ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ J!MMY/เพื่อนๆได้ไปชมงานมอเตอร์เอ็กซ์โป รอบสื่อฯวันนี้หรือเปล่า- WOW CR-Z  (อ่าน 10865 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
เอารูปรถกะพริตตี้มาอวดบ้างนะครับ .......

รูปจากเวป manager
http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9540000152461
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2011, 14:29:17 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ Nut_K

ผมไปพรุ่งนี้ครับ  ;D

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
ไปพรุ่งนี้เหมือนกันคับ

ผมไปพรุ่งนี้ครับ  ;D
ไปพรุ่งนี้เหมือนกันคับ

อิจฉาอ่ะ ไปวันธรรมดา คนไม่พลุกพล่าน ถ่ายรูปสบายๆ .. ผมคงไปวันเสาร์ไม่ก็อาทิตย์ (T_T)

อ้อ งานบ้านเราชนกับมอเตอร์โชว์ที่ญี่ปุ่น เปิดงานวันเดียวกันเลย ..
ภาพนี้แถม ไม่รู้ว่าเห็นกันหรือยัง ตัวนี้เป็น Mazda Takeri concept โชว์ตัวใที่ Tokyo Big Sight วันนี้

CR-Z ขาวจริง สวยจริง  ;)

credit pic. : web manager
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2011, 14:35:27 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ mongolias

ผมไม่ไปครับ ขี้เกียจขับรถไป
อีกอย่างรถก็ซื้อมาแล้วด้วย

ออฟไลน์ Ntouchpong

• Jr. Member
  • **
ไปพรุ่งนี้ครับ ^^ คนน้อยดี ไม่พลุกพล่าน เดินสบายอารมณ์ดีครับ

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
ตอนนี้ยัง งง อยู่เลยว่า CRZ มันไม่ใช่รถ Concept แล้วนะ
จะเอามาโชว์ทำไม

หรือจะขายในไทยในอนาคต ???????

ตอนนี้ยัง งง อยู่เลยว่า CRZ มันไม่ใช่รถ Concept แล้วนะ

1. ไม่มีรถใหม่โชว์ ( เดิมจะเปิดตัว new civic 2HC )
2. สำหรับบูธฮอนด้าในงานมหกรรมยานยนต์ปีนี้ ยนตรกรรมที่โดดเด่น คือ ฮอนด้า CR-Z  ยนตรกรรมสปอร์ตไฮบริด รูปลักษณ์โฉบเฉี่ยวนำสมัยและขับขี่สนุก ซึ่งได้เปิดตัวไปแล้วที่ประเทศญี่ปุ่น โดยได้รับรางวัลอันทรงเกียรติ “รถยนต์ยอดเยี่ยมแห่งปี” ของญี่ปุ่นในปี 2011 และยังเป็นหนึ่งในรถยนต์ที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม
http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1322634604&grpid=&catid=08&subcatid=0800

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!

เป็น Halo Vehicle ดึงคนเข้ามาที่ booth ไงครับ หรือไม่ก็ เอามาลอง sound เสียงว่า ถ้าสมมุติจะเอาเข้ามา จะรอดมั้ย

เมื่อก่อน Mitsubishi ก็เคยเอา Colt กับ i มาโชว์
GM ก็เคยเอา Camaro มา

ผมว่าไม่แปลกนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
CR-Z ขาวจริง สวยจริง  ;)

credit pic. : web manager
อะไรขาวหรอครับ ::) ::)

ออฟไลน์ Zx-III

cr-z honda เอามาขายในงานหรือเอามาแค่โชว์อะครับ เเล้วมีโอกาศจะขายในไทยมั๊ย เห็นตามwebนอก เอามาแต่งสวยมากๆ โมแรงก็เพิ่มได้ เห็นในwebไทยมีปล่อยมือ2 แต่ง+โม มาสวยเลย ติดอย่างเดียว ราคามันแรงไป

ออฟไลน์ MoLee

คิดอยู่ว่าจะไปดีมั้ย แต่ถ้าจะไปก็คงเพราะว่าRangerT6...... ::)

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
เข้ามางงว่าทำไมตื่นเ้ต้นอะไรกับ CR-Z กับทาง Honda หรอครับ?

เค้าเปิดขายกันมานานแล้ว เอามาโชว์ ก็คงเอามาโชว์แข่งกับ บูทติดกันแค่นั้นเอง บูทข้างๆ ชอบเอา Peius Family มาโชว์

Honda CR-Z ทาง Gray นำมาขายนานแล้วครับ

(ร้านยางใน จังหวัดผม เห็นเค้าซื้อมาใช้แล้วคันนึง รวยจริงๆ )
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เข้ามางงว่าทำไมตื่นเ้ต้นอะไรกับ CR-Z กับทาง Honda หรอครับ?

