ผู้เขียน หัวข้อ: รถอะไรขับแล้วมันส์  (อ่าน 16006 ครั้ง)

ออฟไลน์ obpiero

• Newbie
  • *
รถอะไรขับแล้วมันส์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 17:00:58 »
สวัสดีครับ
ส่วนใหญ่ผมจะมาแต่ อ่านไม่ค่อยโพส วันนี้ขอความกรุณาด้วยคับ
ขอออกตัวก่อนว่าผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถ แต่เป็นคนชอบขับทางไกลคับ
เหยียบๆเร่งๆ ขับแล้วสนุกครับ ชอบขับทางไกล
ส่วนตัวขับต่างจังหวัด ทุกอาทิต เพราะ ทำงาน คนละจังหวัดกับที่บ้าน กลับทุกเสาอาทิต
บ้านขอนแก่นคับ แต่งานจะพาไป อุดร หนองคาย อยู่ทุกๆอาทิต
และต้องไปหาแฟน ที่ ชัยภูมิด้วยคับ เป็นถนนเลนเดียว

ผมว่าจะซื้อรถใหม่มาใช้คับ ตอนนี้ก็ใช้รถของที่บ้าน (VIOS) แต่ บุพการีจะเอาคืน ก็ต้องจำยอมตามเจ้าของรถตัวจิงคับ
ตอนแรกว่าจะ ใช้โครงการรถคันแรก จะเอา JAZZ เหตผลเพราะ 100,000 ล้วนๆ แต่ตอนนี้ คิดไปคิดมาอยากได้รถที่ขับสนุกดีกว่า
เอารถเล็กๆแล้วคงขับไม่มัน ผมว่าคงเสียสุขภาพจิต ถ้าซื้อรถที่ไม่ค่อยอยากได้มาใช้ คงคิดแต่จะซื้อใหม่ตลอดเวลา 555+

เลยอยากจะถาม เพื่อนๆพี่ๆ ว่า มีรถอะไรที่จะช่วย สนองผมได้มั่งคับ ผมขับประมาน 120 - 160 แล้วแต่ สภาพจราจร
งบไม่เกินล้านคับ หรือ เกินนิดๆก็ได้พอไหว
รูปลัก ผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ แต่อยากได้ hatchbackมากกว่าแต่จะ sedan ก้ได้ไม่ใช่เรื่องใหญ่ ประหยัด แล้วก็ขับสนุก
ผมไม่ค่อยแน่ใจว่าขับสนุกนี่วัดกันยังไง ส่วนใหญ่เป็นที่ อัตราเร่งกับ ช่วงล่างใช้มั้ยคับ
เรื่องภายใน ผมเฉยๆ ใช้ไปก็ชินเอง เบาะหลังจะเป็นยังไงผมไม่สนใจเลยคับนั่งไม่สบาย หรือ สบายก็ช่่างไม่ได้นั่งอยู่แล้ว 555+

ขอความกรุณาด้วยคับ

ออฟไลน์ idolking

• Jr. Member
  • **
Re: รถอะไรขับแล้วมันส์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 17:14:44 »
โจทย์ ยังงี้ ต้อง Focus ดีเซล แล้วครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 17:18:02 »
แนะนำตามความคิดผม
1.) new Mazda 3 2.0 หรือ Lancer EX2.0 GT น่าสนทั้งคู่ แต่ 3 มี hatchback ให้เลือกด้วย
2.)Ford Focus diesel ราคาน่าสนใจมากเพราะเพิ่งปรับลง แต่ใกล้ตกรุ่นแล้ว
3.)Cruze 1.8LTZ (ตัวdiesel มันเกินล้านมากไป)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

preme123

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 17:19:09 »
แถมให้อีกอย่างนึงครับ feeling และ feedback พวงมลัยด้วยครับ   ;)

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 17:31:25 »
สมมุดมีรถ 2 คันให้เลือก
รถ A อัตราเร่งดีมาก เข้าโค้งพอใช้ได้ พวงมาลัยก็งั้นๆ จะเข้าโค้งแรงๆก็เสียวๆ

