ผู้เขียน หัวข้อ: HONDA CITY CNG เลื่อนไม้ครับ  (อ่าน 5350 ครั้ง)

ออฟไลน์ pichaiok

• Newbie
  • *
HONDA CITY CNG เลื่อนไม้ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 07:54:01 »
ไม่ทราบว่ามีใครทราบไม้ครับ หรือคุณ jimmy พอทราบไม้ครับว่า honda city cng จะเปิดตัวเมื่อไหรครับ เลื่อนยาวหรือป่าวครับจากสถานะการน้ำท้วม honda จะย้งเปิดlineผลิตอยู่หรือเปล่าครับ  กำลังสนใจรุ่นนี้พอดีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: HONDA CITY CNG เลื่อนไม้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 08:35:16 »
เดาว่าเลื่อนยาวแน่ๆ เบื้องต้นคงแค่ทำให้เดินไลน์ได้อย่างปกติเสียก่อน คงเลื่อนเป็นปีนู้นแหละครับ เอาแค่ผลิตได้ตามยอดจอง ปี 2012 ทั้งปียังไม่รู้เลยจะทันโลกแตกรึปล่าก็ไม่รู้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: HONDA CITY CNG เลื่อนไม้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 09:12:00 »
เลื่อนกันยาววววว เลยครับ

ออฟไลน์ cinello

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:06:32 »
ของพี่โต กำลังพัฒนาตัว champ NGV อยู่ เห็นมาเติมก๊าซพร้อมรถคู่แข่งเพื่อเปรียบเทียบกัน

วันอาทิตย์มั้งเห็น new camry พรางตัวขับออกจากปั๊ม PTT ตรง toyota สำโรงอีกแล้ว

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:12:50 »
Honda ตอนนี้เลื่อนได้ทุกเรื่องเลยแฮะ แต่ผมว่า ว่าเขาไม่ได้หรอก โรงงานดันเป็นแบบนี้นี่ครับ

Civic 2HC เลื่อน
New CR-V เลื่อน

แล้วทำไม City CNG จะไม่เลื่อนบ้างละ?
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:43:14 »
ถ้าสนใจ cng ลองมองดูการใช้งานด้วยนะครับ เพราะผมเห็นว่า ปั้ม cng ยังน้อย ยิ่งเป็นต่างจังหวัดแล้ว ยิ่งเข้าไปใหญ่ แต่ถ้าในบริเวณที่ใช้รถเป็นประจำทุกวัน มีปั้ม cng อย่างนี้ก้โอเคครับ

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 12:21:43 »
ได้มีประสบการณ์นั่งรถตู้ CNG จากกรุงเทพไปเชียงใหม่เมื่อไม่นานมานี้ อยากบอกว่าเลวร้ายมาก

ผมจำไม่ได้ว่าต้องแวะเติมทั้งหมดกี่ครั้งนะครับ (ไม่ 4 ก็ 5 ครั้ง) แต่ที่แย่คือทุกครั้งต้องรอเติมเกือบชั่วโมง (เน้นว่าทุกครั้ง)

ทั้งคิวที่ยาวเหยียด, รถบรรทุกเติมที 6 ถัง, รอไปสักพักแก๊สหมด หรือเปลี่ยนปั๊มเจอแก๊สแข็ง อะไรก็ไม่รู้

หนักหน่อยเจอไม่ยอมเติมให้ บอกรับแต่รถใหญ่ เขาเหมาไว้แล้ว เลยต้องยัดใต้โต๊ะซะงั้น ขอบอกว่าเหนื่อยมากๆ ครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 14:24:11 »
กทม. - ระยอง

สบายหน่อยครับผม ไม่เจอเยอะอย่างท่านข้างบน

แต่ผมว่า City CNG ทำใจว่ามาพร้อม Model ใหม่ไปเลยดีกว่าครับ อย่าลุ้นกว่าใกล้ๆ นี้เลย
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