ผู้เขียน หัวข้อ: ++จินตนาการ ร่างทรง 2013 Toyota Corolla Altis มีภาพแอบถ่ายเป็นต้นแบบ++  (อ่าน 21686 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
หลังจากผมทำข่าว "Toyota Auris ชื่อนี้ต้องเปลี่ยนเป็น Corolla Hatch"

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3309:toyota-auris--corolla-hatch&catid=47:worlds-news&Itemid=55

ทำให้ผมนึกได้ว่า

ภาพแอบถ่าย 2013 Toyota Auris นั้นก็ลงข่าวไปแล้ว และน่าจะอ้างอิงโครงร่างตัวถังครึ่งคันหน้าได้
เพราะขนาด Auris รุ่นปัจจุบันยังใช้โครงหลัก  ๆ ร่วมกับ Altis Sedan เลย

เมื่อดูจากภาพแอบถ่ายพบว่า ตัวรถจะปราดเปรียวมากขึ้นนะ หน้าทิ่มลงเสา A ลาด แนว Civic, Hyundai ชอบกล
ตัวรถดูสปอร์ตขึ้น ส่วนครึ่งคันหลังนั้นเนี่ย ต้องเดากันต่อไปฮ่า ๆ

ส่วนใครจะหวังความสวยจาก 2014 Corolla Altis นั้น ตอนนี้ยังบอกกันไม่ได้เนาะ

http://headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3214:-2013-toyota-auris-modelchange&catid=48:spyshot&Itemid=55

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ดูจากเส้นสายคงหน้า Estima ท้าย CT200h
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เหอ จะตกรุ่นอีกแล้ว  ???
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ด้านหน้า

แต่รับรองว่าดีไซน์ไม่เหมือนกับ 2014 Altis

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
สงสัยจะเป็น Vitz โดนยืดละมั้งครับ ด้านหน้าดูๆ ไปก็คล้ายๆ นะ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ได้แต่บอกว่า

อย่าคาดหวังว่า Corolla ใหม่จะสวยกว่าเดิมครับ
เพราะแนวโน้มล่าสุดที่เห็นในภาพ Spyshot ของ MAG-X เล่มล่าสุด
กับคำบอกเล่าของผู้เกี่ยวข้อง ทำให้ผมเชื่อมั่นว่า รุ่นปัจจุบันนี้ สวยแล้ว
รุ่นต่อไป อาจไม่สวยเท่านะครับ บอกกันไว้ก่อน เผื่อใจไว้เลย

ออฟไลน์ Shun

• Jr. Member
  • **
รุ่นปัจจุบันสวยแล้วหรอครับเนี่ย T T
แล้วขนาดตัวถังจะใหญ่ขึ้นได้อีกรึป่าวครับ   :P

ออฟไลน์ buggle01

• Full Member
รุ่นปัจจุบันสวยแล้วหรอครับเนี่ย T T
แล้วขนาดตัวถังจะใหญ่ขึ้นได้อีกรึป่าวครับ   :P

กด Like!
รุ่นนี้ ไม่สวยเลยจริงๆนะครับ
แถมนั่งไม่สบาย ห้องโดยสารก็คับแคบ ผมตัวสูงหัวติดด้านหลัง
ด้านหน้าก็เกือบติด

รุ่นต่อไป แย่กว่านี้???

มีตราสามห่วงก็ขายได้ชัวร์ :)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่า Corolla ตัวปัจจุบันมันเตี้ยยังไงไม่รู้ครับ

ตัวใหม่เตี้ยกว่าเดิม เข้าออกยากก็ไม่ไหว :D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

คล้ายๆ วิชตัวปัจจุบันเลยครับ
ออกแนว MPV Sedan

หรือว่าเทรนด์รถหน้าเล็กจะกลับมาอีกแล้ว ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2011, 09:34:06 โดย MoO Cnoe »

GreenG

คล้ายๆ วิชตัวปัจจุบันเลยครับ
ออกแนว MPV Sedan

หรือว่าเทรนด์รถหน้าเล็กจะกลับมาอีกแล้ว ???

รถหน้าเล็กทำให้นึกถึง 323 Astina ตาตี๋สมัยก่อนมากครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

ดีไซน์รถญี่ปุ่น ชักตันๆ แล้วแฮะ

ออฟไลน์ Eddy5659

ถ้าคุณ Jimmy บอกว่าตัวปัจจุบันจะสวยกว่าตัวใหม่ยิ่งตอกย้ำทีมออกแบบพี่โตว่าฝีมือไม่ค่อยจะได้เรื่องเลย
แนวทางการออกแบบก็มีแต่เอาจากรู่นใหญ่ หรือรุ่นหรู่มาใส่ในรุ่นต่ำลงไปเรื่อยๆ

ไม่มีอะไรมากระชากใจเหมือนฮุนไดเขาเลย น่าจะเปลี่ยนปรัชญาและทีมงานออกแบบได้แล้วมั้งครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Tan Int

รุ่นต่อไปอาจจะไม่สวยเท่า??

