ผู้เขียน หัวข้อ: รถคันไหนบ้าง ที่บ่งบอกความเป็นตัวตนของคุณมากที่สุด  (อ่าน 9745 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-Drive

• Newbie
  • *
รถคันไหนบ้าง ที่บ่งบอกความเป็นตัวตนของคุณมากที่สุด? อย่างไร?

ออฟไลน์ wiizkaya

• Full Member
สำหรับตอนนี้ ผมต้อง"Elantra"เท่านั้นครับ นอกจากภายนอกที่ดูสปอร์ตแล้วภายในเองจากที่เคยชอบ mazda3 ตอนนี้เทให้คันนี้หมดใจครับ ภายในก็สปอร์ต งดงามหมดจดจริงๆ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมขับ March แต่รถที่ตรงตัวผมมากที่สุด คือ Suzuki Jimny ครับ

เล็ก กระทัดรัด สองประตู ยกสูง ขนของก็ได้(พับเบาะ) อเนกประสงค์สุดๆ
เครื่อง สามสูบ 600 cc ประหยัดน้ำมันครับ

อยากได้แต่ในไทยไม่มีขาย เห้อ เซ็ง ;)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Nissan Note/Toyota Ractis ครับ

รถเล็ก พื้นที่กว้างเอาเรื่อง อเนกประสงค์สุดๆ ออปชั่นเพียบ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Toyota Blade ครับ

ภายนอกดูจืดๆชืดๆ แต่ภายในดูอลังการเกินตัว พื้นที่กว้าง

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
Nissan X-Trail โฉมแรกครับ ;)

รูปทรงที่ถึงจะดูไม่หวอหวา แต่ก็ไม่เบื่อ และอ๊อฟชั่นที่มีเพียงพอต่อการใช้งานครับ :)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ puccamam

e class(w211)
crv
accord
alphard

สี่คันนี้ ใช้ crv บ่อยที่สุดค่ะ  ;D
ขับง่าย กว้าง ทัศนวิสัยดี ขึ้นลงง่ายด้วย(รถสูง)

ออฟไลน์ prai

Volvo S80 2.5FT Sport ครับ เพราะผมเป็นคนที่จะทำอะไรหรือลงทุนต้นเซฟตัวเองหรือเงินต้นไม่ให้ขาดทุน ก็เปรียบสเหมือนความปลอดภัยของเจ้ารถคันนี้ครับ
แล้วผมก็เป็นคนนิ่มๆ แต่ถ้าใครมาทำอะไรหรือมาสั่งนู้นสั่งนี่ทำให้ไม่พอใจ เดี๋ยวได้เจอดีกันแน่ๆ ก็สเหมือนความแรงแบบนิ่มๆ จากเครื่องยนต์ 5 สูบ 258 แรงม้า
และส่วนตัวชอบความสบายมาก ซึ่งเจ้า Volvo S80 ก็ตอบสนองด้วยชุดเบาะนั่งแสนสบาย และการตกแต่งภายในอันแสนหรูหรามาให้

ออฟไลน์ Buffy

Range Rover Evoque

ศิลปิน ไม่เหมือนใคร แหวกแนว แฟชั่น ปราดเปรียว ลุยได้ทุกที  และ น่าเหลียวมอง....

ออฟไลน์ mewzabahl

vigo  ครับ เพราะมีแค่คันเดียว 55555 นี่แหละตัวตน

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Legacy แรงพอตัว เอนกประสงค์ กว้างขวาง

ออฟไลน์ burutrad

ถ้าเอาส่วนตัวจริงๆนะผมชอบ bentley conti gt ครับทั้งหรูและดุดันในคันเดียวแต่ถ้าย่อๆลงมาก็ E Coupe ก็ได้ครับ :)

ออฟไลน์ iiuuiisj

audi tt / r35

Chariot

Volvo concept you ครับ..

ทรงเรโทร ไม่ซ้ำใคร อินดี้
ภายในไฮเทค ล้ำสมัย
วัสดุการประกอบปราณีต ติดหรู
ปลอดภัย ไว้ใจได้ตามสไตล์วอลโว่

methus zaa

Lexus Gs-series 2012 ครับ เพราะเทคโนโลยีลัำสมัยเอามากๆ บวกกับที่ผมเป็นคนชอบตามเทคโนโลยีด้วย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าในฝันเลยก็คง SLS AMG ครับ ได้หรูแบบ GT Car แต่แรงแบบ Super Car แถมมีประตู Gull Wing สุดแสนจะClassicไว้สำหรับ Show-Off อีกด้วย
แต่เอาจริงๆคงเอา Altis 2.0V 6CDs สีขาวมุก สวย หรู แรง ประหยัด ขับสนุก พอสมควร แต่ห้องโดยสารเงียบกว่าใครเพื่อน ออพชั่นอัดแน่น ไม่ต้องกังวลเรื่องอะไหล่และศูนย์บริการ  ;)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

dogclubs

nissan teana

conan_murder

Citroen DS ครับ ... ไฮเทค คันใหญ่ เจ๊งบ่อย

nattanon_661

ของผมต้อง4 คันนี้เท่าันั้นครับ!

