ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้าจะมีรถเก๋งเครื่องดีเซลบ้างรึป่าวครับ  (อ่าน 3859 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: โตโยต้าจะมีรถเก๋งเครื่องดีเซลบ้างรึป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 01:08:16 »
เท่าที่ได้ยินมาตอนนี้ยังไม่มีในเมืองไทยครับ รวมถึงรถญี่ปุ่นค่ายอื่นๆ ในเมืองไทยด้วย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: โตโยต้าจะมีรถเก๋งเครื่องดีเซลบ้างรึป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 08:50:17 »
สำหรับตลาดเมืองไทย ผมว่ายังอีกนานครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 08:53:06 »
น่าจะยาก ตราบใดที่ทัศนคติของชาวญี่ปุ่น

และคนเอเซียที่มีต่อเครื่องดีเซล ไปในทางด้านลบอยู่

แม้ปัจจุบันจะทำได้ระดับ ยูโร5 แล้วก็ตาม

ออฟไลน์ pongrsu

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 11:13:55 »
น่าจะในอันใกล้
เพราะพึ่งอ่านข่าวว่า โตโยต้าตัดสินใจแลกเทคโนโลยีเครื่องดีเซล
ของ BMW โดยทาง BMW แลกกับ know how เทคโนโลยีไฮบริดโตโยต้า

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 11:29:59 »
คงยังไม่ใช่อนาคตอันใกล้แน่นอนครับ ตราบใดที่ความนิยมในเก๋งเบนซินยังเยอะขนาดนี้ แต่ก้คงมีวิจับศึกษาเรื่องๆหล่ะครับ ถ้าเห็นว่าดีค่อยเต็มที่เหมือนกับอีโก้คาร์ตอนแรกพี่เค้าไม่ร่วมด้วยแต่เอาไปเอามาเห็นว่าน่าจะดีก็เลยเข้าร่วมหลังสุด คงรอดูความนิยมจากฟอร์ดบุกเบิกก่อนถ้าดีค่อยตาม
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ novic

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 13:03:51 »
ที่อินเดีย มีขายนะเครื่อง 1.4 ลิตรดีเซลใส่ใน ยาริส กับ altis แต่มีแต่เกียร์ธรรมดา
น่าจะประหยัดได้ 20km/l เลย เมืองไทยคงไม่ขายไร้ความหวัง นอกจากยุโรป อินเดีย

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 13:47:15 »
ขอบคุณทุกๆคนน่ะครับที่มาให้คำตอบ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 23:10:18 »
lexus IS 220D ไง