รถ B อัตราเร่งด้อยกว่า A นิดหน่อย แต่เข้าโค้งโครตดี ช่วงล่างเฟิร์ม พวงมาลัยคมกริบ+หนืดกำลังดี ขับเร็วๆแล้วนิ่ง
ถ้าเป็นแบบนี้ส่วนตัวผมว่า คัน B ขับสนุกกว่าครับ

ในงบไม่เกินล้านถ้าถามผมก็คงเป็น Lancer EX GT กะ Focus TDCI ครับ ขับสนุกแน่ แต่ Focus รอโฉมใหม่ดีกว่า
ถ้ามือสองก็ Accord G7, E39, E46 แต่ค่าดูแลจะแพงครับ

แต่จะบอกว่า รถเล็กหลายรุ่น โดยเฉพาะ Jazz, City, Fiesta1.6 ก็มีสมรรถนะเหลือเฟือสำหรับการเดินทางไกลแล้วนะครับ ถ้าไม่ได้บรรทุกหนักๆ
ขับเร็วๆได้ สามารถเร่งแซงเลนเดียวได้ไม่เหนื่อย ตีนปลายแตะ 200 กม/ชม เหมือนกัน แนะนำให้ไปลองขับ Fiesta 1.6 ดูครับ

นอกจากว่า อยากได้รถใหญ่กว่านั้นครับ

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 17:41:20 »
ถ้าบอกงบประมาณได้ ว่ามีเท่าไร+-  มือ1มือ2 ก็น่าจะหารุ่นได้ง่ายมมากขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ THEKHAM

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 17:42:29 »

ขับมันส์ เร่งดี ขับสนุก ช่วงล่างโอเค ราคา +/- 1 ล้าน

- Focus Tdci   เห็นรายท่าน "ซูฮก" กัน ผมก็ว่ามันน่าลอง
- Lancer EX   เท่าที่เคยสัมผัสมา
- Altis ไป สบายๆ เครื่องตระกูลนี้ ไม่ต้องห่วง ช่วงล่างมันก็ไม่ได้เเย่

ผมนึกได้เท่านี้อะ

ออฟไลน์ Lucky_suby

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 17:57:41 »
ไม่้เห็น จขกท บอกข้อจำกัด ถ้าไม่รัง้กียจรถมือสอง กับ อัตราการกินน้ำมัน แนะนำ Subaru Impreza STI แนะนำรุ่นเก่าครับ gc ราคาถูกกว่าเบากว่า ขับมันส์แน่

แต่ถ้าเน้นเฟิร์มๆ แนะนำ เหยี่ยว หรือ หมู (gd). ราคาล้าน+ -

เน้นคอแดงนะครับ แต่อาจเจอรถแปลงบ้าง แต่มั่นใจได้

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 18:11:41 »
เดิมๆขับวีออส

ลองอัลติส 1.6 หรือ 1.8 ดูครับ

ตัว 1.6 เร่งดีกว่าเดิมนิดหน่อย ประหยัดพอๆกัน (อาจจะมากกว่า)
เดินทางไกล รอบนิ่งๆ ได้ 16-17 กม/ลิตร
นั่งสบายขึ้น กว้างขึ้น ความเร็วปลายดีขึ้น เกาะถนนขึ้น
เครื่อง 1.6 แรงและประหยัดที่สุดในกลุ่มคู่แข่ง

ตัว 1.8 เร่งดีขึ้น เดินทางไกลก็ประหยัด
0-100 ไวกว่าวีออสมาก ยิ่งเร่งแซง ยิ่งไม่ต้องพูดถึง
แต่อาจจะกินน้ำมันมากกว่าเดิมนิดหน่อยถ้าขับในเมือง
เกียร CVT เร่งดี นุ่มนวล ประหยัด

..........

แนะนำรถตลาดเพราะเรื่องศูนย์บริการครับ
เสียดายที่ไม่ได้ใช้รถดีๆอย่างที่หลายๆท่านแนะนำ
แต่ถ้าหาศูนย์ หาอู่ได้ ก็ดีครับ

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 18:13:31 »
รถ A อัตราเร่งดีมาก เข้าโค้งพอใช้ได้ พวงมาลัยก็งั้นๆ จะเข้าโค้งแรงๆก็เสียวๆ

รถ B อัตราเร่งด้อยกว่า A นิดหน่อย แต่เข้าโค้งโครตดี ช่วงล่างเฟิร์ม พวงมาลัยคมกริบ+หนืดกำลังดี ขับเร็วๆแล้วนิ่ง
ถ้าเป็นแบบนี้ส่วนตัวผมว่า คัน B ขับสนุกกว่าครับ

ในงบไม่เกินล้านถ้าถามผมก็คงเป็น Lancer EX GT กะ Focus TDCI ครับ ขับสนุกแน่ แต่ Focus รอโฉมใหม่ดีกว่า
ถ้ามือสองก็ Accord G7, E39, E46 แต่ค่าดูแลจะแพงครับ

แต่จะบอกว่า รถเล็กหลายรุ่น โดยเฉพาะ Jazz, City, Fiesta1.6 ก็มีสมรรถนะเหลือเฟือสำหรับการเดินทางไกลแล้วนะครับ ถ้าไม่ได้บรรทุกหนักๆ
ขับเร็วๆได้ สามารถเร่งแซงเลนเดียวได้ไม่เหนื่อย ตีนปลายแตะ 200 กม/ชม เหมือนกัน แนะนำให้ไปลองขับ Fiesta 1.6 ดูครับ

นอกจากว่า อยากได้รถใหญ่กว่านั้นครับ

ผมเคยใช้แจ๊สครับเกิน 140 ขึ้นไปก็หมดแล้วครับ กว่าจะแตะ 200 นี่พื้นแทบทะลุ :P

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 18:17:15 »
ถ้าไม่กลัวตกรุ่น เน้นใช้งานยาวๆ

Focus TDCI เลยครับ ขับสนุกมาก แต่เปลี่ยนยางด้วยนะ NCT5 ที่ติดรถมา มันไม่ได้เรื่องเลยจริงๆ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 18:31:04 »
คันนี้เลยครับ ซื้อไปขับลงเขารับรองมัน55
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3A.aspx?cib=717288

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 18:45:54 »
ขาดไปอย่างนึงครับ ต้องมีป้าย

"ร้านเต้าหู้ฟูจิฮาระ" ภาษาญีุ่่ปุ่นด้วย ;D

ออฟไลน์ pass17

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 18:52:46 »
รถสไตล์ คูเป้ ที่มี เกียร์ MT 7 Speed สิครับ ... . ... ..

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 19:38:25 »
Focus TDCi เปลี่ยนยางสปอตซักชุด จบ...

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 19:52:36 »
1000000 +/-100000
ก็จะมี
-Mazda 3 2.0
-Altis 2.0 V/G ,1.8G
-Lancer EX 2.0 GT
-Focus 2.0 TDCi
-Tiida 1.8G
-Cruze 1.8LTZ
-Civic 1.8

แต่ Civic ,Tiida ,Focus รุ่นใหม่ใกล้จะมาแล้วนะครับ ถ้ารับได้ก็ลุยเลย  ;)

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 20:01:07 »
มาเชียร์ โฟกัสดีเซลอีกเสียง
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 21:10:25 »
Focus TDCi +1  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 21:22:47 »
ไปลอง Ford Focus TDCI ดูครับ

ถ้าไม่ติดว่า ห้องโดยสารเล็กไปนิด คงได้มาไว้ใช้สักคันแระครับ

ออฟไลน์ ugly...

