ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณมี budget 1.5ล้าน ในการซื้อรถซักคัน คุณจะเลื่อกซื้อรถรุ่นไหน  (อ่าน 18462 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-Drive

• Newbie
  • *
ถ้าคุณมี budget 1.5ล้าน ในการซื้อรถซักคัน คุณจะเลื่อกซื้อรถรุ่นไหน? (ไม่จำกัดประเภท) เหตุที่คุณเลือกซื้อเพราะ?

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
ยังไม่อยากเชียร์เลยครับ เพราะงาน Motor Expo ใกล้เข้ามาแล้ว
บางทีอาจจะมีรถดีๆ ราคาในบัตเจ็ตโผล่เข้ามาในช่วงนี้ก็ได้ครับ
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
Corvette C3 จดประกอบสักสองคัน  :P ::) ::)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
ขอเลือก Jazz ครับ ด้วยความชอบส่วนตัวนะ อิอิ

แล้วเอาเงินที่เหลือไปเติมน้ำมัน+พาเพื่อน พาแฟน เที่ยวซะหน่อย  ;D

ออฟไลน์ vuthtichai

ถ้ารถคันแรก คงเป็น lifestyle กับ อาชีพครับ
ถ้ารถคันที่สอง ตามอารมณ์ อย่างเดียวเลยครับ ( ตอนนี้คง เป็น รถจดประกอบเช่นกัน ถูก แรง )

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ขอเลือก Jazz ครับ ด้วยความชอบส่วนตัวนะ อิอิ

แล้วเอาเงินที่เหลือไปเติมน้ำมัน+พาเพื่อน พาแฟน เที่ยวซะหน่อย  ;D

JAZZ อีกเสียงครับ

และเงินที่เหลือก็หมดไปกับการถลุง JDM Part  ล้อForged หลังคาแก้ว แอร์ออโต้ ฯลฯ หุหุหุ  ::)

ออฟไลน์ johnlee

เน้นความปลอดภัยเป็นหลัก
ผมจะซื้อ
10ล้อหัวลาก มือสองสักรุ่น

ถึงมันจะกิน3กิโลลิตร แต่ปลอดภัย
ถ้าไม่ชน10ล้อด้วยกัน ผมไม่ตายแน่ๆ อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เอาเป็นซิตี้ให้แฟนขับ ส่วนผมเอาปาเจโร่สปอร์ตเบนซิน+LPG ได้สองคันเลยเชียว  599,000 + 915,000 + 40,000 = 1,554,000 เกินงบมาหน่อยไม่ว่ากันเน๊อะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ [J]e[w]

โฟกัส TDCI หรือ พรีอุส เงินเหลือเอาไว้แต่งและไปเที่ยว
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Citroen DS3 ครับ  8)

ออฟไลน์ YenChar

ที่บ้านมีรถอยู่แล้ว
ผมเลือกกระบะ 4 ประตูยกสูง เกียรออโต้ซักคัน จูนกล่องซัก 200 ม้า
ขับขำๆ อยากแรงก็แรงได้ ขับชิลๆก็กลับโหมดปกติ แถมลุยน้ำท่วมได้ด้วย
ราคาไม่เกิน 9 แสน เก็บส่วนต่างไ้ว้เติมน้ำมันซักแสน คงเติมได้ 5 ปี
อีก 5 แสน ซื้อสลากออมสิน หุๆ

แต่ถ้าที่บ้านไม่มีรถเลย อยากได้คันเดียวแล้วจบ
พรีอุส จบเลยครับ

ออฟไลน์ THUIO

Prius คับ ประหยัดดี

ออฟไลน์ Jae_156JR

ถ้าถามวินาทีนี้

1.5 ล้าน ผมคงถอย Ranger 3.2 WT ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ตอนนี้ขอกระบะ 4*4 ตัวท็อป Ranger 3.2 WT auto  ซื้อกล่องแต่งเพิ่มเป็น 235 PS 670 NM ของ Transit  เปลี่ยนยางดีๆซักชุด หาเลนส์โปรเจ็คเตอร์มายัด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

conan_murder

Volvo ครับ รุ่นไหนก็ได้ เพราะว่า Volvonium Cage ต่อให้สิบล้อชน คนขับก็ไม่เป็นอะไรเลย

ออฟไลน์ THEKHAM

ถ้างบเเบบค่าบำรุงไม่เกี่ยว

ทำงานในเมืองหลวงอันรถเเสนติด ไปกลับกะแฟน 2 คนเป็นหลัก ที่จอดรถจำกัด คับเเคบ

เเต่ชอบทะลุ ทะลวง ยามถนนโล่ง อารมณ์ซ๊อกเเซ๊ก ปนกลิ่นอายเพชรฆาต

ผมขอ Fabia vRS 1 คัน จบ!!!

ไม่ต้องยัดความเเรงอะไรเพิ่มเติม

พร้อมชูคอสู้ไม่ถอย

ออนไลน์ Nut_K

Ranger 4x4 WT 3.2 L ไม่ก็ Pajero Sport 2.5 4x4 GT ครับ

เห็นกรุงเทพน้ำท่วมแล้วขอเปลี่ยนแนวเลย   :D

ออฟไลน์ Tan Int

3 ตัวเลือกหลัก
- Prius (จริงๆ จะพูดว่า Camry hybrid แต่ราคาแบบนี้มันน่าคบ Prius กว่าเนาะ)
- Altis 2.0V Navi
- Cruze 2.0LTZ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ kunimihero

• Jr. Member
  • **
Ranger 2.2 WT 869,000฿ ขับเอง
Fiesta 1.4 5d 584,000(จำราคาไม่ได้) ให้แฟน
ได้ลดภาษีทั้งคู่ด้วย  ;D

ตื่นได้แล้วเรา  :P

ออฟไลน์ Ji.Cl.

