ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติ รีวิว nissan juke นะครับ(สมาชิกใหม่) ซ้ำขออภัย  (อ่าน 105163 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
Re: ขออนุญาติ รีวิว nissan juke นะครับ(สมาชิกใหม่) ซ้ำขออภัย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 10:52:48 »
เป็นรถที่ เห็นครั้งแรกไม่ชอบ  แต่เห็นคันจริงมองจนเหลียวหลังอ่ะ  ชอบครับชอบ ;D

ปล. แซวครับ  ซ้ำขออภัย เห็นครั้งแรกนึกว่าดูเว็บบิทอยู่  อิอิ
JC TU #54

ออฟไลน์ iamgodno2

• Full Member
Re: ขออนุญาติ รีวิว nissan juke นะครับ(สมาชิกใหม่) ซ้ำขออภัย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 11:03:29 »
โหมากเต็ม ฮ่าๆๆๆ

คับถอยไม่มีเซนเซอร์นะคับจะมีกล้องเลยดีกว่าเซนเซอร์คับ

ประตูหลังไม่ไฟฟ้านะคับ เเต่มี2ปุ่ม คือ   ไว้เปิดประตู กับ ปลดล็อครถทั้งหมดคับ

จอต้องมากับรถคับเพราะมาพร้อมกล้องหลัง      เเละผมไม่ได้ออกที่เกรย์นะคับ

คับ 318i e90 เลยคับ    คนละเรื่องเลยคัย

;D ;D ;D ;D ;D

หมายความว่ายังไงครับ งงๆ ที่ว่าไม่ได้ออกกับเกรย์? D1 Auto Import ก็เป็นเกรย์เจ้าหนึ่งไม่ใช่หรอครับ

เท่าที่ทราบมา สำหรับ Juke ถ้าจอมากับรถแปลว่าเป็นจอที่ติดเองทีหลัง ซึ่งอาจจะติดเพิ่มมาจากที่ญี่ปุ่น (แต่ไม่ได้มาจากโรงงานนิสสัน) หรือมาติดเองที่เมืองไทยก็เป็นได้ครับ โดยส่วนมากผู้นำเข้ารถเป็นคนติด

ฟร้อนท์ของนิสสันเลยจะไม่สามารถใช้กับบ้านเราได้ครับ เพราะคลื่นวิทยุเป็นคนละช่วงกัน และก็จะมีภาษาญี่ปุ่นเต็มไปหมด ดังนั้นเกรย์บางเจ้าก็เลือกจะนำรถเข้ามาแบบไม่มีฟร้อนท์แบบนี้อ่ะครับ (รูปจาก one2car)

แต่ผมก็อาจจะเข้าใจผิดไป และนี่อาจจะไม่ใช่กรณีของท่านเจ้าของกระทู้ก็ได้นะครับ

ส่วนเรื่องช่วงล่างเทียบกับ E90 แล้วนุ่มกว่านี่เป็นไปได้ เพราะ E90 ช่วงล่างแข็งอยู่แล้ว แต่ไม่แน่ใจว่า Juke เกาะถนนและเข้าโค้งได้ดีกว่ามั้ยครับ ถ้าดีกว่านี่ก็ชั้นพรหมแล้วครับ อิอิ

อ้ออันนี้ผมก้พึ่งรู้จากพี่นี่ละคับ ว่า D1 คือเจ้าของเกย์ ถ้าผิดพลาดก้ขออภัยคับ

หน้าจอต้องติดที่ไทยอยู่เเล้วครับ......ส่วนการเข้าโค้งคงจะชั้นพรหมเเล้วละคับ   เพราะผมเค้าเเรงเท่ากันเเล้วทั้ง e90 c180 juke ผลออกมา juke ทำได้ดีที่สุดคับ
จงกล้าฝันเเละจงกล้าทำ     ถึงจะเป็นสิ่งที่ไร้ค่าสำหรับคนอื่น    เเต่มีค่าสำหรับเรา

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 11:05:01 »
เป็นรถที่ เห็นครั้งแรกไม่ชอบ  แต่เห็นคันจริงมองจนเหลียวหลังอ่ะ  ชอบครับชอบ ;D

ปล. แซวครับ  ซ้ำขออภัย เห็นครั้งแรกนึกว่าดูเว็บบิทอยู่  อิอิ

ผมก้ไม่ชอบคับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆเเต่ยิ่งขับยิ่งชอบขึ้นเรื่อยๆ :o :o :o
จงกล้าฝันเเละจงกล้าทำ     ถึงจะเป็นสิ่งที่ไร้ค่าสำหรับคนอื่น    เเต่มีค่าสำหรับเรา

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 11:06:57 »
โหมากเต็ม ฮ่าๆๆๆ

