ผู้เขียน หัวข้อ: New Cr-v เปิดตัวแล้วครับที่ญี่ปุ่น ราคาเริ่มต้นที่ 2.48 ล้านเยน  (อ่าน 8863 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ดูรวมๆแล้วใหญ่ขึ้นแต่ทำไมมิติตัวรถตัวเลขมันน้อยกว่าเดิมหว่า แต่สวยดีนะครับ
www.honda.co.jp/CR-V ครับ มีปุ่มสตาร์ทแล้วเย้

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
เครื่อง 2.0 ไม่อัพแรงม้าเลยวุ้ย

สรุปรุ่นนี้สีขาว กับ สีเงินไม่ค่อยแหล่มแหะ

สีเข้มๆสวยกว่าเยอะ

ถ้าเข้าไทยขอ push start กับ smart entry ได้มั๊ยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2011, 18:39:23 โดย integra »

nattanon_661

ในไทย อย่าหวังว่าจะเห็น push start ....แต่ก็ไม่เเน่  :D

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
สรุปคือ ไม่มีที่นั่งแถวสาม ^ ^

ครม. ปล่อยให้นำเข้าชิ้นส่วนมาได้

เกรงว่าจะเกี่ยวข้องแต่กับรถที่ Order ไว้แล้ว ไม่น่าเกี่ยวกับรถยนต์ที่กำลังเปิดตัว = ='

เครื่อง 2.0 (R20) ได้เกียร์ CVT
เครื่อง 2.4 (K24) เกียร์ 5speed

เครื่อง 2500cc คงไม่มีแ้ล้วมั้งครับ = ='
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2011, 18:09:51 โดย Wisidsak »
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ PREM

เหมือนจะดูคันใหญ่ขึ้น แต่ปรากฏว่าสั้นลง 30 มม. แฮะ :o ฐานล้อก็เท่าเดิม
2.0 ได้เกียร์ CVT ซะด้วยยยยยยย หวังว่าจะแก้ความอืดได้ไม่มากก็น้อย แต่จะรอดมาถึงเมืองไทยรึเปล่านี่สิ

Edit : ข้อมูลเพิ่มเติม ภาษาอังกฤษครับ
http://world.honda.com/news/2011/4111128All-New-CR-V/index.html

Honda โม้ว่า เครื่อง 2.0 FWD + CVT ให้อัตราเร่งช่วงต้นเท่ากับ 2.4 AWD + 5AT แต่ประหยัดสุดในคลาส 14.4 กิโล/ลิตร

ผมว่ามุมนี้สวยดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2011, 20:54:24 โดย PREM »
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
สรุปคือ ไม่มีที่นั่งแถวสาม ^ ^

ครม. ปล่อยให้นำเข้าชิ้นส่วนมาได้

เกรงว่าจะเกี่ยวข้องแต่กับรถที่ Order ไว้แล้ว ไม่น่าเกี่ยวกับรถยนต์ที่กำลังเปิดตัว = ='

เครื่อง 2.0 (R20) ได้เกียร์ CVT
เครื่อง 2.4 (K24) เกียร์ 5speed

เครื่อง 2500cc คงไม่มีแ้ล้วมั้งครับ = ='

จะนำเข้าได้แต่รถที่ไม่สามารถผลิตได้ในช่วงที่น้ำท่วมแค่นั้นมั้งครับ.. :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ templeboy

ได้โปรดติดแร็คหลังคาให้ด้วย มาโล้นๆแบบนี้รับไม่ได้จริงๆคร้าบบบบ  :o
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Nut_K

