ผู้เขียน หัวข้อ: PRIUS PLUGIN HYBRID จะขายแล้ว แล้วจะมี CAMRY 2012 PLUGIN HYBRID ไหมครับ  (อ่าน 5447 ครั้ง)

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

• Sr. Member
PRIUS PLUGIN HYBRID จะขายแล้ว ต้นปีหน้า ที่ญี่ปุ่น
คาดว่าตัว  PRIUS PLUGIN HYBRID จะขายในไทยตอนไหน (อย่างเร็ว)
ราคาน่าจะจบที่เท่าไร

แล้วจะมี CAMRY 2012 PLUGIN HYBRID ไหมครับ
หากมี ทุกท่านคิดว่า น่าจะพร้อมขายในไทย ปีไหน
และหากมี ราคาจะประมาณไหน

คนที่ ที่พักห่างจาก ที่ทำงานไม่เกิน 10 km คงถวิลหา รวมทั้งผมด้วย

ปล. CAMRY 2012 ประกอบที่ไทยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
Re: PRIUS PLUGIN HYBRID จะขายแล้ว แล้วจะมี CAMRY 2012 PLUGIN HYBRID ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 21:51:39 »
ผมว่าอาจจะยังไม่มาน่ะครับ สำหรับ Prius Plugin Hybrid อ่ะ

แต่ก็ไม่แน่ครับ แต่คิดว่าคงอีกนาน เพราะอะไรๆก็ยังไม่พร้อม

เพราะบ้านเรายังไม่มีสถานีชาร์ตไฟเลยครับ

ชาร์ตกับไฟบ้านได้อย่างเดียว พอแบตหมดก็วิ่งน้ำมันต่อ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: PRIUS PLUGIN HYBRID จะขายแล้ว แล้วจะมี CAMRY 2012 PLUGIN HYBRID ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 01:55:33 »
ผมว่าอาจจะยังไม่มาน่ะครับ สำหรับ Prius Plugin Hybrid อ่ะ

แต่ก็ไม่แน่ครับ แต่คิดว่าคงอีกนาน เพราะอะไรๆก็ยังไม่พร้อม

เพราะบ้านเรายังไม่มีสถานีชาร์ตไฟเลยครับ

ชาร์ตกับไฟบ้านได้อย่างเดียว พอแบตหมดก็วิ่งน้ำมันต่อ

เห็นด้วยครับ

ประเทศที่มี plug in hybrid หรือแม้แต่ EV ขายโดยบริษัทแม่ จะมีสถานี quick charger ขึ้นเยอะ และมีความชัดเจนจากภาครัฐพอสมควรแล้ว แต่บ้านเรานโยบายตรงนี้ยังไม่ชัด (นอกจากที่ Mitsubishi จะเอา iMIEV มาทดสอบ กับอะไรสักอย่าง ที่ตกลงกับ Nissan ไว้) ดังนั้นรถพวกนี้ ยังไม่น่าจะมาช่วง 2-3 ปีนี้แน่ๆ ครับ

ไม่งั้นจะกลายเป็นมีรถ แต่ไม่มีที่เสียบ เสียอย่างงั้น
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 13:15:28 »
มาเถอะ ถ้าไม่มาไม่คิดซื้อรถใหม่แล้ว ใช้เดิมๆไปเนี่ยแหละ มีแต่แบบเดิมๆเบื่อแล้วครับ
 ;D ;D ;D