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 21:49:34 »
รถขับสนุกไม่เกี่ยวที่แรงม้านะครับ แต่ก็ต้องแรงพอตัว
ไม่เกี่ยวที่หนึบนะครับ แต่ก็ต้องไม่แย่ซะน่าเกลียด
ตีนปลายไม่เกี่ยว จะกดถึง 200 หรือเปล่าไม่ใช่ปัญหา
พวงมาลัยต้องคม เสียงเครื่องต้องเร้าใจ ไม่ใช่ดังหูแตก

ยกตัวอย่าง mx5 na เป็นต้น เครื่อง 1.6 ประมาณ 80 แรงม้า
ช่วงล่างไม่ได้หนึบมาก แต่ก็ไม่น่าเกลียด ตีนปลายลากไปได้แถวๆ 200
พวงมาลัยใช้ได้ เกียร์สั้นและกระชับมาก นี่สิเรียกว่าขับสนุก

เจ้าของกระทู้อย่าเพิ่งไปมองเรื่องรถแรงอย่างเดียวนะครับ
ที่สำคัญให้ขับสนุกแค่ไหน แต่หน้าตาเราไม่ชอบ ก็อย่าเอาครับ
หาข้อมูลในนี้แล้วไปหาลองขับของจริง

ถ้าล้านนึงมือสองนี่ไปหารถขับสนุกๆแรงๆได้เพียบครับ
อยู่ที่ว่าชอบมือสองหรือเปล่า

ถ้าอยากลองคบกับความแรงไปลองหา wrx ตากลมเดิมมาก็ได้ครับ
ราคาไม่ถึงล้าน มีเอาไปแต่งต่ออีกเหียบ ได้แรงและหนึบสะใจ
แต่เรื่องขับสนุกไหมก็ต้องบอกว่ามันทื่อๆไปนิด แต่แรงกับความแรงแล้วคุ้มค่าครับ
เรื่องอะไหล่นี่หาไม่ยากครับ ค่าซ่อมไม่แพงด้วย

nattanon_661

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 21:55:48 »

ผมเคยใช้แจ๊สครับเกิน 140 ขึ้นไปก็หมดแล้วครับ กว่าจะแตะ 200 นี่พื้นแทบทะลุ :P

มันก็ไม่นานขนาดนั้นหรอกครับ มอร์เตอร์เวย์ กรุงเทพ-ชลบุรี ผมอัด จาก 100 ถึง180 ไม่ถึงนาที ผมก็ว่าเร็วแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 22:33:28 »
อัตราเร่งจาก 100-180 ของ Jazz นี่ไม่ถึงหนึ่งนาทีเหรอครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 22:42:10 »
สนุกกับด้านไหน?
บางคนสนุกกับเครื่องที่ดึงแรงๆ
บางคนสนุกกับเครื่องที่ลากรอบได้จัดๆเสียงหวาน
บางคนสนุกกับช่วงล่างและพวงมาลัยกับเบรก
บางคนเอามันเสียทุกอย่าง

ถ้าเป็นรถป้ายแดง C-Segment ผมรู้สึกว่า TDCi เนี่ยล่ะ
เป็นรถที่เข้าถึงคำว่าสนุกได้แบบครอบคลุมที่สุด เบรก ช่วงล่าง
พวงมาลัย แรงของเครื่อง การทำงานของเกียร์ มีจุดที่ผมอยากแก้น้อยมาก

อย่าง Altis 1.8 ผมว่าอัตราเร่งนั้นสนุก ไว แต่ไม่มีความดึงแบบดีเซลเทอร์โบ
แรงบิดสูง..มันไหลเรื่อยๆต่อเนื่อง แต่ก็เร็วถ้าเทียบกับรถเบนซิน 1.8 ด้วยกัน
ถ้าจะปรับตรงไหน ก็คงเป็นเรื่องพวงมาลัยที่ทำมาออกจะเป็นผู้ใหญ่ไป

Lancer EX ผมว่าได้เรื่องพวงมาลัยที่ดีกว่า Altis แต่ยังสู้ Focus ไม่ได้
และอัตราเร่งก็เป็นทำนอง CVT คือมาเรื่อยๆ มีให้ใช้เรื่อยๆแต่ไม่ได้ดึงตูมตาม

นี่คือถ้าเอารถป้ายแดง C-segment เทียบกันนะครับ..แต่ถ้าจะเอาเป็นรถมือสอง
อันนี้ต้องมาว่ากันอีกที รถแฮทช์แบ็คที่ปีไม่เก่ามากและขับสนุกด้วย ผมนึกไม่ออกจริงๆ
รู้แต่ว่าพวก EG3 ประตูที่ใส่ B16A โมดิฟายกับช่วงล่างและเบรกดีๆ มันก็ขับสนุก
และมั่นใจได้ในงบที่ไม่มาก..แต่จะหารถสภาพนิ้งก็ไม่ง่ายนะ อะไหล่มือสองเริ่มขาดแล้วนะ

