ผู้เขียน หัวข้อ: รถอะไรขับแล้วมันส์  (อ่าน 16007 ครั้ง)

ออฟไลน์ PONGPOL

• Jr. Member
  • **
Re: รถอะไรขับแล้วมันส์
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 09:22:42 »
มาเชียร์ Subaru อีกหนึ่งเสียง

ตามงบเลย เดี๋ยวนี้หาได้แล้ว ...Impreza WRX ราคาล้านต้นๆ ครับ
...ยิ่งท่านเจ้าของกระทู้อยู่ ตจว. ยิ่งเหมาะเลย มันส์แน่นอน ขับสนุก เข้าโค้งเยี่ยมเลยครับ

Subaru ต้องลอง แล้วจะรัก  ;)

ออฟไลน์ obpiero

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 09:25:54 »
ขอบคุน ทุกความเห็นครับ
เดี๋ยวผมจะไปลอง
mazda 3
new lanser
ford TDCI
เท่่าที่ดูเหมือนจะ เชีย TDCI มากสุด ต้องลองคับ ต้องลอง
ส่วน altis ผมเกลี่ยดมันมากครับ ผมไม่อาจจะรับมันได้ ฮ่าๆๆ

ส่วน มือสองผมขอผ่านครับ
ผมดูรถไม่ค่อยเป็น ผมว่ามันไม่คุ้มที่จะเสี่ยง

ออฟไลน์ obpiero

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 16:15:37 »
ลองมาแล้วครับ mazda3 and lancer
ผมชอบ mazda3 มากกว่า
แต่ พี่ ฟอร์ดนี่ยังไง ทำไมไม่มีรถให้ลอง ไม่รู้อยากจะขายรึเปล่า
ผมอยู่ ขอนแก่นคับ หารถลองไม่ได้ ไม่มีซักกะคัน ไม่ว่า focus ตัวไหน
พูดแล้ว เซงครับ ก็ยังไม่อยากตัดสินใจ จนกว่าจะ ลอง TDCi อยู่ดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2011, 16:24:46 โดย obpiero »

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 17:06:02 »
Civic FD 1.8 MT

นี่แหละแจ่มสุดๆ ถ้ามีงบสำหรับช่วงล่างอีกหน่อย ก็เอาไปลงกับ Tein จบเลยหนึบแน่น มันส์ที่สุดแล้ว (ผมไม่ชอบดีเซล)

ออนไลน์ frame@kk

• Hero Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 21:45:25 »
ลองมาแล้วครับ mazda3 and lancer
ผมชอบ mazda3 มากกว่า
แต่ พี่ ฟอร์ดนี่ยังไง ทำไมไม่มีรถให้ลอง ไม่รู้อยากจะขายรึเปล่า
ผมอยู่ ขอนแก่นคับ หารถลองไม่ได้ ไม่มีซักกะคัน ไม่ว่า focus ตัวไหน
พูดแล้ว เซงครับ ก็ยังไม่อยากตัดสินใจ จนกว่าจะ ลอง TDCi อยู่ดี

ศูนย์ขอนแก่นก็งี้หล่ะพี่ เขาไม่ค่อยมีรถให้ลองกันหรอก ไปถามทีไรๆก็ไม่มี ถ้าไม่บอกว่าจะเอาคันนี้อ่ะ ขอลองได้มั้ยอ่ะครับ

เพราะแต่ก่อน ว่าจะไปลองเรนเจอร์ ก็บอกว่าไม่มีรถให้ลอง พอพ่อผมบอกว่า สนใจนะครับ

3-4 วันต่อมาก็โทรมาบอกว่ามีรถแล้วอยากจะลองมั้ย  แหะๆ พอดีไปเสร็จดีแม็คซะก่อน จบข่าวเลยทีนี้

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 22:31:44 »
Focus tdci จบและตอบโจทย์ทุกอย่าง

แต่หน้าตาอาจจะไม่สวยมาก ภายในเชยๆ แต่ขับแล้วจะติดใจ

ตอนนี้ป้ายแดงราคาต่ำกว่าล้าน อู้ววว

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 00:39:31 »
ความมันส์แต่ละคนก็ไม่เท่ากันสำหรับผม จะ tdciหรือพวกaltis2.0 civic2.0 ยังไม่พอแน่ๆๆ ต้องพวก wrx หรืออีโวทั้งหลายและcivic type r เท่านั้นมันส์ของจิงอยากมันส์ต้องเกียธรรมดาเท่านั้น
เปนผมถ้าเน้นมันส์ๆๆจิงผมซื้อพวก imprezaตากลม evo7-8 มือสอง ส่วนไทป์อาราคายังแรงอยุ ลองไปขับดูเหอะขับต่างกันเห็นๆๆ ถ้าเปนป้ายแดงต้อง civic fd mt เท่านั้นมันส์สุดล่ะในรถบ้านๆน่ะ
รถเพื่อนผมเคยลองนั่งมารถเดิมคับล้อซิ่งขอบ15เบาๆกดแปปเดียว220ไหลต่อได้อีกๆๆ มันส์กว่า5atเยอะ