เค้าเปิดขายกันมานานแล้ว เอามาโชว์ ก็คงเอามาโชว์แข่งกับ บูทติดกันแค่นั้นเอง บูทข้างๆ ชอบเอา Peius Family มาโชว์

Honda CR-Z ทาง Gray นำมาขายนานแล้วครับ

(ร้านยางใน จังหวัดผม เห็นเค้าซื้อมาใช้แล้วคันนึง รวยจริงๆ )
เค้าตื่นเต้นกับที่ฮอนด้าจะเอามาขายเองหน่ะครับ ไม่ได้ตื่นเต้นเกี่ยวกับตลาดเกรย์เลย 55

ตลาดgrey รู้ว่ามีนานเเล้วครับ ที่ผมสนใจคือhonda จะเอามาขายเหมือนพวกcelica gen7 350z mx-5 หรือเปล่าแค่นั้นเเหละ jukeก็ยังไม่มาเซง

ออฟไลน์ TTL

ไม่รู็้ครั้งนี้จะไปดีไม เพราะรู้สึกว่างานมันแนวเดียวกับมอเตอร์โชว์ต้นปี ถ้ามีก็มีแต่Nissan MCแล้วก็รถกระบะทั้งหลาย

เลยคิดว่าขะรวบยอดว่า ไปต้นปีหน้าเลย ไม่รู้ทำไมปีนี้คิดแบบนี้ ไม่ได้ขี้เกียจจะไป

แต่ปีนี้มันรู้สึกอย่างนั้นจริงๆครับรู้สึกมันดูไม่ค่อยอยากไป(ไม่รู้ดอยู่คนเดียวป่าวหว่าาา)

GreenG

ผมสารภาพครับ เข้ามาดูเพราะ CR-Z เท่านั้นครับ :D

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc

เค้าตื่นเต้นกับที่ฮอนด้าจะเอามาขายเองหน่ะครับ ไม่ได้ตื่นเต้นเกี่ยวกับตลาดเกรย์เลย 55

CR-Z เนี้ยนะครับ Honda Thailand จะมาขายเอง

ถ้าพูดถึง Jazz Hybrid ยังง่ายกว่าครับ >_<"
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ The Coup Channel

แล้วถ้าเกิด CR-Z เอามาขายเป็นระยะเวลา 8 เดือนล่ะ  ::)

ออฟไลน์ Sappe!

จะได้ไปวันไหนเนี่ย  ??? ??? ???
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

methus zaa

CR-Z เนี้ยนะครับ Honda Thailand จะมาขายเอง

ถ้าพูดถึง Jazz Hybrid ยังง่ายกว่าครับ >_<"
รอดูกันต่อไปครับ

ออฟไลน์ MyGuS

• Jr. Member
  • **
ได้ยินมานานแล้วเหมือนกันว่า CR-Z จะเข้ามาทำตลาดในบ้านเรา  ตอนนี้มาเลก็เอาเข้ามาขายแล้ว อยากให้บ้านเรามาไวๆบ้าง

ดูอย่างมาสด้า เอา MX5 CX9 มาขาย  ขายได้เดือนละ2 3 คัน เค้ายังเอามาขายเลย

แล้วระดับฮอนด้า ทำไมจะเอามาไม่ได้ละครับ??  ขายไม่ค่อยได้ยอดไม่ค่อยได้กำไร แต่ได้แบรนด์เต็มๆเลย  :o

inkirby

แล้วถ้าเกิด CR-Z เอามาขายเป็นระยะเวลา 8 เดือนล่ะ  ::)
//สะกิดให้ตื่น...

ออฟไลน์ LimitedEdition

ใครจะไปรู้ ถ้ามาแล้วตั้งราคาชนพรีอุสล่ะ...

อะไรขาวหรอครับ ::) ::)

ตอบด้วยความสัตย์จริง ที่โพสท์ว่า CR-Z ขาวจริง สวยจริง  คือ

Pretty Girls

:D

ออฟไลน์ nonp

ใครจะไปรู้ ถ้ามาแล้วตั้งราคาชนพรีอุสล่ะ...

ต่อให้มา ก็คงขายดีไม่ระเบิดหรอกครับ
รถมันเป็นตลาดเฉพาะกลุ่มมากๆ เพราะมันคือรถสปอร์ตไฮบริดจ์ นั่งได้แค่ 2 คนเอง

แต่ถ้ามาจริงและราคาเท่า Prius ผมซื้อเลย !!

ถ้าเท่าprius นี้น่าสนมากๆ แต่จะได้เหรอ ไม่ค่อยอยากหวังมาก jukeนี้รอตั้งนานยังไม่มาเลย