ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่องยางหน่อยนะครับ (ถ้ายังไม่เบื่อนะ)  (อ่าน 2614 ครั้ง)

ออฟไลน์ Art130

• Jr. Member
  • **
พอดีผมเริ่มทนยางที่ใส่อยู่ปัจจุบันไม่ไหวแล้วครับ ตัวที่ใส่อยู่คือ dunlop direzza dz101 (japan) เบอร์ 215/45/17 วิ่งมาแล้ว3หมื่นกิโล
ปัญหาคือ
1.  กินซ้าย ผมสลับยางทุกหมื่น ตั้งศุนย์ตลอด ล่าสุดไปตั้งศูนย์มา3ที่ ช่างพูดตรงกันหมดว่ายางตัวนี้ดึงซ้าย มันดึงแรงมากครับ ขับแป๊บเดียวเมื่อยเลย ถ้าปล่อยมือลงข้างทางเลยครับ แถมพวงมาลัยรถaltisผมวอกแวกอยู่แล้วเลยขับยากหน่อย

2. เสียงดัง แถมรู้สึกว่ามันแข็งกว่าตอนได้มาใหม่ๆ

ถือว่าผมฟุ่มเฟือยมั้ยครับที่จะรีบเปลี่ยนยางตอนนี้ แต่ก็แว่วๆมาว่าราคายางอาจจะขึ้นอีกพอสมควรในเดือนหน้า ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอแบบหนึบๆ ราคาไม่โหดมาก ไม่ใช่dunlop เสียงดังได้ แต่อย่าเยอะจนหูอื้อ ;D

รถaltis 2010 ช่วงล่างtein ss(ตอนนี้ช่วงล่างดีเกินยางอย่างรู้สึกได้แล้วครับ :P)

ออฟไลน์ kimberry

• Jr. Member
  • **
Re: รบกวนเรื่องยางหน่อยนะครับ (ถ้ายังไม่เบื่อนะ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 17:05:46 »
เรื่องแรกไม่ขอออกความเห็นนะครับเพราะไม่ทราบ

ส่วนเรื่องเสียงสำหรับยางตัวนี้นั้นคงต้องทำใจครับ เป็นธรรมชาติของยางสปอร์ต
ถ้ามีงบอยากเปลี่ยนก็ได้ครับ โดยส่วนตัวผมใช้ยางไม่เกิน 4 หมื่นโลครับ
ถ้าเทียบกับว่าใช้ของแพงแต่ต้องลากยาวนั้น ผมขอใช้ของใช้ได้ราคาไม่แรงแต่เปลี่ยนเร็วหน่อยดีกว่าครับ

ตอนนี้ถ้าแนะนำลองดู Goodyear F1 directional 5 ครับผมเพิ่งเปลี่ยนมา 215/45/17 เส้นไม่เกินสี่พันครับ
โดยรวมพอใจครับ

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
Re: รบกวนเรื่องยางหน่อยนะครับ (ถ้ายังไม่เบื่อนะ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 22:18:57 »
 ;D บริดสโตน น่าสนนะครับ แต่ราคาแรง ลองเลือกรุ่นดู