ผู้เขียน หัวข้อ: รถคันไหนบ้าง ที่บ่งบอกความเป็นตัวตนของคุณมากที่สุด  (อ่าน 9746 ครั้ง)

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
ถ้าเอาเป็นคันที่พอจะมีปัญญาซื้อก็ Civic ครับ เพราะปกติผมเป็นคนขับรถสบายๆ แต่บางอารมณ์ก็จะเหยียบบ้าง แต่ยังคงอยากประหยัดเงินกับค่าเชื้อเพลิงมากกว่า
โดยส่วนตัว รถที่จะสื้ออารมณ์ได้ใกล้ตัวผมมากที่สุด ผมมองที่ 320D ครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ผม ขอเลือก subaru ตัว แฮชแบค sti ราคาเือื้อมถึง ไม่ต้องดุเหมือนตัว เก่าๆ ขอหรูหน่อยๆ ออฟชั่นภายใน ไม่ต้องสะดวกสบายมาก ดินๆง่ายๆ แค่นี้พอแล้วคครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ESCAPE  3.0  V6 

จุกจิก  ขี้น้อยใจ   แรง ไม่ประหยัด  ดูำสำอางค์  ไม่บึกบึนเท่าที่ควร

แต่ลุยได้ดีทั้งทางเรียบและทางดิน  สามารถไปได้ทุกที่

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

PKS8

• บุคคลทั่วไป
Porche Panamera ครับ

สี่ประตู (แรงขนาดที่รถสองประตูโดนสวนเอาง่ายๆ)

รถใหญ่โต หรูหรา (ขับไปไหนมาไหนดูดีมีตระกูล คนต้องเหลียวหลังมอง)

นิ่งสงบที่ความเร็วสูง (ใครบอกรถ Sport ขับเร็วๆสนุกกว่า แต่สำหรับผม ผมไม่ชอบ ผมชอบนิ่งๆเงียบๆ)

เครื่องใหญ่และแรง (กินน้ำมันเท่าไหร่ไม่สน ขอแค่กดแล้วต้องมา)

ออฟไลน์ HYDE--

GT-R R35 สุดยอดรถในฝันเลยครับ
แล้วก็อีกคันคือ S2000 เครื่อง F20A ครับ

E39 ใช้อยู่ครับ ชอบมาก ชอบที่มันนิ่ง พวงมาลัยหนืิด (ได้ใจ) center feeling สุดยอด
Fiesta 1.6 รถเล็ก คล่องตัว ขับง่าย ประหนัด แต่ช่วงล่างหนึบไม่แพ้รถที่ใหญ่กว่า
320d แรง หรู ประหยัด หนึบ ขับสนุก น่าใช้มากๆครับ
Ranger T6 ลุยได้ ขนของได้ เท่ สวย หนึบ ประหยัด (รึป่าว)