่าเข้า Pantip ซะแล้วอ่ะ....

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 10:45:53 »
จะคอยเข้ามาดู  ;D
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ noomko_na

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 10:59:48 »
ขอบคุณสำหรับ review ดีๆครับ ผมก็จะติดตาม review ต่อๆไป ด้วยครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 11:28:56 »
เป็นกำลังใจให้ครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ seree

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 12:05:59 »
ขอขอบคุณกลับนะครับ ขอบคุณที่นำเสนอสิ่งดีๆให้สมาชิกอย่างเราได้เสพนะครับ

ขอให้คนดูเยอะๆขึ้นๆครับ เฮงๆ  ;D

ออฟไลน์ nikku

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 13:04:43 »
ผมก็อยู่ในหนึ่งของ 2,900 ชีวิตนั้นด้วย ว้าวๆๆๆๆๆ

พี่จิมเดี๋ยวผมจะทำรีวิวรถ Porche Cayen มาลงได้ไหมครับ

ออฟไลน์ TsuTaYa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 13:05:30 »
หยั่งงี้ต้องรีบ ๆ ปั่นให้ติดอันดับกูเกิ้ล  :-*

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 13:06:11 »
มาเลยๆๆ
มาลงใน Fart & Furious เน่อ มาได้เลยๆๆ

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 13:18:21 »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ผมไม่ได้ร่วมอยู่ด้วย เพราะติดงาน T_T

ออฟไลน์ visanu

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 14:08:57 »
     ยินดี...ด้วยครับคุณJ!MMY  และทีมงานทุก  ๆ  ท่าน  ทำไงได้นะไอ้เรามันพวก "คนบ้ารถ" นึ.... ;D

ออฟไลน์ qu@ntum

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 14:21:37 »
เข้ามาแสดงความยินดีด้วยครับ

ติดตามผลงานมานานแล้วครับ

ขอให้เว็บนี้อยู่คู่กับสังคมของพวกเราไปนานๆตราบนานเท่านาน

ออฟไลน์ LDA904

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 15:47:45 »
เข้ามาเยี่ยมชมตามคำแนะนำของนายแพนน้อย

ออฟไลน์ tintin.an

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 15:48:36 »
ผมก้อเหมือกันอะ เป็นหนึ่งในสองพันเก้าอิๆๆ  แม้ว่าจะเพิ่งรู้จักคุณจิมมี่ (ตอนอ่านรีวิว นิวซิตี้ ของคุณ และผมเองก้อตัดสินใจถอยมันออกมาสีเดียวรุ่นเดียวกับคุณจิมมี่แป๊ะ หุๆๆ ) ได้ไม่นานแต่ก็พยายามติดตามอ่าน ทุกรีวิวของคุณ จนได้เป็นสมาชิกในบ้านหลังนี้ จนได้ ดีใจด้วยคับกับ การมีบ้านออนไลน์เป็นของตัวเอง ...........  แล้วเจอกันทุกๆวันที่บ้านหลังนี้คับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 17:00:57 »
เข้ามาเยี่ยมชมตามคำแนะนำของนายแพนน้อย
ผมสงสัยจริงๆคนที่เอา Adjective คำว่า "น้อย"มาต่อท้ายชื่อผมนี่ตัวหนักถึงครึ่งนึงของผมหรือเปล่า : )
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 18:14:33 »
เย้ๆ ได้เป็น1ใน2900ด้วย

อยากบอกว่า"ว่างเป็นไม่ได้เลยว่าต้องเข้าwww.headlightmag.comทุกทีเลย"

เป็นกำลังใจให้ทำสิ่งที่ดีๆอย่างนี้ต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ madmax

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 20:39:05 »
ตามมาชมครับ

เจ๋งเป้ง :D
?????????????

???????? ????????? ???????????

ออฟไลน์ ☺????☺

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 21:03:43 »
 ;D ;D  มาอยู่ใน 2,900  ครับ

ออฟไลน์ zipboy

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 23:54:31 »
ผมเองก็ขอขอบคุณ จำนวณคลิ๊กร้อยนิดๆกับบทความแรกตัวเอง

มันทำให้ผมมั่นใจในการทำงาน และตั้งใจสรรหาบทความเขียนต่อๆไปครับผม

ขอบคุณ 2900 ครั้งที่จะบอกว่าสนับสนุนพวกเราทำงานครับ เราสัญญาว่าจะทำให้ดีกว่านี้ครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 01:15:49 »
ขอขอบคุณพี่จิมด้วยเฃ่นกัน ที่ยังทำรีวิวออกมาให้พวกเราได้อ่านกันฟรีๆ

จะคอยติดตามผลงานไปเรื่อยๆ เป็นกำลังใจให้ครับ..