งั้นเราก็โชคดีไป...  ;D

ดูจากด้านหน้าของ Spyshot เจ้า Corolla Hatchback นี่ คล้ายว่าเอาตัวเดิม+Camry US เลยนะครับ...

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ดูจากรูปเบลอๆ

ช่วงตั้งแต่กันชนยาวมาถึงเสา A ได้อารมณ์ FD มากๆ เลยครับ

อาจจะเป็นเพราะอุปกรณ์พลางด้วยหรือเปล่า?
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ udis

ถ้าคุณ Jimmy บอกว่าตัวปัจจุบันจะสวยกว่าตัวใหม่ยิ่งตอกย้ำทีมออกแบบพี่โตว่าฝีมือไม่ค่อยจะได้เรื่องเลย
แนวทางการออกแบบก็มีแต่เอาจากรู่นใหญ่ หรือรุ่นหรู่มาใส่ในรุ่นต่ำลงไปเรื่อยๆ

ไม่มีอะไรมากระชากใจเหมือนฮุนไดเขาเลย น่าจะเปลี่ยนปรัชญาและทีมงานออกแบบได้แล้วมั้งครับ

เท่านี้ก็ผลิตแทบไม่ทันแล้ว ไม่เห็นต้่องลงทุนลงแรงเริ่มเลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Eddy5659

เท่านี้ก็ผลิตแทบไม่ทันแล้ว ไม่เห็นต้่องลงทุนลงแรงเริ่มเลยครับ
 ;D ;D ;D

555+
สงสัยต้องโดนแซงซะก่อน ถึงจะเอาจริง
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

;D ;D ;D

555+
สงสัยต้องโดนแซงซะก่อน ถึงจะเอาจริง

แต่มันก็จริง ๆ นะครับพี่เอ๊ดดี้

Corolla โฉมนี้มันยังขายดีในจีน ไทย US ตะวันออกกลาง บลาๆ  เยอะอยู่
คือขายได้ชื่อและความไว้ใจมากกว่าแล้วล่ะครับตอนนี้

อาจทำให้ทีมงานไม่กล้าตีโจทย์ Corolla ให้ฉีกเพื่อแตกต่าง กลัวลูกค้าเดิมจะรับไม่ได้

GreenG

ผมว่าการเปลี่ยน corolla มากไม่ดีแน่ครับ ถ้าออกแนวล้ำยุดมากไป ก็จะไปซ้ำกลับ Prius ทันที

ซึ่งการที่เน้นกลุ่มลูกค้าอนุรักษ์นิยมแบบเดิม ดีกว่ามากครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เต่ครับ

Corolla ในวันที่พลิกโฉมตัวเองครั้งมโหฬาร ในปี 1991 - 1992
ตอนนั้น มันกลายเป็น Corolla ที่ขายดีที่สุดในบ้านเรา
ตั้งแต่ที่มันเคยมีมาเลยนะ?

Toyota ทำได้แหละ ขึ้นอยู่กับว่า Chief Engineer ที่ดูแลอยู่ จะกล้าเสี่ยงหรือเปล่า แค่นั้นเลย

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
ผมว่าอัลติสโฉมไมเนอร์เชนจ์ปัจจุบันตัวท้อปสวยมากเลยนะ ดูสวยนานไม่น่าเบื่อ ติดนิดเดียวตรงไฟท้ายที่ไม่ยอมเอาติ่งออกให้เหมือนเวอร์ชั่น US

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เต่ครับ

Corolla ในวันที่พลิกโฉมตัวเองครั้งมโหฬาร ในปี 1991 - 1992
ตอนนั้น มันกลายเป็น Corolla ที่ขายดีที่สุดในบ้านเรา
ตั้งแต่ที่มันเคยมีมาเลยนะ?

Toyota ทำได้แหละ ขึ้นอยู่กับว่า Chief Engineer ที่ดูแลอยู่ จะกล้าเสี่ยงหรือเปล่า แค่นั้นเลย

baby Lexus ณ วันนั้น คนรุ่นนั้นคงจะรู้สึกแบบนั้นจริงๆ

แต่กับคนรุ่นใหม่ ที่ไม่สนใจเรื่องรถ ก็คงจะเกิดคำถามว่า

"สามห่วง มันต่างกับโดเรม่อนยังไง??" เป็นแน่ๆ 55555

แต่ยังไง E100 สำหรับผม มันคือสุดยอด Corolla ที่สุดตลอดกาล เป็นรองแค่รุ่นเดียว คือ E70 ครับ

จะว่าไป อยากย้อนกลับไปวันที่ Sunny B11 วางขายจัง มันคงจะตื่นเต้นพิลึกเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 01:29:42 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!