1.5 ล้าน +- ไม่ซีเรียสค่าน้ำมัน

Space Wagon ครับ ใช้ได้ทุกงานยกเว้นลุยป่า

ออฟไลน์ Paully

ISUZU FRR190
เจ้าตัวนี้จะทำให้เิงิน 1.5 ล้านเพิ่มเป็น 2 3 4 5 ล้าน
 :D

GreenG

Prius ครับ ประหยัดดี  ;)

แต่ชีวิตจริงก็คงซื้อ Eco car ตัวถูกสุด ออโต้ แล้วเอาเงินล้านเก็บไว้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2011, 20:00:03 โดย SilverG »

nattanon_661

อยาก ตอบ CT200h นะ แต่งบ ...เอิ่ม..... เอาฝาแฝดมันก็ได้ PRIUS ครับ ;)

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

ขอเป็นตัวนี้ละกันจ๊ะ

เงินที่เหลือ ล้านกว่าบาท เอาไปทำกำไรต่อ

ปล ฝีมือ PS อนุบาล2อย่าว่ากันนะ ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมหลายใจมากนะเรื่องรถเนี่ย 555 ถ้าต้องมีแค่คันเดียวนี่ผมคงต้องเอา
Skoda Fabia vRS ครับ..แต่ไม่อยากมีรถคันเดียวเลยจริงๆ ระหว่างมีรถแพงและใหม่
1 คัน ผมอยากมี 2 คันมากกว่าเพราะรถแต่ละคันจะได้ทำหน้าที่ของมันได้เต็มที่

เอาเป็นว่าถ้ามีเงิน 1.5 ล้านและบังคับว่าต้องใช้กับเรื่องรถเท่านั้น ผมคงซื้อ
รถป้ายแดง 1 คันที่เป็นเกียร์อัตโนมัติ ประหยัดเชื้อเพลิงและไม่อืด กับรถมือสอง
เก่า 1 คันที่เป็นเกียร์ธรรมดา ขับสี่และมีเทอร์โบ

มันอาจจะเป็น Prius รุ่น Standard grade กับ Legacy BC5
หรือไม่ก็ Tiida 1.8 5 ประตู กับ Impreza GC8 ที่โมแรงๆและใช้แข่งในสนามแบบขำขำได้

ไอเดียคือผมไม่อยากจะให้ชีวิตขาดเกียร์ธรรมดาและขาคลัทช์เลย
รู้สึกว่ามันคือลัทธิประจำตัว ประจำใจ ..แต่วันไหนรถติดหนักๆ ก็แฮ่กรับประทาน
แล้วก็ใช้รถเก่า บางทีมันชอบทรยศ เราก็ไม่อยากให้พ่อ แม่ของเรามานั่งบ่อยนัก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ SitdownstrikE

1.5 ล้าน  และต้องรถเท่านั้น

รอ Chevrolet Trailblazer ไม่รู้มันจะเกินงบเปล่า -_-"

ออฟไลน์ archian

Ranger 3.2  4*4   !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!    wildtrak ^^

ออฟไลน์ Seatar

ถ้าผมทำธุรกิจที่ใช้รถในการขนส่งผมจะซื้อรถบรรทุกหรือไม่ก็กระบะ รุ่นล่างๆราคาไม่แพง ส่วนเงินที่เหลือเอาไปเป็นทุนในการทำอย่างอื่นที่เกี่ยวกับธุรกิจต่อไป แต่ถ้าผมไม่ได้ทำธุรกิจการค้าหรือทำอยู่แต่ไม่มีความจำเป็นต้องซื้อรถที่สามารถบรรทุกสินค้า แต่อยากจะซื้อเก็บไว้ใช้ส่วนตัว ผมก็จะซื้อAlmeraรุ่นTOPหรือรองTOPแล้วเสริมDVD touch screenเข้าไป ก็เพราะราคาถูกมากถ้าเทียบกับfunctionที่ได้รับมา  เวลาเสียภาษีก็ถูกเพราะ CCน้อยแค่1200เองประกอบกับสไตล์การขับรถของผมค่อนข้างช้าเหมือนคนแก่(แม้อายุยังไม่ถึงเลข3ก็ตาม) ไม่ชอบขับเร็วมันเวียนหัวตาลาย แม้มันจะไม่ได้หน้าได้ตาทางสังคมเหมือนพวกรถยุโรปราคาแพงหรือพวกCAMRY TEANAหรือACCORDก็ตาม แถมเงินที่เหลือจากการซื้อรถยังเอาไปลงทุนต่อยอดให้เงินมันงอกเงยขึ้นได้อีก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ชอบคำถามแบบนี้จังเลย ฮ่าๆๆ
ผมคงเลือก Altis 2.0V ตัวธรรมดา no Navi เพราะคิดว่าตัว Navi มันแพงเกินไป (แสนกว่า....สยอง)
เอามันมาแต่งนิดๆหน่อยๆ ที่เหลือเอาไปเที่ยวหรือเอาไปเปิดร้านกาแฟดีกว่า   ฮ่าๆๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Lookkaew

ไม่แคร์สื่อ > Fiat 500
ใช้งานประจำวัน > Mz 3  หรือ Prius Hybrid
เงินล้านห้า ถ้ามีงบเท่านี้ และขับใช้เกือบทุกวันจริงๆ คงเป็นน้อง 3 ล่ะครับ มันสุดๆ ไม่กั๊ก
ตัวอื่นนึกไม่ออกจริงๆ แต่ถ้าให้เพิ่มอีกสองสามแสนก็จะนึกออกง่ายมาก