ส่วนถ้าเป็นผม ถ้าหารถที่ขับแล้วสนุก ผมชอบรถเทอร์โบขับสี่ มันสนุกกับอัตราเร่ง
และแรงเกาะเวลายิงออกโค้ง แต่ถ้าเป็นเพื่อนผม เขาจะชอบรถสไตล์ MX-5 ไม่ต้องแรงเยอะ
แต่มีลานกว้างๆ ปั่นโดนัท (อยากจะเรียกว่า Auntie Anne มากกว่าโดนัท) หรือเสาร์อาทิตย์
จับกลุ่มหาสนามแข่ง จิมคาน่าหรือแทร็คเดย์เล่น สนุกกับพวงมาลัย คันเร่งและเบรก
มากกว่าแรงเครื่อง อันนี้ก็ต้องเลือกเอาครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ iiuuiisj

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 23:00:58 »
Q : รถอะไรขับแล้วมันส์
A : รถเเต่งครับ    / ขำๆ

- ไม่คิดจะ ให้ใครๆ นั่งเลย ก็  suzuki swift sport  น่าจะ เหมาะสำหรับคุณ  แรง เท่  ถูก
- ถ้า อยาก ได้รถที่ ดูดีขึ้นมา  ก็ nissan tiida / ford focus  สบาย นิ่ม นุ่ม
- ถ้าจะให้สมดุล ทุกๆ อย่าง ford fiesta  เร็ว เเรง คล่อง ประหยัด

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 23:27:33 »
ถ้าแนวนี้น่าจะหา C segment เกียร์ธรรมดานะครับ

ความจิง Civic MT น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดี แต่ปลายโฉมมากแล้ว

Altis 1.6 MT 6 Speed ก้อน่าสนใจ

ประเด็น เห็นบอกอยากขับสนุก แล้วต่างจังหวัดด้วย เลยแนะนำ MT แต่ถ้าไม่ ก้อตามความเห็นอื่นๆครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

nattanon_661

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 00:49:31 »
อัตราเร่งจาก 100-180 ของ Jazz นี่ไม่ถึงหนึ่งนาทีเหรอครับ
เกินครับ เกือบนาทีครึ่งด้วยซ้ำมั้ง แต่ก็ไม่นานเกินรอ :D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 04:37:14 »
เวลาขับมันส์คือไม่ใช่ขับเร็วมากมาย ความมันส์คือการมุด ดังนั้น Focus TDCi , Lancer EX ,Mazda3 คือสุดยอดแห่งการมุดมันส์ หรือรถเล็กลงมา สวิฟ , เฟียสต้า , มาสด้าสอง ก็มุดมันส์ แค่ของให้เปลี่ยนยางก่อน ไม่จำเป็นต้อง 180 เลยขับมุด 120-160 คงพอ อัตราเร่งคงไม่ตื้อซักรุ่นในช่วงนั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 08:15:39 »
ส่วนตัวผม ขับมันส์ คงต้องเป็นรถ MT แล้วล่ะครับ..
โดยเฉพาะ CIVIC 1.8 MT ไล่กะรถเบนซิล 2.0 ได้สบายๆ
ผมเคยขับออโต้มาหลายๆแบบเกียร์ ก็ยังไม่มันเท่า MT อยู่ดี ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 08:20:38 »
EVO 8  ครับ ( มือ2 นะ )

ผมชอบเป็นการส่วนตัว  ;D

ออฟไลน์ Jae_156JR

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 08:43:35 »
Subaru ครับ GC ก็อยู่ในงบ GD ตากลมหรือตาเหยี่ยว ก็เกินงบมานิดนึง

สั้นๆ "ขับมันส์แน่นอนครับ" ไม่ต้องอธิบายอะไรมากมาย