ออฟไลน์ penalty

• Ingenieur
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 01:43:30 »
"A great civilization is not conquered from without until it has destroyed itself from within."
- Will Durant -

Be careful and do not let your guard down. Keep walking.
I am supportive for all of web administrators.
Cheers.
If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ hayeak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 11:05:32 »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
การเริ่มต้นที่ดี ประสพความสำเร็จไปแล้วครึ่งหนึ่ง
ผมจะคอยติดตามผลงานและขอส่งกำลังใจให้ครับ

• Newbie
  • *
ผมสงสัยจริงๆคนที่เอา Adjective คำว่า "น้อย"มาต่อท้ายชื่อผมนี่ตัวหนักถึงครึ่งนึงของผมหรือเปล่า : )
เหอะ เหอะ ไปถามพี่เล็กกับพี่ไก่ดูเองแล้วกัน

เวปสวยและน่าอ่านดีครับ อยากให้เพิ่ม review พวก used บ้างก็ดี ตอนนี้ไม่มีปัญญาซื้อรถมือหนึ่ง

ออฟไลน์ gateaux

มายินดีด้วยอีกครั้งครับ
ขอให้ประสบความสำเร็จตามที่ตั้งใจ
แล้วก้อรักษาคำมั่นสัญญาประชาคมเดิมๆไว้ตลอดนะครับ
ผมเชื่อว่า คนที่รีวิวสินค้าตรงไปตรงมาโดยปราศจากอคติ และอามิสสินจ้างใดๆ ต้องอยู่ได้ในสังคมนี้ครับ

เหอะ เหอะ ไปถามพี่เล็กกับพี่ไก่ดูเองแล้วกัน

เวปสวยและน่าอ่านดีครับ อยากให้เพิ่ม review พวก used บ้างก็ดี ตอนนี้ไม่มีปัญญาซื้อรถมือหนึ่ง

รีวิวมือสองก็เอาจากผมก็ได้พี่ แต่รถที่เคยมีเจ้าของแล้วมันหามาขับยากกว่ารถป้ายแดงอีกนะ
เห็นจะเอา Pajero Sport อยู่เปลี่ยนใจแล้วหรือครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

• Newbie
  • *

รีวิวมือสองก็เอาจากผมก็ได้พี่ แต่รถที่เคยมีเจ้าของแล้วมันหามาขับยากกว่ารถป้ายแดงอีกนะ
เห็นจะเอา Pajero Sport อยู่เปลี่ยนใจแล้วหรือครับ

งั้นก็ช่วยทำแบบมีรูปประกอบพร้อมรีวิวยาวๆ ข้อดีข้อเสียของแต่ละรุ่นย่อย ควร/ไม่ควรเล่นรุ่นไหน พอไหวมั๊ยครับ

ส่วน Pajero Sport คงจะไม่ผ่านผู้ใหญ่ที่นับถือที่บ้านอ่ะ ท่านต้องการรถที่ใหญ่ นั่งสบาย นิ่ม เงียบ พร้อมราคาต่ำกว่าล้าน (จะมีมั๊ยเนี่ย)

ได้พี่ จัดให้

มีรุ่นไหนที่พี่สนบ้างล่ะครับ
ร่ายมายาวๆเลย จะได้มีแนวทางว่าน่าจะเอารุ่นไหนมาทำบ้าง
ตอนนี้ที่รีวิวยาวๆได้มีแค่ CR-V Gen2, Civic รุ่นพี่เล็ก กับรุ่นไมเนอร์ แล้วก็พวกรถที่ผมเคยใช้ๆมาพอได้ครับ

แต่ถ้าไม่เคยใช้เดี๋ยวผมลองหาทางดูครับ เรื่องมันต้องมีเขียน

• Newbie
  • *
แพน

ที่สนใจอยู่ตอนนี้ น่าจะแบ่งเป็น 2 กลุ่ม

1. เอาไว้ประดับความรู้ นึกถึงความหลัง แบบที่เขียน W124 (เพิ่งเข้าไปอ่านมา) อยากอ่าน W201, W202, E30 (อยากได้สมัยวัยรุ่นเลย), E34 และ E39
2. เอาไว้สำหรับใช้ตัดสินใจว่าจะซื้อมาใช้จริง CR-V Gen2, Spacewagon, Estima, Vito, 850, V70 (เน้นรถครอบครัว)