คับถอยไม่มีเซนเซอร์นะคับจะมีกล้องเลยดีกว่าเซนเซอร์คับ

ประตูหลังไม่ไฟฟ้านะคับ เเต่มี2ปุ่ม คือ   ไว้เปิดประตู กับ ปลดล็อครถทั้งหมดคับ

จอต้องมากับรถคับเพราะมาพร้อมกล้องหลัง      เเละผมไม่ได้ออกที่เกรย์นะคับ

คับ 318i e90 เลยคับ    คนละเรื่องเลยคัย

;D ;D ;D ;D ;D

หมายความว่ายังไงครับ งงๆ ที่ว่าไม่ได้ออกกับเกรย์? D1 Auto Import ก็เป็นเกรย์เจ้าหนึ่งไม่ใช่หรอครับ

เท่าที่ทราบมา สำหรับ Juke ถ้าจอมากับรถแปลว่าเป็นจอที่ติดเองทีหลัง ซึ่งอาจจะติดเพิ่มมาจากที่ญี่ปุ่น (แต่ไม่ได้มาจากโรงงานนิสสัน) หรือมาติดเองที่เมืองไทยก็เป็นได้ครับ โดยส่วนมากผู้นำเข้ารถเป็นคนติด

ฟร้อนท์ของนิสสันเลยจะไม่สามารถใช้กับบ้านเราได้ครับ เพราะคลื่นวิทยุเป็นคนละช่วงกัน และก็จะมีภาษาญี่ปุ่นเต็มไปหมด ดังนั้นเกรย์บางเจ้าก็เลือกจะนำรถเข้ามาแบบไม่มีฟร้อนท์แบบนี้อ่ะครับ (รูปจาก one2car)

แต่ผมก็อาจจะเข้าใจผิดไป และนี่อาจจะไม่ใช่กรณีของท่านเจ้าของกระทู้ก็ได้นะครับ

ส่วนเรื่องช่วงล่างเทียบกับ E90 แล้วนุ่มกว่านี่เป็นไปได้ เพราะ E90 ช่วงล่างแข็งอยู่แล้ว แต่ไม่แน่ใจว่า Juke เกาะถนนและเข้าโค้งได้ดีกว่ามั้ยครับ ถ้าดีกว่านี่ก็ชั้นพรหมแล้วครับ อิอิ

อ้ออันนี้ผมก้พึ่งรู้จากพี่นี่ละคับ ว่า D1 คือเจ้าของเกย์ ถ้าผิดพลาดก้ขออภัยคับ

หน้าจอต้องติดที่ไทยอยู่เเล้วครับ......ส่วนการเข้าโค้งคงจะชั้นพรหมเเล้วละคับ   เพราะผมเค้าเเรงเท่ากันเเล้วทั้ง e90 c180 juke ผลออกมา juke ทำได้ดีที่สุดคับ

เเต่คันในรูปมะใช่ของผมนะคับ   เพราะเกียร์ของผมจะมีปรับเปงธรรมดาด้วยคับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 11:25:35 »
ยังไงก็ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
มันดูเด่นมากบนท้องถนน :o

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 11:31:45 »
ยังไงก็ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
มันดูเด่นมากบนท้องถนน :o

;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 12:50:06 »
ตัวนี้ดูไปแล้วก็แสบไม่ใช่เล่นเลยนะเนี่ย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 14:09:32 »
เห้อเมื่อตืนตามไม่ทันจบ
แต่เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าเจ้านี่เครื่อง turbo 190 แรงม้า เป็นกบที่พิษสงเยอะมาก!!!
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 14:15:58 »

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!!!!
มันแจ่มมาก.......

นี่เป็น 1 ใน Crossover แนวโมเดิร์นที่ผมชอบมากที่สุดละครับ
แต่เสียดาย ราคาแพง.......(คือสำหรับครอบครัวผม ซื้อ Altis CNG ได้ก็สุดๆ แล้วครับ)

เครื่องเทอร์โบ 190 แรงม้า?? มันจาแรงไปหนายยยยยยย........

ยังไงก็ขอบคุณนะครับ..
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 15:49:12 »
เปงรถที่ดีมากจิงๆคับ     วันนี้นั่งกัน4คนไปทานข้าวกันนั่งกันเเบบเหลือๆคับ

เเต่พอจอดข้างฟอจูนเนอร์กลับรู้สึกว่า   เราจะเอาตัวเข้าไปในรถคันนี้ได้ยังไง    อย่างกะ พ่อ ลูกกัน   เเต่ผมว่ามันหลอกตามากคับ    ข้างนอกเล็กข้างในนั่งสบายๆเลยคับ :D :D

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 08:32:14 »
ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำตอบ สรุปแล้วเป็นรถที่น่าใช้จริงๆครับ ถึงแม้ว่าอาจจะมองว่าแอบแพงไปนิดนึง ถ้านิสสันประเทศไทยนำเข้ามาเองคงจะแจ่มมากๆเลยครับ  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 08:44:20 »
ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำตอบ สรุปแล้วเป็นรถที่น่าใช้จริงๆครับ ถึงแม้ว่าอาจจะมองว่าแอบแพงไปนิดนึง ถ้านิสสันประเทศไทยนำเข้ามาเองคงจะแจ่มมากๆเลยครับ  ;D

คับน่าใช้มากๆเลยคับ   ^^

ออฟไลน์ pradiw

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 09:06:57 »
ขอบคุณครับ รถสวย น่าใช้มากครับ

