ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีว่าเมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมาผมประสบอุบัติเหตุ  (อ่าน 16522 ครั้ง)

ออฟไลน์ aUNg-pAo

• Jr. Member
  • **
พอดีว่าเมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมาผมประสบอุบัติเหตุ จนกระทั่งมีคนถึงแก่ชีวิต และผมเองก็เฉียดตายถึง 3 ครั้ง
ในเวลาห่างกันไม่ถึง 10 นาที บนมอเตอร์เวย์ สาเหตุเป็นเพราะฝนตก ถนนลื่น ล้อหลัง Isuzu Dmax ผมหมุนฟรี (เหมือน Case ที่คุณเติ้ล The Coup เจอมาเลย)
เลยอยากจะเอามาแชร์เตือนใจเป็นบทความให้เพื่อนๆได้อ่านกันบ้าง ก็ตอนนี้นอนพักรักษาตัวอยู่บ้านครับ ไม่ได้ไปทำงาน เลยไม่รู้ว่าจะส่งบทความพร้อมกับภาพ
ให้ทีมงานของคุณ J!MMY ได้ตรวจสอบก่อน ที่ Mail ไหนครับ เดี๋ยวถ้าไหว เขียนเสร็จ แล้วจะส่งไปให้ดูครับ

ปล. ใจจริงแล้วเนี่ยตอนนี้ยังช็อคอยู่เลยครับ นึกถึงทีไรก็ยังผวาจะร้องไห้ทุกที อยากจะลืมด้วยซ้ำแต่มันลืมไม่ได้เลยครับ
ก็เลยอยากจะเป็นข้อเตือนใจในการใช้รถใช้ถนนกับเพื่อนๆใน web นี้บ้างครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
JIMMY@ตามด้วยชื่อเว็บนี้เลยครับ (เอา www ออก)

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ กับสิ่งที่เกิดขึ้น

มีนิทานเด็ก เรื่องหนึ่ง ที่ผมเคยชอบอ่าน สมัยยังเด็ก
เขียนเอาไว้ เรื่องเกิดในนอร์เวย์

ตัวพ่อ ของลูกชาย (ชื่อโสเครติส) ขับรถเฉี่ยวชน กับรถของเศรษฐีคนหนึ่ง
เศรษฐีใจดีคนนั้น ไม่เอาเรื่องก็จริง

แต่ตอนแยกจากกัน เขาบอกว่า "จากตรงนี้ไป อย่าเพิ่งขับกลับบ้าน
แต่ให้ขับเลยไปจากเส้นทางที่ตั้งใจเอาไว้สัก 2 เท่าก่อนกลับบ้าน
ตั้งสติไว้ ใจกล้า และอย่ากลัว ไม่เช่นนั้น คุณจะไม่มีวันขับรถได้ดีอีกเลย"

ออฟไลน์ aUNg-pAo

• Jr. Member
  • **
ส่งให้แล้วครับผม เพิ่งเขียนเสร็จเมื่อกี้เอง

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
ผมว่าเรื่องมันจะร้ายแรงสักแค่ไหน

ถ้ามันเกิดจากความไม่ตั้งใจ ก็อยากให้ทำใจให้สบายครับ แม้มันจะเกิดจากสาเหตุอะไรก็แล้วแต่

แต่มันไม่มีใครอยากให้เกิดแน่นอน ทำใจให้สบายครับ เรื่องมันผ่านไปแล้ว ผ่านแล้วมันก็จะไม่มีวันกลับมาให้เราช้ำใจอีกแน่นอน

หากแต่เราจะจดจำมันไว้ เพื่อทรมานตัวเอง แค่นั้น ^^

ขอให้แข็งแรงไวๆนะครับ

เมื่อกี้ได้เข้าไปอ่านแล้วครับ

ขอบคุณสำหรับข้อเตือนใจ ที่ผมอ่านแล้วคงจะเป็นอีกเรื่องหนึ่งที่ผมจะจำติดใจไปอีกนานเลย

ทำใจให้สบายนะครับ ขอให้แข็งแรงทั้งกายทั้งใจ นะครับ ^^

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
ผมเคยเกิดเหตุคล้าย ๆ กัน  มีคนตายให้เห็นต่อหน้า

ทุกวันนี้ก็ยังติดตาฝังใจอยู่   แต่ถ้าเราคิดไว้ว่ามันเป็น

วัฎสงสาร 4 ประการ  คือ  เกิด  แก่  เจ็บ  ตาย

ก็จะปลงได้ครับ  และมีชีวิตต่อไปด้วยความมีสติครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ผมเคยเกิดเหตุคล้าย ๆ กัน  มีคนตายให้เห็นต่อหน้า

ทุกวันนี้ก็ยังติดตาฝังใจอยู่   แต่ถ้าเราคิดไว้ว่ามันเป็น

วัฎสงสาร 4 ประการ  คือ  เกิด  แก่  เจ็บ  ตาย

ก็จะปลงได้ครับ  และมีชีวิตต่อไปด้วยความมีสติครับ

ผมว่า ถ้ามันติดตาแต่ทำให้เราใช้ชีวิตต่อไปแบบมีสติยิ่งขึ้น ก็คงจะเป็นผลดีกับตัวเราเอง ^^