ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับชุดแต่ง Mazda 2 ครับ  (อ่าน 3829 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
รบกวนถามเกี่ยวกับชุดแต่ง Mazda 2 ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 12:03:24 »
คือเพื่อนของผมเพิ่งจะไปถอย Mazda2 มาหมาดๆ เลยส่งรูปชุดแต่งแบบต่างๆ มาให้ผมช่วยเลือกดูครับ

พอมาดูๆ ไปเรื่อย ก็มาสะดุดกับชุดแต่งตัวหนึ่งเข้า เรื่องความสวยก็โอเึคใช้ได้
แต่ที่ข้องใจจนสะดุดกับชุดแต่งตัวนี้ก็คือ มันจะมีปัญหาเรื่องการระบายอากาศหรือความร้อนของเครื่องยนต์มั้ยครับ

รูปครับ

เห็นว่ามันปิดช่องเล็กๆ ตรง Logo ไปเลย ก็เลยเป็นห่วงน่ะครับ เลยอยากรบกวนขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆ หน่อยครับ

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนถามเกี่ยวกับชุดแต่ง Mazda 2 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 13:18:44 »
ปิดข้างบนนิดนึงแต่เปิดข้างล่างซะโหว่ขนาดนั้นคิดว่าคงไม่มีอ่ะครับ ถ้าจะมีคงเป็นเรื่องของสมรรถนะเครื่องยนต์ที่ลดลงมากกว่า เพราะ MZ2 มีท่อดักไอดีบริเวณหลังกระจัง ถ้าไม่ปรับปรุงท่อดักไอดีใหม่คงจะสูดอากาศที่ร้อนกว่าเดิมเข้าไป สมรรถนะคงแย่ลงแต่ก็ไม่ได้มากมายกว่าเดิมเท่าไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2011, 13:23:32 โดย AnubisTT »

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
Re: รบกวนถามเกี่ยวกับชุดแต่ง Mazda 2 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 13:20:30 »
ไม่น่าจะมีผลเรื่องความร้อนหรอกคับเพราะถ้าดูรูปที่คุณลงไว้มันก็ไม่ต่างกับหน้าของเจ้า3เลย
ผมเห็นแล้วยังอยากจะเอาเจ้า2ของผมไปทำมั่งเลยแต่ไม่รู้ว่าราคาจะแรงแค่ไหน

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 15:21:34 »
เรื่องความร้อน ไม่น่ามีปัญหาครับ
ถ้ารถวิ่ง ยังไงๆก็ไหว
ถ้ารถติด ยังมีพัดลมหม้อน้ำอยู่

ส่วนเรื่องราคา ผมเคยไปดูที่ร้าน กันชนหน้าทั้งแผง
น่าจะราวๆ 9 พันนิดๆ (ทำสี ติดตั้ง)
สวยดีครับ แต่ติดนิดหน่อย คือถ้ามันครูด มันแตก ต้องเปลี่ยนทั้งชิ้นนี่สิ..

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 16:16:12 »
งั้นแบบนี้ก็คงหายห่วงได้แล้ว ผมขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกคนนะครับ   :D

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 10:36:05 »
เห็นในคลับมีบ่นๆร้านนี้เรื่องสีเพี้ยนนะครับ
ยังไงลองดูดีๆ ก่อนนะครับ

อาจซื้องานดิบแล้วเอาไปให้อู่ใส่ + ทำสีก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Excellion

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 05:40:14 »
ไม่เห็นรูปแต่จาก คห. บน ผมรู้เลยว่าเป็นชุดแต่งอะไร  ;D
ชุดแต่ง Filewar หน้าเต็มชิมิครับ?