ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อรถป้ายแดง เซลจะเอาใบจองมาให้ที่บ้าน ต้องระวังอะยรบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 3672 ครั้ง)

ออฟไลน์ Panuss

• Newbie
  • *
กลัวโดนเชิดเงินอะครับ  ต้องขอเอกสารอะไรบ้างครับ ผมโทรไปที่ศูนย์แล้วน้องเค้าบอกว่าจะเอาใบจองมาให้
เห็นข้เสนอดีกว่าคนอื่นเลยว่าจะซื้อกับคนนี้

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด

ขอเบอร์ผู้จัดการศูนย์ด้วยครับ

ทางที่ดีเปลี่ยนใจไปหาเขาที่ศูนย์ดีกว่า

แล้วเอานามบัตรมา

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ผมไปรับจองที่บ้านลูกค้าบ่อยไปครับ เอกสารที่เซลจะต้องนำมานั้นคือใบเสร็จรับเงินจองครับ

ซึ่งผมจะถือตัวนี้ไปให้ลูกค้าทุกครั้งเวลาผมไปรับเงินจองที่บ้านของลูกค้าครับ

ไม่ต้องห่วงเรื่องเชิดเงินครับ เพราะใบเสร็จที่จราได้จากเซลนั้นแหล่ะคือหลักฐานครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ MC Stradale

เวลาเขียนใบจองรถจะต้องมีใบต้นขั้วให้อ่าครับ เราเก็บใบต้นขั้วไว้ครับ ก้ไม่มีปัญหาแล้ว แต่ต้องตรวจสอบสิ่งที่เขียนอยู่ในใบจองรถให้เรียบร้อยนะครับ
แต่ถ้าไม่มีใบต้นขั้วนี่ก้คงน่าสงสัยนะ

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
 :D ถ้าไม่รู้จักเซลล์ก็ไปที่ศูนย์ครับ เสียเวลานิดหน่อย สบายใจกว่า รอรถเป็นเดือน นอนไม่หลับเสียสุขภาพ อิอิ

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
....โทรถามที่ศูนย์ เลย ก็ได้ ครับ จริงๆแล้ว ถ้าเป็น เซลล์ ของบริษัท มาจองมี่บ้าน เค้า ก็จะต้องมีใบเสร็จให้เรา เพื่อ นำไปยืนยัน ที่ศูนย์ เวลา ไปรับรถ ครับ เพื่อที่จะ นำเงินจองของคุณ มาหัก จากค่า ดาวน์ หรือค่าตัวรถ เพราะเงินจอง มันเป็น สิ่งการันตี ว่าเรา จะออกรถ กับเค้าแน่ๆ
.......ทางที่ดี โทรถาม เพื้อยืนยัน กับ ทางศูนย์ก่อน ก็ดี ครับ เหมือนว่า ทาวศูนย์ เค้ารับรู้ ด้วย ไม่โดน บิด แน่นอน..ผมก็เคย ไปรับจอง กับเซลล์ นะ ตอนที่ทำงาน ไฟแนนซ์........เซลล์ก็ออกใบเสร็จรับเงินให้..ต้องเป็นใบเสร็จของทาง ดีลเลอร์ นะครับ เพราะมันจะมีจั่วหัวชัดเจนว่ามาจากดีลเลอร์ไหน ไม่ใช่ ใบเสร็จ รับเงินทั่วไป ที่หาซื้อ ได้ ตามร้านเครื่องเขียน...ดูให้ดีๆนะครับ..
...... ถ้าใบเสร็จที่ต่างจากนี้ ให้ ระวัง ไว้ก่อน อย่าเพิ่งจ่ายเงิน อย่าคุยโทรศัพท์ ที่เซลล์ ต่อ สายให้ครับ เผื่อเป็นพวกเดียวกัน โทรเองครับ ไม่ต้องกลัวเปลืองค่าโทรศัพท์  เซลล์จากดีลเลอร์ ไหน เราไปที่นั่น.......ถามให้แน่ใจ...แค่นี้ก็ ไม่ต้องกลัว โดนหลอก ครับ.....ถ้าอยาก สะดวก บางทีอาจไม่มีเวลา ไปจองที่ศูนย์ ก็ต้อง เอาให้ชัวร์ไว้ก่อน ดีกว่าครับ...

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
....โทรถามที่ศูนย์ เลย ก็ได้ ครับ จริงๆแล้ว ถ้าเป็น เซลล์ ของบริษัท มาจองมี่บ้าน เค้า ก็จะต้องมีใบเสร็จให้เรา เพื่อ นำไปยืนยัน ที่ศูนย์ เวลา ไปรับรถ ครับ เพื่อที่จะ นำเงินจองของคุณ มาหัก จากค่า ดาวน์ หรือค่าตัวรถ เพราะเงินจอง มันเป็น สิ่งการันตี ว่าเรา จะออกรถ กับเค้าแน่ๆ
.......ทางที่ดี โทรถาม เพื้อยืนยัน กับ ทางศูนย์ก่อน ก็ดี ครับ เหมือนว่า ทาวศูนย์ เค้ารับรู้ ด้วย ไม่โดน บิด แน่นอน..ผมก็เคย ไปรับจอง กับเซลล์ นะ ตอนที่ทำงาน ไฟแนนซ์........เซลล์ก็ออกใบเสร็จรับเงินให้..ต้องเป็นใบเสร็จของทาง ดีลเลอร์ นะครับ เพราะมันจะมีจั่วหัวชัดเจนว่ามาจากดีลเลอร์ไหน ไม่ใช่ ใบเสร็จ รับเงินทั่วไป ที่หาซื้อ ได้ ตามร้านเครื่องเขียน...ดูให้ดีๆนะครับ..
...... ถ้าใบเสร็จที่ต่างจากนี้ ให้ ระวัง ไว้ก่อน อย่าเพิ่งจ่ายเงิน อย่าคุยโทรศัพท์ ที่เซลล์ ต่อ สายให้ครับ เผื่อเป็นพวกเดียวกัน โทรเองครับ ไม่ต้องกลัวเปลืองค่าโทรศัพท์  เซลล์จากดีลเลอร์ ไหน เราไปที่นั่น.......ถามให้แน่ใจ...แค่นี้ก็ ไม่ต้องกลัว โดนหลอก ครับ.....ถ้าอยาก สะดวก บางทีอาจไม่มีเวลา ไปจองที่ศูนย์ ก็ต้อง เอาให้ชัวร์ไว้ก่อน ดีกว่าครับ...

แล้วท่ามาจองแล้วเขาให้โอนเข้าบริษัทเลยโดยที่เขาไม่รับเงินเองจากมือเรา

จะดีกว่าใหมคับ