ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดมาจน35หนาว..แล้ว..เพิ่งเคยเจอ.....คนแบบนี้ก็มีด้วย????  (อ่าน 6009 ครั้ง)

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
เหตุเกิดตอน 9.15 โมงเช้านี้เอง...สดๆ
4แยกแห่งหนึ่งของอุตรดิตถ์....
ตามรูปเลยครับ...ผมเจอเจ๊ M3จอดรถซื้อไก่ย่างครับ..พี่น้อง..สงสัยเจ๊แกคงไปอยู่ อเมริกามาก่อนเลยสับสนเรื่องเลนรถ.....
จอดมันทางขวามือเลย..แถมไม่ใช่ถนนที่มีที่ทางจอดรถนะครับ..เส้นนี้รถสวนกันได้อย่างเดียว...
แถมอีกอย่างข้างหลังแก..แค่15เมตรเป็นทางรถไฟนะครับ....
รถผมจะเลี้ยวซ้ายไป.....เลยไปไม่ได้เพราะติดเจ๊แก...ทางตรงข้ามกับแก..มีรถจอดไปไม่ได้เพราะแกอยู่อีก3คัน
ใจนึงก็อยากจะเลี้ยวไปจอดให้ติดหน้ารถเจ๊แกไปเลยแต่ดูท่าทีที่แกสั่งไก่แม่ค้าแล้วชี้ไม้ชี้มือแล้ว..ผมคงเถียงแกไม่ทัน..ไม่เอาดีกว่า...
ฝั่งตรงกันข้ามกับผมก็มีรถที่จะเลี้ยวไปทางแกอีก2คัน....คือสรุปทุกคนติดหมดไปไม่ได้เพราะ เจ๊แกรอสั่งไก่ย่างอยู่.....
เคยเจอกันไหมครับ..คนแบบนี้.....ขับไปอีก20เมตรหาที่จอดแล้วลงมาซื้อก็ได้.....
เห้อ  อนิจจา......

เคยเจอกันไหมครับ....พี่น้องเอ้ยยยยย!!!!!!!!!!!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2011, 10:08:19 โดย poonshop »

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
ไม่ไปจอดตรงทางรถไฟเลยหละ...ครับ
My impression is Impreza

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
เมพ!!!

ออฟไลน์ forevertop

• Newbie
  • *
  • OSK 115
เมื่อใดที่คนเราคิดว่าโลกหมุนรอบตัวเค้าเอง ก็จะเกิดเหตุการณ์เยี่ยงนี้ครับ

อย่าเอาเป็นอารมณ์เลยครับ บนท้องถนนยังมีอีกมากมายที่นึกไม่ถึงว่า ทำได้ไงหว่า???
"Life will find a way"

ออฟไลน์ 6162002

เมื่อใดที่คนเราคิดว่าโลกหมุนรอบตัวเค้าเอง ก็จะเกิดเหตุการณ์เยี่ยงนี้ครับ

อย่าเอาเป็นอารมณ์เลยครับ บนท้องถนนยังมีอีกมากมายที่นึกไม่ถึงว่า ทำได้ไงหว่า???
จริงแฮะ

แต่ถ้าผมเจออย่างจขกท. ถ้าไม่รีบก็ไม่อะไร แต่ถ้ารีบๆอยู่คงหัวเสียน่าดู - -

GreenG

• บุคคลทั่วไป
แปลกดีแต่เข้าใจครับไม่มีที่จอด  :D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เคยเจอประมาณนี้ จอดรถซื้อของบีบแตรเรียกแม่ค้าให้มารับออเดอร์โดยไม่ลงจากรถ หน้าตาดูบอกบุญไม่รับ รับแต่บาปกับคำด่าในใจของคนแถบนั้น แม่ค้าก็ทำเฉยไม่ไป มันก็บีบแตรตะโกนเรียกอยู่นั่นแหละจนเพื่อนแม่ค้าที่อยู่ใกล้ๆบอกว่าไปรับออเดอร์มันหน่อยเถอะเห็นใจคนอื่น หนวกหู ตัดรำคาญมันไป
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
เจอแบบนี้ เหนื่อยใจครับ

ปล่อยๆเค้าไป  :-\

ออฟไลน์ Lertvarit

เกิดมาเพื่อแก่จริงๆ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ผมจะจอดขวางหน้ารถแก แล้วสั่งไก่บ้างครับ

ถ้าเจ๊แกจะถอดหลังแล้วเลี้ยวเบี่ยงออก ผมก็จะขยับรถไปขวางเจ๊แกอีก

กันชนรถผมเป้นเหล็ก เอาไว้ปะทะกับเกรียนขับรถพลาสติกไง 555+

ออฟไลน์ SP

ผมจะจอดขวางหน้ารถแก แล้วสั่งไก่บ้างครับ

ถ้าเจ๊แกจะถอดหลังแล้วเลี้ยวเบี่ยงออก ผมก็จะขยับรถไปขวางเจ๊แกอีก

กันชนรถผมเป้นเหล็ก เอาไว้ปะทะกับเกรียนขับรถพลาสติกไง 555+

เจ๋ง !  ;D ;D ;D

เป็นผมไปจอดขวางตามยาวเลยครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
555+
อนิจจา!!!
ทำใจร่มๆดีกว่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ruksadindan

น่าจะระบุข้อเท็จจริงที่เห็นแก่ตัวได้ครับ
RHT เชียวนะ อี๋

ออฟไลน์ H.

เบิ้ลเครื่องใส่เลยครับ  ;)
H.

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
เจ๊แกช่างกล้าจริงๆ  แยกนั้นมันห่างจาก สน. แค่200เมตรเองนะ

ออฟไลน์ iDrive

• Newbie
  • *
เค้าเกีย  LG