ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณมี budget 1.5ล้าน ในการซื้อรถซักคัน คุณจะเลื่อกซื้อรถรุ่นไหน  (อ่าน 18461 ครั้ง)

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
1.5 ล้าน +- ไม่ซีเรียสค่าน้ำมัน

Space Wagon ครับ ใช้ได้ทุกงานยกเว้นลุยป่า

ให้อีกเสียงคับ ผมว่ามันใช้คุ้มจริงๆ ขนของได้เยอะด้วย

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
Sonata ตัวล่างน่าจะเกินงบไปนิด
งั้นเอาPriusแล้วกันครับ

ออฟไลน์ Aphutylfc

ผมคงเลือกPajero s.รุ่นGT+marchรุ่นต่ำสุด ฮ่าๆๆสนุกแน่ๆชิวิตนี้

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
รถใหม่ ผมว่า captiva ดีเซล ตัวรองท็อป ต่อรองส่วนลด ราคาน่าจะเกินไม่เยอะ
เหตุผล เพราะเป็นรถ ใหญ่ นั่งสบาย ลุยน้ำท่วมได้พอควร ช่วงล่างดี แรง และ ประหยัด

รถมือสอง ผมให้ BMW 520d e60 ครับ ได้แรง ประหยัด ช่วงล่างสุดยอด แต่ ต้องทำใจเรื่องซ่อมครับ

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Chevrolet Captiva 2.4 LT ครับ (ตัวดีเซลเกินงบไปนิด)
คันใหญ่กำลังดี นั่งไม่อึดอัด ลุยทางลูกรังได้ (ถ้าต้องการจะลุยหนักๆ ที่บ้านก็มีFortunerอีกคันครับ  ;D )

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

งบ 1.5 ล้านสำหรับผมขอ Citroen DS3 สีแดง หลังคาขาว ล้อขาว ขับแนวๆซักคัน เพราะรถที่บ้านก็มีเพียงพอต่อการใช้งานแล้ว ซื้อรถเพิ่มในงบนี้ก็คงเอารถแบบสวยๆไม่ซ้ำใครซักคันมาขับครับ

มีบนถนนน้อย ขับไปไม่ซ้ำใคร ดึงดูดสายตาผู้คน ขับไปเรียนก็แนวๆดูวัยรุ่นดี เพื่อนเห็นก็คงไม่ต้องเดาให้เสียเวลาว่ารถใคร รถสีนี้ทั้งคณะใช้อยู่คนเดียว 555+

ออฟไลน์ 6162002

ซื้อ Lancer EX  2.0GT แล้วเอาตังที่เหลือไว้เติมน้ำมัน แล้วก็บำรุงปรนเปรอตัวเองละกันครับ

ออฟไลน์ prai

Ford Everest สีน้ำตาล ตัวท็อปล่ะกันครับ

ออฟไลน์ iiuuiisj

teana  ครับ เหลือเท่าไร  เเต่งให้หมด

ล้อ ยาง  ช่วงล่าง เครื่องเสียง  น่าจะ   หมดล่ะ 1.5

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ผมเก็บเงินไว้รอ CR-V 2012 ครับ  ;D

ออฟไลน์ Tern vtec

ผมขอเลือก2คันดีกว่าคับไว้ใช้งานขับในเมืองมุดมันส์ๆผมขอjazzตัวถูกคับแต่งเปน fit rs ครบๆทำสีเจ็บๆส่วนอีกคันเปนมือสองซื้อตามอารมณ์และมันเปนรถในฝันสำหรับผมคือToyota altezza
มีมือสองบางคันที่เปลี่ยน2jโบมาแล้วซื้อมาทำต่อนิดหน่อยเปนsteet use ซัก400-500แรงม้าขับขำๆรถหล่อแอเย็นเพลงเพราะสาวตรึม อิอิ วันว่างๆก็เอาไปฝึกดริฟๆๆ โอ้ชีวิตนี่มันมีความสุขจริงๆๆ

ออฟไลน์ burutrad

ราคานี้ส่วนตัวก็สนใจตัวskoda  fabia rs นะแต่ซื้อจริงๆคงเป็น teana , accord พวกนี้มากกว่าครับ :)

ออฟไลน์ beebird

ขอเลือก 2 คันแล้วกันครับ
- Prius ใช้งานในเมือง รถติดๆ ประหยัดน้ำมันมากๆ
- PJS + LPG ครับ เอาไว้ลุยตจว. ใช้งานหาเงิน

ออฟไลน์ nuch n14

ขอเหยี่ยว หรือ หมู คอแดงแจ่มๆสักคัน
ไม่รู้จะมีวาสนาหรือป่าว 555

ออฟไลน์ redsun

Austin mini สีแดงหลังคาขาว..

ออฟไลน์ The Coup Channel

ถ้าเป็นตอนนี้เลย ผมคงเลือก Ford Focus TDCi อะคับ ลดราคาเหลือไม่ถึงล้านบาท
แล้วเอาเงินที่เหลือไว้เติมน้ำมัน ... น้ำมันดีเซลราคาถูกกว่าด้วยอะคับ นี่คือพยายามเฉลี่ยความคุ้มค่าเงิน
และความสนุกในการขับขี่สำหรับตัวผมคับ55

ออฟไลน์ mewzabahl

almera   กะ  new corolado2.5 ครับ เงินที่เหลือ เติมน้ำมัน

ออฟไลน์ PREM

ณ ตอนนี้ต้อง Focus TDCi 5 ประตูครับ
เอาที่เหลือไปใส่ล้อ 18" + จูนกล่อง หรือทำอะไรก็ได้ให้มันแรงขึ้นอีกกกกกกกกกก ;D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Ruksadindan

อิมเพรสซ่า 2.0 Full safety (ถ้ามี)