ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ Ford บริการแย่ ไม่เปลี่ยนแปลง  (อ่าน 13511 ครั้ง)

ออฟไลน์ XenoType

• Newbie
  • *
ศูนย์ Ford บริการแย่ ไม่เปลี่ยนแปลง
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 11:45:15 »
ผมเจอเหตุการณ์มากับตัวเอง โดยใช้ Ford Everest ออกเมื่อปลายปี 2009 ซึ่งยังมีประกันอยู่ ซึ่งใช้บริการศุนย์แห่งหนึ่งในภาคเหนือ

มีเหตุเกิดขึ้น 2 กรณี ดังนี้

1. เบรควืด เป็นบางจังหวะ นานๆ เป็นที ไม่ได้เป็นทุกครั้ง และเบรคแย่ลง

ศูนย์เช็คแล้วบอกว่าเบรคปกติ โดยใช้ช่างทำการ Test ผมเอากลับไปใช้ ก็ยังมีวืดอยู่ ทนไม่ไหว เอาเข้า ตรอ. ไปทดสอบแรงเบรค ซึ่งผลที่ได้ ตามรูปภาพที่แนบครับ ซึ่งรถของเพื่อนๆ คนอื่น ใน Ford Club ได้แรงเบรก 4000 กว่าๆ ครับ

ดังนั้น จึงเอาค่าที่ได้ ไปแจ้งศุนย์ ให้ทำการแก้ไข แต่ก็ได้รับการบ่ายเบี่ยงว่าปกติ - เครื่องวัดไม่ได้มาตรฐานบ้าง อะไรบ้าง ผมจึงสั่งให้ช่างทำความสะอาดระบบเบรคใหม่ทั้งหมด และเปลี่ยนน้ำมันเบรค โดยผมจ่ายเงินเอง และหลังจากทำเสร็จ เบรคใช้ได้ปกติ ไม่มีอาการวืดให้เห็น

ผมอยากทราบว่า ช่างของศูนย์ไม่มีความสามารถในการวิเคราห์หรือครับ ว่ามันต้องแก้ไขอย่างไร

2.กระจกมองข้างสั่น
หลังจากนั้นให้หลังราวๆ 2 เดือน

เมื่อวันเสาร์ที่ 26 พ.ย. 54 ได้นำรถเข้าเช็คสภาพ 40000 ก.ม. หรือ 2 ปี และแจ้งเพิ่มว่า กระจกมองข้างด้านขวาสั่น ซึ่งด้านซ้ายไม่สั่น เวลาจอดเฉยๆ แต่ถ้าเหยียบคันเร่ง จะไม่สั่น

ช่างเช็คความแน่นของน๊อต ซึ่งก็แน่นปกติ และหาทางซ่อมไม่ได้ ช่างเลยบอกว่าเป็นปกติ แล้วให้ผมไปดู Everest  อีกคัน ที่เข้าบริการอยู่ ซึ่งเก่ากว่ารถผม ว่าสั่น แต่ผมมองๆ ก็สั่นน้อยกว่าของผม (แต่ Ranger ป้ายแดงของศุนย์ และ Ranger ของที่ทำงานผม ที่ใช้กระจกเดียวกันเป๊ะ ไม่สั่นเลย) โดยมีช่างคนหนึ่ง ตอบผมแบบกวนๆ ว่า "ถ้าไม่อยากให้สั่น ก็ดับเครื่องสิ" เป็นคำตอบที่ผมไม่คิดว่าจะได้รับจากช่างของศูนย์บริการฟอร์ด ซึ่งผมโกรธมาก แต่เก็บเอาไว้ก่อน ซึ่งถ้าตอนนั้นพ่อผมอยู่ด้วย ผมว่าศูนย์นั้นซวยแน่ๆ แล้วสรุป ช่างบอกว่าปกติ

จนถึงตอนนี้ผมโทรไป Ford Call Center แล้ว ก็ยังเฉย เลยอยากถามว่า Ford มันห่วยขนาดนี้เลยหรือครับ ถึงกล้าแจ้งว่ารถผม กระจกสั่นปกติ แถมจะให้ผมดับเครื่องด้วยถึงจะไม่สั่น ผมไม่รู้ว่าคิดได้อย่างไรถึงตอบมาแบบนี้ ห่วยมากๆ

*****ถ้ายังห่วยแบบนี้ Fiesta ที่จองไว้ที่ กทม. จะไม่เอาแล้ว และคันต่อไป จะไม่ใช้ Ford อีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:00:44 โดย XenoType »

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
Re: ศูนย์ Ford บริการแย่ ไม่เปลี่ยนแปลง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 11:48:56 »
เวนกำของคนใช้ฟอร์ด  >:( >:(

• Newbie
  • *
Re: ศูนย์ Ford บริการแย่ ไม่เปลี่ยนแปลง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 11:52:35 »
ปลงละครับ 55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2011, 11:58:44 โดย XenoType »

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:09:02 »
กำลังเก็บเงินซื้อกระบะ ford เจอแบบนี้แล้วไปละบาย  :'(

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:12:21 »
แล้วศูนย์อื่นๆ เป็นมั้ยครับ ใครมีประสบการณ์บ้าง
เพราะเห็นรูป Escape ใหม่แล้วกะว่าจะรอ

ออฟไลน์ nuch n14

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:14:51 »
 ศูนย์ที่ดีก็มีนะครับ มันเป็นที่ดีร์เลอร์เองที่ห่วย
โดนด่าแบบนี้ สงสารศูนย์ที่ตั้งใจทำงานเหมือนกัน
ปลาเน่าตัวเดียว ก็คงไม่ตัวเดียวหรอก
เป็นผมคงย้ายศูนย์ไปเข้า ศูนย์ใหม่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:19:43 โดย nuch n14 »

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:23:41 »
ศูนย์ที่ดีก็มีนะครับ มันเป็นที่ดีร์เลอร์เองที่ห่วย
โดนด่าแบบนี้ สงสารศูนย์ที่ตั้งใจทำงานเหมือนกัน
ปลาเน่าตัวเดียว ก็คงไม่ตัวเดียวหรอก
เป็นผมคงย้ายศูนย์ไปเข้า ศูนย์ใหม่แล้ว

เห็นด้วยครับ

แต่ถ้าใกล้บ้านเหลือแต่ศูนย์นี้ และไม่มีศูนย์ดีๆเลย ค่อยเปลี่ยนยี่ห้อครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:40:24 »
ผมเคยใช้ศูนย์แถวสี่มุมเมือง ก็ไม่แย่มาก ธรรมดา ปัจจุบัน ปิดไปแล้ว
อีกศูนย์ แถวแจ้งวัฒนะ ไม่ถือดี แต่ก็ไม่ถือว่าแย่
ศูนย์หล่มเกล้า  ไม่ถือว่าดี ช่างไม่เก่ง ก็พอรับได้
ศุนย์สมุทรปราการ ช่างเก่งดี อื่นๆก็ถือว่าเหมือนกันทุกศูนย์
จะใช้บริการช่างข้างนอกก็มีดีมีเก่งคละกันไป
แต่ถ้ารับไม่ไหวกับศูนย์ฟอร์ดแล้ว อย่างใช้เลยครับ ทำให้จิตเสียเปล่าๆ
ส่วนตัวผมไม่ถือใหญ่มาก ไม่งั้นผมคงไม่กล้าใช้ฟอร์ดจนทุกวันนี้

ต้องให้เป็นทำกับศูนย์ฟอร์ดด้วยครับ บอกพิกัดศูนย์ให้มันแคบลงหน่อยก็ดีนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2011, 13:12:40 โดย NgoH »

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:52:40 »
ลองมาใช้ Civic fd ดูสิครับ หึหึ ปัญหาทุกอย่างที่เกิดกับตัวรถ "ปกติครับ"
แก้อะไรก็ไม่จบ ต้องเข้าอู่นอกสบายใจกว่า ,,, จขกท.สู้ๆ อย่าเครียดนะครับ
ศูนย์มันแก้ให้เราไม่ได้ก็ไม่ต้องเข้ามัน ลองหาอู่นอกฝีมือดีๆ ดีกว่าครับ :)
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 13:01:28 »
ลองเปลี่ยนศูนย์ดูครับ

ช่างไม่เก่งมีทุกศูนย์  ทุกยี่ห้อ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 13:17:02 »

แต่ถ้าใกล้บ้านเหลือแต่ศูนย์นี้ และไม่มีศูนย์ดีๆเลย ค่อยเปลี่ยนยี่ห้อครับ

จังหวัดที่ผมอยู่ มีศูนย์เดียวครับท่าน

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 13:25:18 »
ผมใช้ศูนย์เชียงใหม่ประจำ  บริการเยี่ยม  ส่วนตัวผมจะไปเป็นผู้กำกับเอง  แต่ก็ต้องดูหน้าช่างด้วยว่ายังเด็กหรือป่าว ถ้ามีรอยตีนกานิสๆสบายใจไปเปราะหนึ่งครับ  ฮาๆ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 13:30:06 »
Explorer ผมเข้าที่สุขุมวิท 62

