ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปตลาดอัมพวา โดยขับจากชลบุรี ไม่ทราบไปเส้นทางไหนจะไม่เจอน้ำท่วมครับ (มีรูป)  (อ่าน 7517 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ไม่ทราบไปเส้นทางไหนดีอะครับ ที่จะไม่เจอน้ำท่วมอะครับ

กับเส้นทางนี้อะครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ไม่เจอน้ำท่วมทั้ง 2 เส้นครับ ใช้ทั้ง2เส้นบ่อยมากๆ เดือนนี้ไปกลับ ชลบุรี-เพชรบุรี 3 รอบแล้วครับ
ช่วงน้ำท่วม ผมเลือกเส้นทางที่1ครับ เพราะไม่มีรถจอดบนทางด่วน

เส้นทางที่1 รถจะคับคั่งในทางด่วนแต่ยังพอไหลไปได้เรื่อยๆ จะเคลื่อนตัวช้าอีกทีช่วงขึ้นสะพานแขวน เพราะรถสิบล้อค่อยๆกระดึ๊บขึ้นสะพาน (พยายามวิ่งเลาะซ้ายจากบางนาพอช่วงจะขึ้นสะพานแขวนให้ข้ามไปวิ่งเลนขวาสุด)

เส้นทางที่2 รถวิ่งสะดวกแต่ะรถเจะคลื่อนตัวช้าและติดเป็นทางยาวในช่วงที่จะเลี๊ยวซ้ายออกเพื่อเข้าสู่เส้นพระราม2
* ช่วงนี้ไม่แนะนำเส้นทางนี้เลย เพราะรถหนีน้ำมาจอดในเลนซ้าย ทำให้รถที่ติดอยู่แล้ว ยิ่งติดมากขึ้น

โอ้ว ขอบคุณคร้าบ งั้นจัดยาวจากมอเตอร์เวย์เลย อิอิ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

โอ้ว ขอบคุณคร้าบ งั้นจัดยาวจากมอเตอร์เวย์เลย อิอิ

ยินดีครับ ........

ฝากกินของอร่อยๆในตลาดอัมพวากับจับหิ่งห้อยลำพูมาปล่อยเมืองชลฯสักสี่ซ๊าห้าตัว

update : แนะนำจากมอเตอร์เวย์ให้วิ่งเลยทางออกบางปะกงไปก่อน จนถึงทางออกซ๊ายตรงแยกบางควาย
ให้เลี๊ยวซ๊ายออกเข้าเส้นบางนา-ตราด จากนั้นขึ้นบูรพาวิถียิงยาวไปจนถึงบางนาทะลุเข้าต่อทางด่วนในเส้นที่1ดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2011, 16:14:30 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
ฝากกิน ก๋วยเตี๋ยว สัก 2-3 ชาม เฉาก๊วยปีโป้  สัก 2 ถ้วยนะครับ ;D

ตอนนี้เส้นพระราม 2 รถใหญ่วิ่งเยอะมากเลย ระมัดระวังด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆคร้าบบบ

เด๋วจะจัดของกินชุดใหญ่มาเผื่อครับ ^_^

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
ทำไมไม่วิ่งลัดเข้าทางบูรพาวิถีล่ะครับ ลัดกว่าหลายโลเลยนะ
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ Sappe!

อยู่ ดอนหัวฬ่อ หรอครับ

ผมก็อยู่ ดอนหัวฬ่อ เหมือนกัน  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

@Quadrifoglio Verde   พอดีหอผมอยู่ติดกับมอเตอร์เวย์เลยอะครับ ถ้าวิ่งย้อนกลับไปหน้าอมตะเพื่อขึ้นบรูพาวิถ๊ ก็ต้อง + ไปอีก 10 กว่ากิโล น่าจะพอๆกันอะครับ

@AS_Nee  ช่ายแล้วคร้าบ ผมทำงานอยู่ในอมตะนี่แหละครับ ^_^

ออฟไลน์ Sappe!

อ่อครับ

พี่ผมอยู่ อพอลโล อ่ะครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium