ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไปดู skoda superb combi มาบ้างครับ  (อ่าน 5444 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
ใครไปดู skoda superb combi มาบ้างครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 20:40:42 »
พอมีรูปมาให้ชมบ้างมั้ยครับ อยากรู้ว่า option เป็นไงบ้างครับ ประตูท้ายไฟฟ้ามามั้ยครับ
ชอบตรงในรูปนี่แหละ

ออฟไลน์ gorilla

Re: ใครไปดู skoda superb combi มาบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 21:20:43 »
ผมว่าดูดีกว่าซีดานครับ  เพราะตัวซีดานด้านท้ายไม่สวยเลย ดูแก่ไปเยอะ

ตัวแวกอนลงตัวกว่าเยอะครับ

ปล. ไม่ทราบเรื่องออพชั่นครับ ออกความเห็นเฉยๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ใครไปดู skoda superb combi มาบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 22:53:07 »
สวยครับชอบมากกว่าตัวธรรมดามาก แต่วันที่ไปมีเสี่ยกำลังดูอยู่เลยไม่ได้ทำอะไรมาก  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 00:25:47 »
เอาง่ายๆนะครับผมเดินไปดูพาทสาร์ท ซีซี มาแล้วเดินมาดูซูเพริบในทันทีถ้าคุณเป็นคนที่ไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับเรื่องรถ คุณจะรู้สึกว่า รถสองคันนี้เป็น รุ่นเดียวกันยี่ห้อเดียวกัน แต่อาจจะคนละรุ่นย่อย พาสสาร์ท หรูกว่า แคบกว่านิด เทคโนโลยีต่างๆ เยอะกว่ามาก แต่ๆๆๆๆ ซูเพริบ กว้าง อเนกประสงค์ สบาย และที่สำคัญ ถูกกว่ามาก!!!!  ;)

เสริมครับ

ซูเพริบมี1ออพชั่นที่ ทำให้พาทสาร์ท ดูจืดไปเลยนั่นก็คือ ระบบ จอดอัตโนมัติ ทั้งๆ ที่พาทสาร์ท ยังเป็นอัตโนมือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 00:29:01 โดย nattanon_661 »

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 09:19:10 »
สวยมากครับ ผมว่าสวยกว่า sedan ครับ
อเนกประสงค์มากกว่า
Skoda ราคา กับ คุณภาพ ผมว่าคุ้มมากๆ แต่ต้องยอมรับกับศูนย์บริการอันน้อยนิด
และ อาหลัย ในอนาคตครับ

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ jumbo88

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 13:19:40 »
Skoda ดีจิงไรจิงครับ เท่าที่ผมสัมผัส ทีมงานคร่าวๆ ผมว่าเค้าตั้งใจดีนะ และ "ห้าม" หลวมตัวเผลอตามเซลส์ไปลองรถนะครับ.... เพราะคุณจะหนีมันไม่ออกทีเดียว!!! รถดีมากกกก ราคา ดีมากกก มากกก !!!  ;D

แต่คุณต้องหนักแน่นในยี่ห้อนี้นะครับ  เพราะผมจองมันโดยไม่ปรึกษาใคร ผลคือโดนเพื่อนๆ และทุกคนที่รู้จักล่อซะเป๋ไปแล้ว.... (ต้องขอโทษทาง Skoda จิงๆ ที่ปล่อยใบจองเป็นหมัน)...  :'(

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 14:57:08 »
ขอบคุณมากครับ