(s60 ต้องเป็น T6 AWD เท่านั้น!)

ออฟไลน์ jigorosagita

• Newbie
  • *
Volkswagen Golf gti/vr6 ทุกรุ่นคับ ดูโง่ๆๆ เเต่ไม่ธรรมดา และเข้าถึงได้ง่ายครับ ^^

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
E coupe แม่นเลย  ;D

ออฟไลน์ mathician

DS5 อ่ะ หล่อดี เหมือนกับผมแป๊ะ 555+

ออฟไลน์ Ishida

Toyota Altezza RS200

เทคโนโลยีเครื่องและส่วนต่อพ่วงดี
แรงพอประมาณเมื่อเหยียบธรรมดา แต่สามารถพุ่งปรูดปราดได้เมื่อเร่งรอบ
ด้านในนั่งสบาย งานภายในปราณีต
สามารถให้ข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับการขับขี่ได้พอเข้าใจ (เพียงพอตามสมัยนิยม)
ความปลอดภัยดี
ราคารับได้ แพงได้นิดหน่อย
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ choomodify

maserati quattroporte ครับ เป๊นตัวของตัวเองสุดโลกไปเลย ไม่แคร์สื่อ ว่าต้องมีดาวหรือใบพัดอยู่หน้ารถ ถ้ามีตังผมจัดแน่นอน

ออฟไลน์ VX100

• Newbie
  • *
Hilux SportCruiser2.5d4d 4x4
ไม่แรง ไม่ล้ำตามสมัย แต่พอตัว(2.5+กล่องECUแต่ง พอกระฉับกระเฉง)
ออกห่ามๆโก๋ๆเล็กน้อย ไม่เรื่องมาก(ช่วงล่าง กระเด้งกระดอนเล็กน้อย ตามนิสัยปีกนก+แหนบ)
รักสันโดษ(ยกอีก2นิ้ว)
ไม่จำเป็นไม่อยากพึ่งใคร(วินซ์)
ลุยเป็นลุยไปได้ทุกที่(ถ้ามีทาง)
รักใครรักจริง(แต่งไปเยอะ ขายไม่คุ้ม เลยรักเจ้าของ)
ใจ๋ไผ..ใจ๋มัน
ซอบไผ..ซอบมัน
รถไผ..รถมัน
เมียไผ..ก่เมียมัน

ออฟไลน์ Fly to dream

BMW X6M schnitzer ลุยได้บ้าง แต่บนถนนลาดยางก็อย่ามาแหยมไม่ใช่ขนมของใคร ในรถก็ไม่ชอบพาใครไปเยอะๆ 2 คนเบาะหน้าพอเบาะหลังขอเป็นของจุกจิก
 เครื่องเสียงดีเลิศ

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ HME

เพราะอารมณ์อยุ่เหนือเหตุผลครับ

AC Cobra

ออฟไลน์ YenChar

ผม FD วาง K20A ทำช่วงล่างครับ

รอบต่ำๆ ไม่มีแรง
แต่ถ้ารอบสูง(เอาจริงขึ้นมา) ก็แรงได้ไม่แพ้รถสปอร์ตแรงๆ
กินน้ำมันตามเท้าที่เหยียบ รอบต่ำๆ ผมก็ประหยัดได้

หุ่นไม่เล็ก ไม่ใหญ่ แต่มั่นคง เกาะถนน
ถึงจะดิบ และตึงตังไปบ้าง แต่ผมก็เลี้ยงง่าย ไม่จุกจิก
ถ้าคุณดูแลผมดี(วางเครื่อง วายริ่งดี หาช่างเก่งๆได้) ผมก็ไม่จุกจิก

ออฟไลน์ ArmMoTo

520D ครับ

รถในฝัน  ;D ;D

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
GT3 rs 4.0 ครับ ดิบเถื่อน มาตั้งแต่โรงงานดี 555 ;D