ผู้เขียน หัวข้อ: // ผมคงยังไม่ได้ไป Motor Expo จนกว่าพ้น 3 วันนี้ไปละครับ..เหตุผลด้านใน..//  (อ่าน 16975 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dejdazzle

• Full Member
อย่างนี้ต้องรีปไปศึกษา Swift & CX-5 แบบเจาะลึกอย่างด่วนๆ ไม่สนใจMirage & new CRVและ 55555

ออฟไลน์ comet1123

555ท่านเจ้าสำนักเราแอบหนี่ไปต่างแดนซะงั้น เหอๆๆๆๆ

ออฟไลน์ AxeloXT

• Newbie
  • *
บินเดี่ยวเลยครับ อิอิ
ว่าแต่อย่าลืมถ่ายรูปสาวๆ กลับมาฝากชาว HLMด้วยนะครับ 55+
ล้อเล่นนะครับๆ.  :D:D

ออฟไลน์ AzLaRN

11. ไปนั่ง Mazda CX-5 กำลังคอมเมนท์รถ ให้ Oku-san เพื่อนชาวญี่ปุ่นของผมฟังอยู่
     นักข่าว TV มาขอสัมภาษณ์ กล้องไฟ และไมค์เต็มพิกัด ยื่นนามบัตรมาให้ ตกใจแทบสิ้นสติ
     เพราะบนนามบัตร มีโลโก้ สถานี NHK หราอยู่!!!!!! เอาวะ! จัดไป!

12. CX-5 นอกจากทำให้คุณลืม Trtibute ไปได้แล้ว คุณยังจะลืม CR-V ไปได้เลยอีกด้วย!! และที่พูดเนี่ย คือ CR-V ใหม่นะ ไม่ใช่แค่รุ่นปัจจุบัน!!!

ถ้าเปลี่ยนโลโก้เป็นใบพัดสีฟ้า คงมีการสับสนกันบ้างแน่ๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
คงสนุกน่าดูครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

มีรูปเจ้าสวิฟท์อีโก้คาร์มาฝากมั๊ยครับพี่จิมมี่ ชักสนใจตัวนี้มากๆแล้วสิ ตอนนี้วีออสที่ตั้งใจจะจองไว้เซลล์บอกได้อย่างเร็วเดือนเมษา แล้วก้ไม่มีของแถมก็เลยถอยออกมาก่อน

เหมื่อนว่าที่ญี่ปุ่นไม่มีรถอีโคคาร์นะครับ ..
สวิฟท์ตัวที่โชว์ในงานโตเกียวมอเตอร์โชว์ก็เป็นตัว Swift Sport ตัวเดียวกับที่เพิ่งเปิดตัวในงานแสดงรถของฝั่งยุโรปที่ผ่านมา

ออฟไลน์ redsun

อยากเห็นECO CAR ที่ดีที่สุดเร็วๆจังครับ..

ปล.โตเกียว โตเกียว โตเกียว :o

ออฟไลน์ pilly

• Newbie
  • *
บินเดี่ยวเลยครับ อิอิ
ว่าแต่อย่าลืมถ่ายรูปสาวๆ กลับมาฝากชาว HLMด้วยนะครับ 55+
ล้อเล่นนะครับๆ.  :D:D
สงสัยจะเป็นรูปหนุ่มๆมากกว่านะค่ะ

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
cx 5 ภายในสวยดีครับ ;D

ออฟไลน์ Tern vtec

cx-5 ภายในเหมือนรถยุโรปเลย สวยๆๆๆ

ออฟไลน์ 370Z

ปีนี้นึำกว่าคุณจิมมี่ไม่ได้ไป เพราะไม่เห็นพูดถึงเลย
ผมค่อนข้างแปลกใจการเลือกปฏิบัติของซุบารุ ซึ่งปรกติญี่ปุ่นจะไม่ทำอย่างนี้  :-\

ออฟไลน์ simcity

ขอรูป CX5 เยอะๆ หลายๆ มุมได้มั้ยคร๊าบบบ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
อยากไปต่างประเทศมากๆ โดยเฉพาะญี่ปุ่น เห็นภาพแล้วอยากไปเลยครับ ขอให้เดินทางกลับมาโดยสวัสดิภาพครับ

ออฟไลน์ Pong000

wow!! CX-5 ดีมากขนาดนั้นเลยหรอเนี่ย

มาไทยราคาอย่าแรงมากนะ  ;)

ออฟไลน์ Sappe!

