ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าอุบัติเหตุครั้งนี้.. เฉพาะรถ ความเสียหายเท่าไหร่กัน  (อ่าน 6291 ครั้ง)

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
ลองคำนวนดูนะครับ  :o

credit + ดูภาพ + vdo ที่นี่ครับ http://news.sky.com/home/strange-news/article/16123773

-------------------------------------------

A multiple car crash in Japan has created an estimated £2m of scrap metal.

Twelve of the 14 cars involved in the accident near Shimonoseki were supercars - including eight Ferraris, two Mercedes and a Lamborghini.

Reports suggest the crash happened after a Mercedes was driven on the wrong side of the road on the Chugoku expressway.

Japanese newspaper The Daily Yomiuri said 10 people were taken to hospital with minor injuries.

The group of drivers was reportedly made up of self-employed "car enthusiasts", who were travelling from Kyushu to Hiroshima.

Pictures of the scene show the motorway littered with debris from the damaged cars.

Among the vehicles were two Ferrari F430s, two 360 Modenas, two F355s, a Lamborghini Diablo and a Nissan GTR.

----------------------------

แก้ไข:ลบภาพออกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 21:44:51 โดย TurBoZ »

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ในข่าวเค้าบอกพันล้านอ่ะครับ :-\
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Alcatraz

จากข่าวบอกเกิดจากเบนซ์วิ่งผิดเลน เคยได้ยินมาว่า พวกคนญี่ปุ่นเวลาใช้พวกรถยุโรปจะชอบแบบ original คือขับพวงมาลัยซ้าย โดยปกติญี่ปุ่นใช้พวงมาลัยขวาเหมือนบ้านเรา จริงๆ ผมว่ามันอันตรายนะ น่าออกกฎหมายบังคับใช้พวงมาลัย รวมทั้งบ้านเราด้วย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
โอ้ววว !!! เสียดาย Ferrari มากๆครับ

TT

ออนไลน์ FyGI

เชียงกง

จัดไป

ออฟไลน์ prai

น่าเสียดายมากครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
จากข่าวบอกเกิดจากเบนซ์วิ่งผิดเลน เคยได้ยินมาว่า พวกคนญี่ปุ่นเวลาใช้พวกรถยุโรปจะชอบแบบ original คือขับพวงมาลัยซ้าย โดยปกติญี่ปุ่นใช้พวงมาลัยขวาเหมือนบ้านเรา จริงๆ ผมว่ามันอันตรายนะ น่าออกกฎหมายบังคับใช้พวงมาลัย รวมทั้งบ้านเราด้วย

เรื่องจริงครับ คนญี่ปุ่นจะถือว่า ขับรถนอก ต้องพวงมาลัยซ้าย ถึงจะเท่ห์ (แม้แต่ Aston Martin หรือ Bentley ซึ่งเป็นรถอังกฤษ  ไม่เข้าใจเหมือนกัน)

กลับมาที่ประเด็น

ผมสงสัยอยู่อย่าง มันชนบนทางด่วน แล้วรถมันจะย้อนศรบนทางด่วนได้ยังไง

JDM เท่านั้น จะครองโลก!

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เสียดายสุดๆเลย

ออฟไลน์ peeraphat

• Newbie
  • *
2 ล้านปอนด์

น่าจะประมาณร้อยล้านบาทนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2011, 08:53:00 โดย peeraphat »

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ดูข่าวช่อง 3 เมื่อเช้่านี้ บอกว่าเสียหาย 120 ล้านบาทครับ..

เพราะรถอย่าง Ferrari ที่ญี่ปุ่นนั้นเสียภาษีน้อยกว่าที่เมืองไทย

Ferrari ในญี่ปุ่นจึงตกคันละประมาณ 7 ล้านบาทครับ.. ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ MC Stradale

ผมเห็นมี McClaren ด้วยใช่หรือเปล่าครับน่ะ

ออฟไลน์ H3T

ไม่กี่วันก็จะเอาลงประมูลที่ Arai Okayama VT แน่นอน ถ้าไม่มีการซื้อขายนอกรอบเดี๋ยวจะเอารูปมาให้ดูครับ

ออฟไลน์ OsSn

• Jr. Member
  • **
ดูข่าวช่อง 3 เมื่อเช้่านี้ บอกว่าเสียหาย 120 ล้านบาทครับ..

เพราะรถอย่าง Ferrari ที่ญี่ปุ่นนั้นเสียภาษีน้อยกว่าที่เมืองไทย

Ferrari ในญี่ปุ่นจึงตกคันละประมาณ 7 ล้านบาทครับ.. ;D

ดูมาเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Sappe!

เสียดาย  :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium