ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากให้คลิป The coup channel chirp ยาวเหมือนแต่ก่อนอะครับ  (อ่าน 12503 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pong000

• Sr. Member
เดี๋ยวนี้คลิปยาวประมาณ10นาทีเอง ดูไม่สะใจเลย ::)

อยากให้คลิปยาวแบบเมื่อก่อนที่ยาวประมาณ30นาที เพราะยอมรับเลยว่า ของเขาดีจริง!!!!!!!!!

ฮาและมีสาระดีมากอะครับ ทำให้ผมคลายเครียดได้มากเลย แต่ตอนนี้คลิปสั้นลงทำให้รู้สึกว่า เฮ้ย!!จบแล้วหรอ!!เร็วจัง

ความเห็นส่วนตัวครับ

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
Re: ผมอยากให้คลิป The coup channel chirp ยาวเหมือนแต่ก่อนอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 19:45:26 »
เดี๋ยวนี้คลิปยาวประมาณ10นาทีเอง ดูไม่สะใจเลย ::)

อยากให้คลิปยาวแบบเมื่อก่อนที่ยาวประมาณ30นาที เพราะยอมรับเลยว่า ของเขาดีจริง!!!!!!!!!

ฮาและมีสาระดีมากอะครับ ทำให้ผมคลายเครียดได้มากเลย แต่ตอนนี้คลิปสั้นลงทำให้รู้สึกว่า เฮ้ย!!จบแล้วหรอ!!เร็วจัง

ความเห็นส่วนตัวครับ

แต่ในมุมมองของผมนะครับ เมื่อก่อนนั้น ฮาจริงๆครับ เล่นมั่งสาระมั่งแต่30นาทีเนื้อหาจะมาซัก27นาที อย่างเนี้ย แต่เดี๋ยวนี้ 10นาทีแต่มีสาระไปกว่า9.5นาที ผมว่าเอาแบบเนี้ยแหละครับดีแล้ว :D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: ผมอยากให้คลิป The coup channel chirp ยาวเหมือนแต่ก่อนอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 10:45:53 »
เรื่องความยาวนั้นเป็นผลมาจากการสังเกตพวก clip ที่เราทำกันแบบต่อ 2 หรือ 3 คลิป
จะสังเกตได้ว่ามันจะมีเฉพาะคลิปแรกที่คนดูเยอะครับ หลังจากนั้นจะน้อยลงและน้อยลง
อาจต่างกันระดับเท่าหรือสองเท่าในส่วนของยอดผู้ชม

รวมถึงทางเราได้ค้นหาจากผลวิจัยการชมสื่อผ่านอินเตอร์เน็ต ใจความที่ได้คือ
คนที่เล่นชมอะไรทางอินเตอร์เน็ตนี่จะมีเวลา ความชิลล์ และสมาธิ สั้นกว่าพวกที่ติดทีวีมากครับ

สมาธิในส่วนของคนที่ดูคลิป youtube เท่าที่วิจัยมา สมาธิคนเราจะแข็งที่สุดในช่วง 10 นาทีแรก
และจะอ่อนลงเท่าตัวเมื่อผ่าน 20 นาทีเป็นต้นไป คุณลองดูจากคลิปเทสต์รถของผมก็ได้ครับ
ว่า Clip 1, Clip 2, Clip 3 จำนวนคนดูต่างกันมากขนาดไหน

ดังนั้นเราจึงพยายามลองอะไรใหม่ๆ เมื่อก่อนจะใช้วิธีปล่อยตามสบาย ยาวก็ยาว
ช่วงหลังจึงพบว่า Clip ต่างๆจะสั้นลง แต่สั้นเกินไปหรือไม่นั้น เราต้องดูความเห็นกันสักพักว่า
สั้นหรือยาวขนาดไหนกำลังดี เราคงต้องทดลองกันจนกว่าจะได้ระยะเวลาความยาวที่เหมาะสมครับ

เห็นคลิปสั้นนี่จริงๆไม่ได้ง่ายขึ้นครับ เพราะการตัดต่อ 35 นาทีให้เหลือ 10 นาทีแล้วจับประเด็นให้ได้ครบๆนี่
คนตัดต่อแทบนิ่วกิน อนาคตหากพบว่าพวกเรารับได้กับ 10 นาที ก็อาจจะทดลองทำคลิป 15 นาทีบ้าง
ซึ่งอาจจะเป็นทางสายกลางที่มีความพอดีมากกว่า แต่ความเห็นผม หากเป็นงานเปิดตัวรถสักรุ่น
30 นาทีนั้นนานเกินไปมากๆ แต่ 10-15 นาทีกำลังดีครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

nattanon_661

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 02:02:21 »
ผมเชื่อว่า 100% ของชาวหัวใจHLMไม่ว่าจะกี่พาร์ท พาร์ทละกี่ชั่วโมง  เรา! ก็! จะ! ดู! ให้! จบ!

ออฟไลน์ Pong000

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 02:18:59 »
ผมเชื่อว่า 100% ของชาวหัวใจHLMไม่ว่าจะกี่พาร์ท พาร์ทละกี่ชั่วโมง  เรา! ก็! จะ! ดู! ให้! จบ!
ไม่ใช่แค่ดูให้จบครับ แต่สำหรับผมจะดูซ้ำเป็นสิบๆรอบเลยก็ได้  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 02:22:20 »
ถ้าทุกท่าน มีพฤติกรรมการดูคลิป อย่างทั้งสองท่าน ก็จะดีสำหรับพวกเราเลยครับ

คงต้องลองผิดลองถูกกันแบบนี้ไปอีกสักพักครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 17:23:51 »
เช่นกันเลยครับ ทีมงานพี่จิมทำให้ผมหัวเราะได้ตลอดเวลา โดยเฉพาะพี่แพนดูคลิปเทสรถขำก๊ากทุกที

ออฟไลน์ Backseat Driver

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 13:54:40 »
จริงๆทั้งหมดมันมาจากผมเอาแหละครับ ความสนใจของคนเราจะถดถอยลงตามเวลา ยิ่งนานยิ่งลงเร็ว แล้วYoutubeเป็นที่ๆมีรายการให้เลือกเยอะบานตะเกียง คนดูเลยเปลี่ยนความสนใจได้ง่าย ผมเลยพยายามทำให้The Coup Channelมีความยาวลดลง แต่ให้แต่ละวินาทีที่ผ่านไปกระชับได้เนื้อหา มุขเยอะไม่ยืด จะได้ดูกันแบบไม่เสียเวลาแต่ได้ความสนุกมากขึ้น

แต่ยังไงก็ยังเป็นการลองผิดลองถูกครับ ผมยังอยากได้ยินเสียงจากคนดูว่าคิดว่าไงกัน เราจะได้พัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 14:07:02 »
แต่ผมเห็นด้วยกับสั้นๆแบบนี้ แต่เนื้อหากระชับนะครับ >_<