ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะแถวสองของsuvยี่ห้อไหนนั่งสบายสุดครับ  (อ่าน 8297 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
ระหว่าง fortuner, pajero s., MU-7,CR-V,captiva
ยี่ห้อไหนมีเบาะนั่งแถวสองสบายและเห็นภูมิทัศทั้งด้างข้างและด้านหน้าได้ดีกว่ากันครับ
ถ้าจัดลำดับได้ยิ่งดีเลยครับ

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
Re: เบาะแถวสองของsuvยี่ห้อไหนนั่งสบายสุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 20:08:30 »
จากที่ผมใช้ น้องจูนอยู่นะครับ แล้วก็จากการที่ได้ไปนั่งในหลายๆคันมาแล้ว
ผมให้ Mu7ชนะครับ เพราะว่าเบาะรองนั่งของเขายาว รองรับส่วนขาในดี ตัวเบาะก็นิ่มดีมาก คน170CMนั่งกำลังดีเลยครับ โปร่งดีด้วย ถ้าไม่ติดว่าเบาะแถว3นั่งไม่สบายนะ คงได้มารับใช้แทนน้องจูนไปแล้ว ถ้าให้จัดอันดับก็ Mu7 > Cap(อันนี้ไม่เคยนั่งครับ แต่คิดว่านั่งสบายนะ วิเคราะจากตัวเบาะจริงๆในงานMotor show คนเยอะมาก นั่งไมได้เลยครับ) > For > PS > CR-V

อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆนะครับ

V
V
V

รอ คห.ต่อไป

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
Re: เบาะแถวสองของsuvยี่ห้อไหนนั่งสบายสุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 20:15:29 »

เคยลองนั่งพวก Pajero Sport,Captiva ครับ
ให้ Pajero Sport ชนะครับ.....
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 21:06:27 »
Pajero Sport ครับ ความคิดส่วนตัว

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 21:30:19 »
fortuner, pajero s., MU-7,CR-V,captiva

ถ้าเอาแต่ตัวเบาะเลยนะครับ
1. Mu-7 อันนี้เบาะใหญ่หนานุ่มมาก นั่งเต็มขาพอดีเลย
2. Captiva เบาะถึงจะแข็งแต่ก็นั่งสบายใช้ได้ พนักพิงหัว พิงได้เต็มๆครับ
3. Pajerosport เบาะนั่งสบายพอๆกับรายข้างบน แต่ที่พิงหัวมันแหงนๆไปหน่อยนะ
4. CR-V& Fortuner ผมว่าสองรายนี้เบาะมันแบนๆกระดานๆนะ ถึงจะนั่งได้เต็มหลังแต่มันก็ไม่สบายอ่ะ(CR-Vตัวที่แล้วทำมาดี แต่ทำไมตัวปัจจุบันเป็นงี้ไปซะได้)

อีกหนึ่งรุ่นที่ไม่ได้กล่าวถึง Everest รายนี้เบาะนั่งเต็มขาเต็มหลังดีครับ สบายมาก เสียแต่ว่าคนตรงกลางจะนั่งไม่สบายเพราะพับ 50:50 แล้วก็ไม่มีที่วางแขนด้วยครับ

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 00:33:14 »
 Mu-7 ครับเอาไปเลยเต็ม 10!! สบายระดับน้องๆ s-class 7-series กันเลยทีเดียว ถ้าอยากวางขาแบบโซฟาในบ้านก็แค่ ถอดหัวบนเบาะหน้าออก แล้วปรับพนักพิงลงมาสุดๆ เลื่อนเบาะหลังไปข้างหลังหน่อยแล้วก็ปรับพนักพิงเบาะหน้าลงมาให้พอดีกับเบาะรองนั่ง แล้วก็เลื่อนเบาะแถวที่สองเข้าไปติดกับส่วนหัวของพนักพิงเบาะหน้า(ที่ผมพูดมานี่ไม่งงใช่มั๊ยครับ พอนึภาพออกใช่มั๊ยครับ)
ปล.นี่ถ้า mu-7 ออกโฉมใหม่มาก่อนที่ผมจะได้x3นะ ผมยอมเปลี่ยนจาก x3ไปmu-7เลยเชื่อป้ะครับ? (คห.ส่วนตัว อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2011, 00:34:45 โดย nattanon_661 »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 05:02:01 »
แค่นี้ก็ Pajero Sport
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 20:08:12 »
สำหรับผมcaptivaครับ เบาะมันโอบตัวดี นุ่มด้วย(ตัวท็อป)รองรับขากับหลังได้พอดีๆ ได้อารมณ์แบบเก๋งๆดีครับ ส่วนPJS ผมไม่ชอบตรงที่หนุนหลังมันหนุนได้ไม่เต็มอะครับ พอดีชอบนั่งพิงประตู ก็เลยรู้สึกไม่ค่อยสบายเท่าไหร่

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 21:44:54 »
เอาแค่ความสบายของเบาะนั่งนอนรถอยู่กับที่นะครับ
MU7 ---> Everest(เอามาร่วมด้วย) ---> Captiva ---> Pajero Sport ---> CRV(ไม้กระดานชัดๆ) ---> Fortuner