ซ่อมไม่เคยจบเลยครับ ทั้งเวลาเลี้ยวแล้วช่วงล่างดัง ท่อไอเสียรั่ว กรองอากาศเปลี่ยนทีรอนานกว่าสองเดือน ล่าสุดเกียร์กระตุกตีราคามาเกือบแสน

สุดท้ายผมเข้าอู่นอกทุกอย่างจบลงแบบไม่ต้องซ่อมซ้ำ ผมเลยพอกันทีกับศูนย์บริการ หารถมือสองสภาพใหม่ๆ แล้วเข้าอู่นอกทั้งประหยัด ทั้งสบายใจกว่าเยอะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 13:45:08 »
ผมใช้ศูนย์เชียงใหม่ประจำ  บริการเยี่ยม  ส่วนตัวผมจะไปเป็นผู้กำกับเอง  แต่ก็ต้องดูหน้าช่างด้วยว่ายังเด็กหรือป่าว ถ้ามีรอยตีนกานิสๆสบายใจไปเปราะหนึ่งครับ  ฮาๆ

ผมก็ลงไปดูเองเหมือนกันครับ เมื่อก่อนผมก็พูดแบบนี้ครับ ว่าบริการเยี่ยม พอรถมีปัญหานี่แหละ ลายมันออก

ประกอบกับผมเองยังเด็กด้วยมั้ง ช่างเลยกล้าพูดแบบนี้

แต่ขอโทษ ผมซื้อรถล้านกว่าๆ นะครับ ไม่ได้ขอฟรี ถึงจะมาบอกว่าให้ดับเครื่อง ถึงจะไม่สั่น

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 13:48:44 »
กำลังจะถามเลยว่าศูนย์ ไหนตอนนี้พอรู้แล้วว่าเป็นศูนย์เชียงใหม่

น่าเห็นใจครับสำหรับศูนย์ห่วยๆที่อยู่ตาม ต่างจังหวัด เพราะจะหนีไปศูนย์อื่นก็ลำบาก

เมื่อไหร่จะปรับปรุงน้ออออ

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 14:29:57 »
ศรีนครินทร์อีกที่ครับ เอาเข้าไปซ่อมออกมาอาการยังเหมือนเดิม
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 15:15:51 »
ศูนย์ฟอร์ดต่างจังหวัด ตามจังหวัดที่ไม่ใหญ่ มันไม่ได้มีให้เลือกเยอะเหมือนกรุงเทพนี่สิครับ..

บ้านผมก็มีศูนย์ฟอร์ดแค่ศูนย์เดียวเหมือนกัน.. :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ KKCP118

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 16:40:03 »
เคยพาน้องไปดู fiesta ที่ศูนย์เชียงใหม่ บริเวณคูเมือง โดนพนักงานมองด้วยสายตาเหยียดๆ แล้วซุบซิบกันค่ะ
(เราไม่ได้เห็นเอง แต่น้องทั้งสองคนบอกว่าเห็น) location ศูนย์ก็ไม่ดี แถมเล็กหยั่งกะรูหนู ที่จอดรถก็ไม่มี
ศูนย์ฟอร์ดในเชียงใหม่อีก 2 ที่ก็เจ๊งไปแล้ว.. อืม ถ้าอยู่เชียงใหม่แล้วจะใช้ฟอร์ดต้องใจรักจริงๆ ค่ะ
แต่ตอนนี้มีศูนย์เปิดใหม่ ใกล้ๆ รพ.เทพปัญญา.. ไม่รู้ว่าจะดีหรือเปล่านะคะ

ออฟไลน์ nuch n14

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 16:49:31 »

จังหวัดที่ผมอยู่ มีศูนย์เดียวครับท่าน
ผมคนระยอง ทำงานกรุงเทพ แต่ผมเข้าศูนย์ฟอร์ดกาญจณบุรีครับ
ผมใช้โฟกัสเป็นคันที่ 2 ต่อจากเรนเจอร์ ผมชอบในตัวรถ
เวลาเข้าศูนย์ก็จะไปดูช่างทำบ้าง
 มีปัญหามากๆ คุยกับ hotline เพื่อแก้ปัญหา
ด่าเป็นคนๆไป คนไหนทำงานไม่ดี ช้า ก็ด่าไป คนตั้งใจทำงานก็มี
คันเรนเจอร์เข้าศูนย์ระยอง ดีพอใช้ ล่าสุดสั่งอะไหล่ผิด เลิกซื้อไปศูนย์อื่น
 คันโฟกัสเข้าที่กาญจณ์บุรี กับ รัชดาลาดพร้าว ดีใช้ได้คุ้นเคยกับช่างดี
แต่เคยเปลี่ยนน้ำมันเบรค แล้วเบรคจม ต้องมาแก้ที่ลาดพร้าว
โทรไปต่อว่าที่กาญจณบุรีซะ แต่ก็ยังไปเข้าเหมือนเดิม
ผมอธิบายว่า ศูนย์ดีๆก็มี ลองเปลี่ยนศูนย์ดู ถ้าคุณชอบในตัวรถมัน
แต่ถ้ารับไม่ได้กับการบริการ และไม่สะดวกที่จะเปลี่ยนศูนย์ ก็ควรจะเปลี่ยนยี่ห้อดีกว่าครับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 17:49:00 »
ชินแล้วครับ 555