ได้โปรดติดแร็คหลังคาให้ด้วย มาโล้นๆแบบนี้รับไม่ได้จริงๆคร้าบบบบ  :o

+ 1 ครับ

methus zaa

ผมว่ามันต้องมีแล้วครับ รัฐบาลสนับสนุนนำเข้าชิ้นส่วนโดยไม่เสียภาษีขนาดนี้ ผมว่ามันต้องมีครับ ;D ถ้าไม่มีก็ลดต้นทุนมากไปแล้วครับ เพราะภายในรุ่นใหม่นี่ดูโล่งๆอ่ะครับ แปลกๆ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมไม่ชอบเลยเกียร์ CVT เจ๊งทีราคามหาโหดเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
2.0ได้ CVTมาด้วย ไม่เอาได้ใหมกลัวCVT ของHondaจังเลย

ออฟไลน์ vellcap

ไม่มี 2.0 AWD แฮะ
ถ้า AWD ของ Honda ส่วนใหญ่จะไม่ให้เกียร์ CVT นะครับ(หรือไม่ให้หมดเลยนี่แหละ)

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
ผมว่ารุ่นเดิมสวยกว่าเยอะ...ครับ

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
ในความคิดของผม ผมคิดว่ามันสวยมากๆเลยนะครับ ตัวปัจจุบันดูแล้วคล้ายๆคนปากห้อยไปหน่อย

และยิ่งได้ไฟเดย์ไลท์(หรือปล่าวไม่แน่ใจ)ด้วยทำให้ดูเด่นขึ้น  ส่วยด้านท้ายนั้นคล้ายกับ xc60 จริงๆเลยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2011, 20:32:24 โดย korkongzz »

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
ใส่ชุดเเต่งแล้วสวยมากคับ

ออฟไลน์ Shun

• **
ด้านหน้าสวยมาก   :D

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ชอบภายในของตัวใหม่ครับ ผมว่าสวยลงตัวดี
แต่ภายนอกยังชอบตัวเดิม + ชุดแต่ง Modulo ชุดใหญ่ครับ

ออฟไลน์ natty ib-cm

;D สวยจังตังไม่พอ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ในที่สุดก็มีคอนโซลกลางแล้วว  ;D

ว่าแต่คันเล็กลงจริงๆหรอเนี่ย ในภาพมันดูใหญ่มากเลยนะ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ดูมิติตัวถังแล้ว

ยาวขึ้นมา 20มิล เองหรือเปล่า

แรกๆ เหมือนจะยาวขึ้นมาเป็นไม้บรรทัด

:(
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Lilylizzie

• Newbie
  • *
 ;D ตัวBodyมองผ่านๆนึกว่าเป็นรถยุโรปไปเลยค่ะ

ออฟไลน์ EakkyMan

• **
  • สักวันหนึ่งเราจะโต
สวยดี, อยากรู้ออฟชั่น เวลาขายในไทยจะมีอะไรบ้างหว้า???? อิอิ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เห็นแล้วอยากกลับไปขับ gen 1

แปลกใจว่าฐานล้อสั้นลง แต่ทำไมมันดูอุ้ยอ้ายจัง

แต่เอ Push Start แล้ว น่าสนแฮะ (แต่จะมาหรือเปล่า?)

จะมี 7 ที่นั่งมั้ยหนอ?
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

methus zaa

ดูมิติตัวถังแล้ว

ยาวขึ้นมา 20มิล เองหรือเปล่า

แรกๆ เหมือนจะยาวขึ้นมาเป็นไม้บรรทัด

:(
สั้นลงนะครับ

methus zaa

เห็นแล้วอยากกลับไปขับ gen 1

แปลกใจว่าฐานล้อสั้นลง แต่ทำไมมันดูอุ้ยอ้ายจัง

แต่เอ Push Start แล้ว น่าสนแฮะ (แต่จะมาหรือเปล่า?)

จะมี 7 ที่นั่งมั้ยหนอ?
ฐานล้อเท่าตัวเก่าเลยครับ แล้วก็เท่า civic dimension ด้วย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ปุ่มสตาร์ท อาจไม่มาไทย Accord โฉมปัจจุบันบ้านเราที่ญี่ปุ่นติดตั้งให้มานานแล้วนะครับ บ้านเราไม่ใส่ให้หน้าตาเฉย ให้กุญแจมีดพับซะงั้น :(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^