อยากไปมั้งจัง จะมีโอกาสไหมน้อๆ  :D

ขอให้สนุกน่ะครับ พี่จิมมี่  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ north

ขอรูป CX5 เยอะๆ หลายๆ มุมได้มั้ยคร๊าบบบ

เห็นด้วยคับช่วยจัดรูป CX5 เยอะๆนะคับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
อยากเห็นรูปบรรยากาศในงานเต็มๆจัง 8)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ที่แท้ โฆษณาโดราเอมอน 3 ตอนก็คือการโปรโมทนี่เอง

เห็น tokyo big sight  ตอนแรกนึกว่าเจ้าของเว็บมางานรวมมิตรหนังสือการ์ตูนทำมือเสียอีก  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ใครบอกว่าไม่มีจ้ะ

เมื่อวานนี้วันแถลงข่าว บางคัน ยังไม่ขนเข้ามาจอด

วันนี้แหละ มากันครบเลย หลายบูธ ปรับตำแหน่งรถกันใหม่ทั้งหมดเลย
บางบูธ ต่างจากเมื่อวานโดยสิ้นเชิง

หลังจากที่สำรวจดูแล้ว

ขอยืนยันว่า 98 - 99 % ของรถเวอร์ชันญี่ปุ่นคันที่จอดในงาน (คันสีแดง ที่เห็นอยู่นี้)

เหมือนเวอร์ชันไทยเปี๊ยบ ไม่เว้นแม้แต่วัสดุในห้องโดยสารจ้า

----------------------------------

พี่ Dejdazzle ครับ

ฝากบอกทีมของพี่ด้วยครับ..ออพชันอะไรที่ผมเคยเห็น ในรถคันสีแดงๆ หลังคากระจกๆ หนะ
อะไรที่พอจะเอามาขายในบ้านเราได้ สั่งมาเลยครับ จัดมาเลย อย่าให้เกิน 555,000 บาท เป็นอันขายได้แน่

ส่วน SUV หนะ..ผมว่า ถ้าตอนนี้ คิดจะทำอะไร กว่าจะได้เห็น อีก 4 ปี ผมว่า จะไม่ทันเอาแล้วนา!

-----------------------------------

เรื่อง แคมเปญ Reborn ของ Toyota นั้น ไม่เชิงครับ

วันนี้ได้คุยกับเจ้าหน้าที่ชาวญี่ปุ่นของทาง Toyota แล้ว
ได้ความว่า แนวคิดของแคมเปญนี้ก็คือ จากเหตุการณ์ทั้งแผ่นดินไหวและสึนามิในญี่ปุ่น
และแผ่นดินไหวในประเทศไทย Toyota อยากจะทำแคมเปญอะไรสักอย่างออกมา
เพื่อให้หลายๆคน ใน Tohoku ที่ทุกข์ และกำลังต้องต่อสู้ มีความหวัง และไม่ลืมความฝันของตัวเอง
(ซึ่ง แน่นอนว่า ทางอ้อมแล้ว ก็ย่อมหมายถึง ความฝันในการมีรถด้วยนั่นละ)
ก็เลยใช้ โดราเอมอน เพราะว่า เป็นตัวแทนจากโลกอนาคต ในแง่ดี
ส่วน การใช้ ดาราดังของญี่ปุ่นสองคน ก็เพราะว่า ต้องการสื่อให้เห็นถึงความยากลำบากของทุกสิ่ง
ที่ฝ่าฟันมา ยากลำบากกว่านี้ ก็ผ่านกันมาแล้ว มาในยุคใหม่ วีบุรุษทั้ง 2 คนของญี่ปุ่น
ที่มาเกิดใหม่ ก็เหมือนกับว่า จะช่วยพลิกฟื้นความฝันของผู้คน ในอีกทางหนึ่งด้วย

ออฟไลน์ ChaLaLa

• Newbie
  • *
เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

หวังว่าจะได้ดู Review อื่นๆ นอกจากเรื่องรถด้วยน่ะ

เช่นความเป็นอยู่ของครอบครัวคนญี่ปุ่นเป็นต้น

ออฟไลน์ CRO

CX5 นี่จะมีเครื่องดีเซล ไหมเนีย มีแล้วต้องลุ้นว่าจะเข้าไทยด้วยรึเปล่าน๊า  8)

ออฟไลน์ bmwmania

พี่จิมมี่นี่ละเอียดทุกขั้นตอนจริงๆชื่นชมมว๊ากกกกกก
cx5 นี่สวยจริงๆครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
มารอชมด้วยคนครับผม

อ่อ อย่าลืม Yokoso JAPAN สวัสดีญี่ปุ่น 2009 ตอนที่ 4 ด้วยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เห็นแล้วอยากไปมั่งจริงๆ

ขอบคุณภาพบรรยากาศที่เก็บมาฝากครับผม
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ m35025

• Jr. Member
  • **
CX-5 โอ๊ย เห็นแล้วชอบมากกกกกกกก  ทำไงดี พึ่งจะขาย Mazda 3 แล้วไปจอง Cap ดีเซล แต่ไม่มีรถเลย ........  หรือจะอดทนรอ รอ ... แล้วเครื่องล่ะ ทานอะไร ดีเซลหรือป่าว เบาะแถวสาม คงไม่มีแน่เลย แต่ยี่ห้อนี้ กับที่บ้าน โดนใจเลยน่ะ รวมทั้งศูนย์บริการก็สนิทกันดี สบายใจ หายยห่วง !!

ออฟไลน์ pockka

• Newbie
  • *
ขากลับหิ้วสีมาฝากสองกระป๋อง
อิอิ