มีอีกอย่าง เรื่องน้ำมันเครื่อง ในคู่มือบอก 7 ลิตร (ตัวเลขสมมติ ใกล้เคียง) บิลออกมา 8 ลิตรทุกที 

บทสนทนา ขำขำ

ผม-ในคู่มือบอกให้ใช้ 7 ลิตรนี่ครับ
ช่าง-รุ่นนี้ต้องใช้ 8 ลิตร ครับ เปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่องด้วย
ผม-7 ลิตรเนี่ยคู่มือบอกรวมเปลี่ยนกรองด้วยนะ
ช่าง-(นิ่งไปชั่วกระพริบตา) ต้อง 8 ครับ คู่มือผิดครับ
ผม- ??? (คิดในใจ เออแบบนี้ก็มี แต่ก็เฉยๆ)

ลองโทรไปถาม call center ได้รับคำตอบมาว่า 7 ลิตรตามคู่มือ  :D

เล่าสู่กันฟังขำขำครับ

ส่วนเรื่องบริการ ในความคิดผม มันแล้วแต่ดวงจริงๆ ข้อมูลผิดพลาด สั่งของผิดพลาด เจอประจำครับ อะไรทำเองได้ นอกศูนย์ได้ ผมทำเองหมดครับสำหรับรถหมดประกันแล้ว

ศูนย์ดีๆก็มีครับ พนักงานดีๆก็มีครับ แต่ผมไม่ค่อยเจอ ที่เจออยู่เค้าก็ออกไปทำอย่างอื่นซะแล้ว เซ็งเลย  8)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 18:48:47 »
เอเวอเรสเบรควืดเหมือนกันเลยครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นปกติของมันเดี๋ยวเข้าไปเช็คบ้างดีกว่า

ปล.เชียงใหม่ได้ยินเหมือนกันว่าห่วยแตกตั้งแต่ในคลับเฟียสต้าละ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 19:42:52 »
รถโอเคแต่ศูนย์ไม่ผ่าน ก็เลยไม่กระเตื้องซักที ทำการตลาดขนาดไหนก็ไปไม่ถึงฝัน  :-\

คนที่ซื้อแล้วก็รับเคราะห์รับกรรมกันไป แต่คนที่ยังไม่ซื้อได้ยินเรื่องแบบนี้ ผมว่าน้อยคนที่อยากจะเสี่ยง ไหนจะราคาขายต่อตกกว่ายี่ห้ออื่นเป็นทุนอยู่แล้ว ยังต้องมาเจองานบริการแบบติดลบอีก

ผมเองนับไม่ถูกว่าได้ยินมากี่ครั้งแล้วว่า "ฟอร์ด..ศูนย์ห่วย" จะเป็นรองก็เพียงแต่ยนตรกิจเท่านั้นแหละ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 20:23:09 »
ลองมาใช้ Civic fd ดูสิครับ หึหึ ปัญหาทุกอย่างที่เกิดกับตัวรถ "ปกติครับ"
แก้อะไรก็ไม่จบ ต้องเข้าอู่นอกสบายใจกว่า ,,, จขกท.สู้ๆ อย่าเครียดนะครับ
ศูนย์มันแก้ให้เราไม่ได้ก็ไม่ต้องเข้ามัน ลองหาอู่นอกฝีมือดีๆ ดีกว่าครับ :)

หึหึ เจอเหมือนเลยครับ ดีที่ FD บ้านผมไม่ได้เข้าที่นี่ 

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 21:24:24 »
บ้านผมใช้ฟอร์ดมา 4 คันแล้วครับ

