ผู้เขียน หัวข้อ: มิซูแลนเซอร์ CNG จมน้ำครึ่งฝาถังน้ำมัน  (อ่าน 5162 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
มิซูแลนเซอร์ CNG จมน้ำครึ่งฝาถังน้ำมัน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 22:41:32 »
คือมันท่วมถึงครึ่งฝาถังน้ำมันมานานแล้วละครับเดือนกว่า บางใหญ่ นนทบูรี  แล้วถ้าจะเอาทุนประกันได้ 580000 คุ้มไหมครับซ่อมจะเหมือนเดิมไหมครับ  พอดีหนุนไว้ครับ

แล้วกะว่าจะเอาเงินส่วนเหลือจากทุนประกันไปออก ไตตัน พัส 4ป. CNG  (ดาวแลนเซอร์ไป 178000 ผ่อนมาแล้วทั้งหมด 7-8เดือน เดือนละ 11000) เงินต่างเหลือประมาณ 148000 คุ้มไหมครับ กลัวน้ำท่วมหนีไม่ทันอีก เอากระบะมันเลย   ลืมครับ รถ7-8 ผมใช้ไป 24000 กว่า คุ้มไหม ^_^1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2011, 23:22:13 โดย basboths »

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
Re: มิซูแลนเซอร์ CNG จมน้ำครึ่งฝาถังน้ำมัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 23:03:58 »
ถ้าน้ำท่วมถึงฝาถังน้ำมัน คิดว่าคุ้มนะครับ ที่เอาทุนประกัน

ส่วนออกกระบะ ก้อเหมือนกับวัดดวงนิดนึงนะครับ คือ ผมว่ามันแลกกันระหว่าง ทน + ลุยน้ำท่วม กับ นั่งแข็งและกินแก๊สกว่าหน่อย ถ้ารับส่วนเสียของกระบะได้ ก้อน่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีครับ

ปล. กระบะสี่ประตู ถ้านั่งหลังแล้วไม่ติดแค๊ป ไม่แน่ใจว่าจะร้อนหรือเปล่า ไม่เคยใช้ครับ เดาล้วนๆ - -"
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

Re: มิซูแลนเซอร์ CNG จมน้ำครึ่งฝาถังน้ำมัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 23:19:29 »
ครับพี่มันก็ถึงคอนโซล ไปแล้ว เรือนไม ไม่แน่ใจครับผม  ความนิ่มไม่เป็นไร กินกว่าน่อย รับได้ เห้อ เศร้า คือที่บ้านใช้ วีโก้ 4ป. 4*4 ออโต้ กับ ดีแม็กในพิกัดรุ่นเท่ากัน อย่างทราบว่าไตตรั้นเนี่ยเทียบกับพวกนี้แล้วเป็นไงบ้างครับ ฟินลิ่ง การขับ อะไรพวกนั้น (2คันที่กล่าวมา เอาออกมาทัน)น้ำเท่าอกภายใน 6ช.ม. เท่าแข้ง 2 ช.ม. เร็วเหลือเกินอะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 23:36:13 »
น้ำท่วมสูงขนาดนั้น ผมก็ว่าขายคืนทุนประกันดีกว่า

เงินที่ได้คืนมา อาจจะขาดทุนนิดหน่อย แต่ผมว่าก็น่าจะซื้อรถคันใหม่ได้ไม่มากก็น้อย ดีกว่ามานั่งลุ้นกับรถที่ไม่สมบูรณ์แล้ว
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 23:51:55 »
ถ้าคิดว่าไหว...  ออกรถใหม่เถอะครับ... 

ซ่อมไม่เหมือนเดิมแน่ๆ 

ปล. ไทรทันลุยน้ำทนจริงครับ คอมเฟิร์ม :D
阿蘇山

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 23:57:57 »
ครับผมน้ำท่วมสูงมากมาย ผมก็นั่งคิดอยู่นี่ละครับว่ามันซ่อมมาก็ไม่เหมือนเดิม เห้อ ดีนะครับที่ติดอุปกรณ์เพิ่มเติมไปราวๆ2หมื่นบาท เลยไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร่ แต่ก็นะครับ มันเสียดายอยู่เหมือนกัน แต่มันคงซ่อมไม่เหมือนเดิมจริงๆ   กะเอาไตตั้นมาลุยน้ำละครับ Y_Y

ออฟไลน์ plus

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 09:15:51 »
ขายคืนทุนประกันดีกว่าคับ
 ตัวเบนซิล  เอามาดมgas  สบายคับ   ถ้าวิ่งเยอะ(100โล ต่อวันขึ้นไป) เเละเเต่ละที่ มีปั้มเติม gas อันนี้โอเค คับ
ถ้าวิ่งน้อย ดีเซล  ดีกว่า  ไม่ต้องดูเเลมาก อึด ทน   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2011, 09:19:31 โดย plus »

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 10:20:32 »
ผมว่าคืนทุนดีกว่าครับ ซ่อมมายังไงก็ไม่เหมือนเดิม ไหนจะระบบแก๊ซอีก

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:50:36 »
คืนทุนครับ ได้รถใหม่ไวไวนะครับ
 :) :) :)

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 13:25:53 »
ขอบคุณมากครับผมทุกท่าน  คือมีตัวเลือกใหม่ขึ้นมาครับ ปาเจโร่สปอด ตัวเบนซิน ราคาไม่แรง 9แสน น่าใช้ไหมครับรบกวนด้วยนะครับผม :-X

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 15:59:51 »
ขอบคุณมากครับผมทุกท่าน  คือมีตัวเลือกใหม่ขึ้นมาครับ ปาเจโร่สปอด ตัวเบนซิน ราคาไม่แรง 9แสน น่าใช้ไหมครับรบกวนด้วยนะครับผม :-X

คืนทุนเถอะครับ ยอมขาดทุนพอสมควรแต่แลกความสบายใจ
ท่วมสูงและนานขนาดนั้น กลัวว่าถ้าซ่อมไม่ดีแล้วจะมีนู่นนี่โผล่มาให้ซ่อมเรื่อยๆ

เอ..แต่้ปลี่ยนมาเป็นปาเจนี่คนละสไตใช้งานเลยน้าา
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ plus

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 19:50:06 »
ปาเจ เบนซิล  น่าใช้คับ    เอามาติดlpg สบายคับ 

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 20:05:32 »

ถ้างบถึง ผมเชียร์ตัว Pajero Sport มากกว่า สวยลงตัวดีครับ
แต่ไม่รู้ตอนนี้ ยอดจองเป็นไงบ้าง หลังน้ำท่วมแบบนี้ คนน่าจะเล็งรุ่นนี้ไว้ลุยน้ำท่วมคราวหน้ากันเพียบแน่ๆเลยครับ
 ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 15:01:49 »
ครับทุกท่าน เอาความสบายใจดีกว่า  คือ คุณพ่อผมก็กลัวหนีไม่ทันอีกในปีหน้าเลยเอาปาเจโร่ ตัวนี้มาติสแก็สครับ ที่สำคัญมันใหญ่และนั่งได้หลายคนดีอะครับ แต่มันก็มีแต่เกียธรรมดา ไม่เป็นไร ออกจากบ้านเช้าๆกลับมืดๆหนีรถติดเอาครับ 555555 ที่สำคัญ เท่กว่ากันเยอะเน้อครับ :-*