ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าว BSI ของ BMW ขยายเพิ่มครับครับ  (อ่าน 8011 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
แจ้งข่าว BSI ของ BMW ขยายเพิ่มครับครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 10:43:29 »
อันนี้ไม่ใช่โฆษณาแฝงนะครับ

หลายๆท่าน (รวมทั้งคุณจิม)คงรู้ดีว่า :
   - ผมไม่ได้ทำงานกับ BMW
   - ผมไม่ได้ชอบ BMW
   - ผมไม่เคยเชียใครใช้ BMW

เพราะงั้นแน่นอนนะครับ

แตเมื่อวานทางเซลส่งBrosure มาให้ผม เลยอยากบอกให้เพื่อนๆ HLM ทราบครับ

"ถ้าซื้อรถ BMW ช่วง Motor Show จะได้รับประกัน BSI เป็น6ปี หรือ 120,000กม. เลยครับ"

คงจะเป็นสสิ่งที่ช่วยให้คนลังเลใน BMW สนใจขึ้นมาได้ไม่มากก็น้อยนะครับ ขอบคุณครับ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ [J]e[w]

• Hero Member
Re: แจ้งข่าว BSI ของ BMW ขยายเพิ่มครับครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 11:10:24 »
อิอิ  ขอบคุณครับ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: แจ้งข่าว BSI ของ BMW ขยายเพิ่มครับครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 11:19:29 »
ดีเลยล่ะ BMW สงสัยเอามาแก้เกมส์ S60 ที่ราคาต่ำมาก ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TRcdi

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 11:35:44 »
ขอบคุณครับ  น่าสนใจมากเลย

ว่าแต่รถผมเหลืออีก 600 กม. จะเลย 100,000 กม.   

ขอทาง BMW เพิ่มให้ผมเลยได้มั้ยครับเนี่ย 555   

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 11:58:10 »
 ;Dสวดยอดๆๆๆ

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 11:58:24 »
ขอบคุณครับ  น่าสนใจมากเลย

ว่าแต่รถผมเหลืออีก 600 กม. จะเลย 100,000 กม.   

ขอทาง BMW เพิ่มให้ผมเลยได้มั้ยครับเนี่ย 555   

ขอไม่น่าได้...แต่อาจจะซื้อเพิ่มได้ ต่ำๆก็ 50000 บาทขึ้นไปครับ

ดีใจนะครับที่เห็น BMW ใช้แคมเปญแบบนี้บ้าง นอกเหนือจากที่ให้ส่วนลดแบบไม่เกรงใจคนเพิ่งซื้อไป เหมือนที่ผ่านๆมา ถ้าเป็นไปได้ต่อไปตั้งเป็นมาตรฐานเลยครับ BSI 6 ปี รับรองเลยว่ายอดกระฉูดขึ้นอีกเพียบ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 12:18:06 »
BSIนี่ไม่รวมค่าอะไหล่ใช่ไหมครับ แบบถ้าพวงมาลัยเจ๊งตอนแสนโลเค้าจะเปลี่ยนให้ทั้งชุดโดยไม่คิดเงินแบบนี้หรือเปล่าครับ หรือว่ารวมหมด แล้งมันประกันอะไรบ้างอะครับ ::)

ออฟไลน์ MJunior

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 13:20:46 »
เงื่อนไขนี้ต้องจองและรับรถภายใน 31ธันวาคม นี้เท่านั้นนะครับ  ;D

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 13:24:38 »
BSIนี่ไม่รวมค่าอะไหล่ใช่ไหมครับ แบบถ้าพวงมาลัยเจ๊งตอนแสนโลเค้าจะเปลี่ยนให้ทั้งชุดโดยไม่คิดเงินแบบนี้หรือเปล่าครับ หรือว่ารวมหมด แล้งมันประกันอะไรบ้างอะครับ ::)

ง่ายๆคือทุกอย่างที่เสียครับ รวมถึงเปลี่ยนน้ำมันเครื่องและไส้กรองด้วย แต่ยกเว้น แบตเตอรี่ และยาง 4 ล้อ

ส่วนจะเปลี่ยนทั้งชุดหรือเปลี่ยนมากน้อยแค่ไหนอันนี้ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของช่างศูนย์ครับ แต่โดยปกติแล้ว พอใกล้จะหมด BSI ก็จะมีการตรวจใหญ่ครั้งนึงอยู่แล้ว เพื่อทำการเปลี่ยนๆๆๆ ของที่มีแนวโน้มจะเสียหลังจากหมด BSI ครับ จากนั้นก็เข้าสู่ภาวะดูแลตัวเอง...อะไรเสียขึ้นมาตอนนี้ก็ตัวใครตัวมันครับ  8)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 13:43:46 »
เงื่อนไขนี้ต้องจองและรับรถภายใน 31ธันวาคม นี้เท่านั้นนะครับ  ;D

