ผู้เขียน หัวข้อ: ทำโปสเตอร์โฆษณาเล่นๆครับ  (อ่าน 4308 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ทำโปสเตอร์โฆษณาเล่นๆครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 22:15:11 »
หลังจากที่ทำ PS มาหลายรุ่นแล้ว เห็นมีการทำโฆษณาทีวีเองบ้าง
ก็เลยขอทำโฆษณาด้วย แต่ว่าทำเป็นโฆษณาทางสิ่งพิมพ์แทน

(ไม่รู้ทำไมโฆษณา Toyota Doraemon ออกทีไร Ps มาตลอดทุกทีครับ)
ภาพนี้บางท่านเคยเห็นใน FB ที่ผมโพสต์ไว้แล้วครับ

Teaser ก่อนเปิดตัว

อันนี้กึ่ง Teaser ครับ

ภาพจริงที่โฆษณาครับ

คนในรูปนี้คือ Yamapi ครับ (เห็นคนนี้รับบทซูเนโอะ แต่ว่าเหมาะกับรุ่นนี้ดีเลยทำมมาให้ครับ)
ผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ อ่อ ส่วน Almera นั้นแอบเปลี่ยนชื่อเล่นๆดู
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: ทำโปสเตอร์โฆษณาเล่นๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 22:23:24 »
ฮารูปที่2อ่ะ 5555+
อีตานั่นนั่งมีไสตล์มากๆ 5555+
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SP

Re: ทำโปสเตอร์โฆษณาเล่นๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 22:28:19 »
เห็นครั้งแรกนึกของจริง แต่ว่าถ้าเนียนกว่านี้นี่กลายเป็นเรื่องเหมือนรูป vigo ของพี่สิงโตเลยนะเนี่ย  ;D ;D ;D