ศูนย์ที่จังหวัดผม ดูแลดีมากๆ ผมว่าลองเปลี่ยนศูนย์ดูน่ะครับ

เฮ้อ... เสียชื่ออีกแล้วน่ะ Ford!
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 08:06:44 »
ผมรบกวนว่า ถ้าจะร้องเรียนขอให้เพิ่มข้อมูลตามข้อแนะนำที่เราปักหมุดแจ้งไว้บนหน้าแรกของเวบบอร์ดนิดนึงครับ
เราอยากจะให้เกิดความเป็นธรรมกับทั้งสองฝ่าย และให้ศูนย์บริการแห่งที่มีปัญหาได้รับทราบและชี้แจง
จะได้ไม่เป็นการเหมารวมไปทุกศูนย์บริการในประเทศไทย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 09:05:26 »
สงสัยต้องออกกฎว่า ถ้าจะประจาน หรือด่าผู้ให้บริการ ต้องส่งเป็น PM ให้ Admin เอาไปตรวจสอบก่อนละมั้งเนี่ย หลังๆ ชักจะมาแบบนี้บ่อยแล้ว

ไม่ใช่ไม่เห็นใจ แต่เกิดบริษัทเขามาอ่านๆ แล้วฟ้องสวนขึ้นมา เราอาจจะตายเองครับ

กระทู้นี้ ผมรู้สึกว่า OK นะ คือยังไม่มีคำพูดที่ฟันธงว่าบริษัทผิดเสียทีเดียว

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17643.0.html

วันก่อน ป้าผมออกทีวี เห็นว่าคดีเกี่ยวกับคนไข้ฟ้องรพ. เกี่ยวกับการรักษาไม่เป็นธรรม ปีนี้ โดนฟ้องกลับ แพ้คดีไปสิบรายแล้ว

เดี๋ยวนี้มันเป็นธรรมเนียมแล้วละครับ พอผู้รับบริการไปโวยวาย แล้วมี sign อะไรสักอย่างโผล่มาปุ๊บ ผู้ให้บริการฟ้องสวนหงายเงิบตายตาที่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2011, 09:34:39 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 11:13:22 »
ผมรบกวนว่า ถ้าจะร้องเรียนขอให้เพิ่มข้อมูลตามข้อแนะนำที่เราปักหมุดแจ้งไว้บนหน้าแรกของเวบบอร์ดนิดนึงครับ
เราอยากจะให้เกิดความเป็นธรรมกับทั้งสองฝ่าย และให้ศูนย์บริการแห่งที่มีปัญหาได้รับทราบและชี้แจง
จะได้ไม่เป็นการเหมารวมไปทุกศูนย์บริการในประเทศไทย

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ผมกำลังดูเรื่องที่ทาง Ford Hotline จะจัดการให้ก่อนครับ ว่าจะเป็นอย่างไร ถ้าฟอร์ดยังนิ่งเฉยก็คงจะร้องเรียนต่อไปครับ

ข้อมูลนี้ลงไว้เพื่อให้คนอื่นๆ ได้รู้ถึงการเข้ารับบริการของผม ที่ได้รับการบริการหลังการขายที่ไม่ได้เรื่องเลย และทุกอย่างเป้นความจริง หาก WM อยากได้หลักฐานเจ้าของรถ ทะเบียน ศูนย์ บอกได้นะครับ และใบเสร็จเก็บไว้แทบครบ แต่อาจจะช้าหน่อย เพราะใบเสร็จเก็บไว้บนรถ และรถอยู่จังหวัดอื่นครับ

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 14:39:30 »
ศุนย์เชียงใหม่ต้องโทรไปจองก่อนเข้านะครับ  ที่มันแคบ  พักหลังก็ช่างมีแต่วัยรุ่นกวนตีนบ้างเล็กนน้อยถึงปานกลาง  ทำใจๆ  ฮาๆ

ออฟไลน์ checksos

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 15:28:25 »
ผมใช้ Ford กาญครับ บริการใช้ได้ ช่างผีมีพอไหว แต่ต้องดวงได้ช่างเก่ง ๆ หน่อย ถ้าไปเจอหน้าใหม่ก่แย่เลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 16:12:11 »
ศุนย์เชียงใหม่ต้องโทรไปจองก่อนเข้านะครับ  ที่มันแคบ  พักหลังก็ช่างมีแต่วัยรุ่นกวนตีนบ้างเล็กนน้อยถึงปานกลาง  ทำใจๆ  ฮาๆ

ผมโทรจองก่อนตลอด ล่าสุด โทรจองก่อน เกือบ 2 อาทิตย์เลยครับ

ส่วนช่างใหม่ๆ หลายคน OK นะครับ

แต่อย่างว่า ปลาเน่าตัวเดียวก็........