เดาว่าคงไม่serious เท่าใหร่ครับเรื่องนี้ น่าจะคุยกับ sale ได้ โดยเฉพาะกรณืที่ BMW ส่งมอบรถให้ไม่ทันก่อนสิ้นปี

ส่วนหลังงานก็อาจจะได้ต่อไปอีกสักพัก เพราะที่บ้านเคยซื้อ BMW หลังงาน motor show ประมานหนึ่งเดือนก็ขอ deal เดียวกับในงานได้ง่ายๆเลย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 13:48:44 »

เดาว่าคงไม่serious เท่าใหร่ครับเรื่องนี้ น่าจะคุยกับ sale ได้ โดยเฉพาะกรณืที่ BMW ส่งมอบรถให้ไม่ทันก่อนสิ้นปี

ส่วนหลังงานก็อาจจะได้ต่อไปอีกสักพัก เพราะที่บ้านเคยซื้อ BMW หลังงาน motor show ประมานหนึ่งเดือนก็ขอ deal เดียวกับในงานได้ง่ายๆเลย
ถ้าได้ก็ดีครับ
แต่แนะนำเพื่อนๆว่า อาจต้องเพิ่มข้อความให้ชัดเจนลงไปในใบจองเลยนะครับ เพื่อความชัวว์ จะได้ไม่ต้องมาเถียงกันภายหลังนะครับ

ออฟไลน์ HME

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 15:29:08 »
โห บีเอ็ม จัดหนัก!!!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 17:56:28 »
ราคารถเพิ่มขึ้นด้วยรึเปล่า ตอนนั้นเริ่ม BSI ใหม่ๆ ราคารถก็เพิ่มตั้งแสนนึง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 18:09:03 »
ใจถึงดีครับ

ยิ่งแข่งกันมากๆ ผู้บริโภคยิ่งได้ประโยชน์

นอกจากรถระดับพรีเมี่ยมแล้ว อยากให้รถตลาดแข่งกันดุเดือดแบบนี้บ้างจัง...

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 18:24:17 »
เพราะแบบนี้ ราคาแบบนี้นี่เอง ทำให้หลายๆคนควักเงินเพิ่มไปใช้รถ Premium เยอะขึ้น
อีกหน่อยคงจะเหมือนสมัยก่อนที่ Volvo 940 , Mercedes Benz W123 W124 W201 , BMW 318i E36 และ E34 เต็มบ้านเต็มเมือง 

ออฟไลน์ north

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 18:44:15 »

แต่แนะนำเพื่อนๆว่า อาจต้องเพิ่มข้อความให้ชัดเจนลงไปในใบจองเลยนะครับ เพื่อความชัวว์ จะได้ไม่ต้องมาเถียงกันภายหลังนะครับ

ทาง sale ของ BMW มิลเลเนียม พระราม4 บอกผมว่าเงื่อนไขต้องออกรถก่อน 18 ธ.ค.นี้คับ
คือประมาณว่าต้องเป็นรถที่จองไว้สักระยะนึงแล้ว หรือไม่ถ้าจองซี่รี่3ตอนนี้จะได้รับรถเลย(ตัวปัจจุบันนะคับ)
แต่พอมาอ่านในกระทู้ของบนบอกว่าได้ถึง 31 ธ.ค. เดี่ยวต้องถามSaleอีกที

ส่วนอีกอันบอกว่าสามารถต่อลองกับ sale ให้ยืดเงื่อนไขได้ด้วย อันนี้เพิ่งทราบจริงๆคับ ขอบคุณมากคับ
เดี่ยวต้องลองถาม sale อีกที
ตอนแรกคุยๆกับ sale. แล้วSale บอกว่าอย่างไงก็ยืดไม่ได้

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 19:34:56 »

ทาง sale ของ BMW มิลเลเนียม พระราม4 บอกผมว่าเงื่อนไขต้องออกรถก่อน 18 ธ.ค.นี้คับ
คือประมาณว่าต้องเป็นรถที่จองไว้สักระยะนึงแล้ว หรือไม่ถ้าจองซี่รี่3ตอนนี้จะได้รับรถเลย(ตัวปัจจุบันนะคับ)
แต่พอมาอ่านในกระทู้ของบนบอกว่าได้ถึง 31 ธ.ค. เดี่ยวต้องถามSaleอีกที

ส่วนอีกอันบอกว่าสามารถต่อลองกับ sale ให้ยืดเงื่อนไขได้ด้วย อันนี้เพิ่งทราบจริงๆคับ ขอบคุณมากคับ
เดี่ยวต้องลองถาม sale อีกที
ตอนแรกคุยๆกับ sale. แล้วSale บอกว่าอย่างไงก็ยืดไม่ได้

ดูดอกจันทร์ตัวเล็กๆข้างล่างตามลิงค์นี้เลยครับ http://www.bmw.co.th/th/th/bmw-motor-expo-2011.html?gclid=CIKum5Ov3qwCFeFKpgodL14xpw