ผู้เขียน หัวข้อ: +++สอบถามอาการช่วงล่างครับ ไม่ทราบว่าปกติมั้ยครับ++++  (อ่าน 3669 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

• Full Member
ตอนนี้ผมใช้ VW PASSAT KUB วิ่งมาประมาณ 16xxxx แล้ว ตอนนี้มีปัญหาคือ เวลาต้องขับรถขึ้นเนิน ที่ต่างระดับ โดยต้องเร่งเครื่องเพื่อผ่าน คัน หรือเนิน ที่สูงกว่า จังหวะที่เร่งขึ้นไป ผมรู้สึกว่า ล้อหน้ามันยุบเข้ามาตอนมันเจอกับเนิน ก่อนที่ล้อรถจะหมุนข้ามเนินไปอ่ะครับ อธิบานไม่ถูกเหมือนกัน คือ รถปกติถ้าเจอเนิน หรือ คันดิน อะไรที่ขวางอยู่ ตอนเร่งเครื่องข้ามไป ก็ผ่านไปได้เลย ไม่รู้สึกว่าล้อโดนเนินหรือคัน ดันทำให้รถยวบสักเท่าไร่ แต่รถผม เหมือนล้อมันไม่แน่นพอ เวลาเจอเนินหรือคัน ที่ต้องเร่งผ่าน โดยเฉพาะจากรถที่จอดอยู่ จะรู้สึกได้มากครับ ไม่ทราบว่า ช่วงล่างรถผมไปแล้วหรือป่าวครับ พยายามอธิบายแล้วมันอธิบายให้เข้าใจยากจริงๆ หากไม่เข้าใจก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
อ่านแล้ว งงๆ

แต่ขอเดาว่า โช้คแตก หรือ รั่ว ครับ

ออฟไลน์ dEsiGnz

• Jr. Member
  • **
ประมาณว่าเวลาเจอเนินแล้วล้อหน้ามันถอยไปด้านหลังปะครับ

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

• Full Member
ประมาณว่าเวลาเจอเนินแล้วล้อหน้ามันถอยไปด้านหลังปะครับ

ใช่ๆครับ ต้องเป็นแบบ รถหยุดนิ่ง แล้วเร่งเครื่องแรงๆ ดันขึ้นเนินอ่ะครับ ถ้าขับปกติ จะไม่เป็นครับ

ออฟไลน์ birm@productive

• Sr. Member
อ่ะ ให้ผมเดานะ เกิดจากยางหัวโช๊คฉีกขาด หรือบูชยึดลิงค์หน้าขาดครับ
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ CookiE

ถ้าพอมีงบประมาณ 160000 กิโลเมตรแล้ว เปลี่ยนเถอะครับ โช้คกับสปริงแล้วจะได้ใช้ได้อีกนาน ๆ

แต่เจ้า E60 ผมก็เปลี่ยนแค่พวกบูชอะไรพวกนี้เอง ส่วนโช้คกับสปริงขอเก็บเงินก่อนแพงจริง ๆ T_T

ออฟไลน์ natty ib-cm

เช็คช่วงล่างครับ ขึ้นฮ้อยดูน่าจะพบได้ไม่ยากครับ

ออฟไลน์ sasipapha

• Newbie
  • *
เบ้าโชคน่าจะไปก่อนนะ