ทั้งนี้ รบกวนแก้จาก เกย์ เป็น เกรย์ ตรงนี้ด้วยอ่ะครับ

"อ้ออันนี้ผมก้พึ่งรู้จากพี่นี่ละคับ ว่า D1 คือเจ้าของเกย์ ถ้าผิดพลาดก้ขออภัยคับ"

เดี๋ยวจะเกิดการเข้าใจผิดกันครับ  ;)

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 09:19:56 »
รถสวยมากๆเลยครับ ผมเห็นเเล้วชอบเลยนะ แต่ติดที่ราคาแพงไปหน่อย

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 10:38:09 »
ขอบคุณครับ รถสวย น่าใช้มากครับ

ทั้งนี้ รบกวนแก้จาก เกย์ เป็น เกรย์ ตรงนี้ด้วยอ่ะครับ

"อ้ออันนี้ผมก้พึ่งรู้จากพี่นี่ละคับ ว่า D1 คือเจ้าของเกย์ ถ้าผิดพลาดก้ขออภัยคับ"

เดี๋ยวจะเกิดการเข้าใจผิดกันครับ  ;)
อ่านแรกๆ ถึงกับหงายหลัง 5555

ออฟไลน์ Oasis

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 10:39:24 »
 :D  ตอนแรกไม่ชอบห้าตาอ่ะคับ แต่พอเห็นภายในแล้ว ว๊าววววว  .....  อิจฉาง่ะ  ;D
My Volvo S60

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 15:20:36 »

อ่านแรกๆ ถึงกับหงายหลัง 5555

555555

เเล้วตกลงเค้าเปงเจ้าของเดียวกันใช่มะคับ ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ anavin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 15:28:19 »
โคตรสวยเลยว่ะทอปปปป.....เอามาลองงงงมั่งงงงงงงงงง  ;D

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 16:30:11 »
มาๆๆจอดอยู่บ้าน

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 01:48:48 »
เกรย์ คือ คำเรียก สำนักรถนำเข้าที่ไม่ใช่ศูนย์อย่างเป็นทางการครับ (Grey Market)

D1 ก็เป็น 1 ใน เกรย์ ครับ

ปล. รถสวย แรง มากๆครับ ราคาสูงไปนิด แต่ถ้าดูจากพละกำลัง ความหนึบแน่น และลูกเล่น ก็น่าสนครับ

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 09:02:50 »
รถสวยมากครับ   อยากได้มั่กๆๆ  ^0^

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 12:56:09 »
อ้อ   ค่อยกระจ่างคับ  ขอบคุงมากคับ

;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Pong000

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 13:09:02 »
มันเป็นรถที่ดูสวยสำหรับผมนะ เก๋มากเลย
พออ่านรีวิวก็รู้เลยว่า คนซื้อเค้ามีเหตุผลของเค้านะเนี่ย
แต่ราคามันสูงจังเลยเนี่ยสิ ::)

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 16:59:23 »
มันเป็นรถที่ดูสวยสำหรับผมนะ เก๋มากเลย
พออ่านรีวิวก็รู้เลยว่า คนซื้อเค้ามีเหตุผลของเค้านะเนี่ย
แต่ราคามันสูงจังเลยเนี่ยสิ ::)

;D ;D ;D   ถูกต้องครับ    ผมเหงครั้งเเรกตอนขับส่วนกัน รถอะไรก้มะรู้ตลกเเท้........  หลังจากนั้นก้ตามหาซื้อเลยคับ  ^^

ออฟไลน์ ArmMoTo

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 11:50:03 »
คันนี้เจอหน้า ม. มองเหลียวหลังเลยครับ

ประทับใจตั้งแต่แรกพบกันเลยทีเดียว  ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 15:45:49 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ผมชอบเจ้านี่และก็เครื่องตัวนี้มากกกกกกกกกกกกกกก

อยากลองขับสักครั้งจริงๆว่ามันจะดึงขนาดไหน :D

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 16:13:52 »
รีวิวแล้ว ดูน่าใช้มากเลยครับ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 02:57:37 »
 ;D ;D ;D ;D

ขอบคุณทุกการติดตามคับ

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 01:38:04 »
ฟร้อนท์ของแท้ คลื่นวิทยุใช้กับบ้านเราแทบไม่ได้ครับ คลื่นมันทับกันไม่กี่คลื่นเอง
ปล. ฟร้อนท์ของ Pioneer นี่หน่า UI เหมือนของเราเลย ต่อกล้องหลังได้ด้วย

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 03:26:05 »
ฟร้อนท์ของแท้ คลื่นวิทยุใช้กับบ้านเราแทบไม่ได้ครับ คลื่นมันทับกันไม่กี่คลื่นเอง
ปล. ฟร้อนท์ของ Pioneer นี่หน่า UI เหมือนของเราเลย ต่อกล้องหลังได้ด้วย
.   

คับกำลังจะเปลี่ยน. อยากจะเอาภาพสวยๆเเล้วต่อกับกล้องตัวเดิมได้อ่ะคับ

มีตัวไหนน่าสนมั่งป่าวคับ ;D