โพลล์

CR-Z , Veloster , 320d SE มือ2 ถ้าต้องเปลี่ยนรถปีหน้าจะเลือกใครครับ ใช้สำหรับช่วงอายุ 30-35

CR-Z
36 (66.7%)
Veloster
8 (14.8%)
320d SE มือ 2
10 (18.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 52

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเห็น : CR-Z กับ Veloster ถ้าเข้ามาปี 2012 จะเลือกใครครับ  (อ่าน 19515 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hokkaido

• Full Member
CR-Z ราคาที่จะทำได้ล้านต้นๆต้องประกอบในประเทศเท่านั้นครับ

ซึ่งตอนนี้ฮอนด้ากำลังทำแบบสำรวจถึงความเหมาะสมกันอย่างหนัก

ถ้านำเข้ายังไงก็แตะๆ 2 ล้านแน่ๆ

ถ้าคำนึงถึงผลกำไรเป็นสำคัญ ผมว่าเลือนลางครับ เพราะว่ารถลักษณะนี้

เดือนนึงขายได้ถึง 300 คันถือว่าประสบความสำเร็จมากแล้ว

ผมล่ะอยากให้ฮอนด้าใช้ใจมากกว่าเห็นเรื่องขาดทุน-กำไร ซักเรื่องจริงๆ

อยากเห็นรถสวยๆวิ่งบนถนนเหมือนสมัยที่เอา Prelude หรือ Civic Coupe มาขาย

ที Freed ยังทู่ซี้ขายอยู่ได้เลย

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
ผมว่าเลือกมือ 1 ดีกว่าครับ

ถ้าตัดสินจากรูปลักษณ์ล้วนๆ ผมก็คงเลือก CR-Z ครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
CR-Z ราคาที่จะทำได้ล้านต้นๆต้องประกอบในประเทศเท่านั้นครับ

ซึ่งตอนนี้ฮอนด้ากำลังทำแบบสำรวจถึงความเหมาะสมกันอย่างหนัก

ถ้านำเข้ายังไงก็แตะๆ 2 ล้านแน่ๆ

ถ้าคำนึงถึงผลกำไรเป็นสำคัญ ผมว่าเลือนลางครับ เพราะว่ารถลักษณะนี้

เดือนนึงขายได้ถึง 300 คันถือว่าประสบความสำเร็จมากแล้ว

ผมล่ะอยากให้ฮอนด้าใช้ใจมากกว่าเห็นเรื่องขาดทุน-กำไร ซักเรื่องจริงๆ

อยากเห็นรถสวยๆวิ่งบนถนนเหมือนสมัยที่เอา Prelude หรือ Civic Coupe มาขาย

ที Freed ยังทู่ซี้ขายอยู่ได้เลย

Freed มันรถช่วยขายครับ อย่าเอาไปนับ
CRZ ไม่ใช่ Honda ไม่อยากเอาเข้ามานะครับ
แต่ต้องเข้าใจว่ากำแพงภาษีรถนำเข้าของบ้านเราสูงมากๆ
แม้ CRZ จะเครื่องความจึกระบอกสูบเล็กๆ ไม่ได้ใหญ่อะไร
แต่ก็ถ้าจะเอาเข้ามา ยังไงแล้วก็ไม่มีทางราคาเท่าพรีอุสได้แน่นอน

ที่พรีอุสและคัมรี่ไฮบริด ทำราคานี้ได้เพราะประกอบในประเทศ กับได้รับยกเว้นภาษีในชุดไฮบริด
ทำให้ทำราคาออกมาได้ครับ

ผมว่ารอ Jazz Hybrid ยังเห็นอนาคตมากกว่าเยอะนะครับ

ออฟไลน์ mjoke1462

• Jr. Member
  • **
ถ้าแฟนคุณบอก Prius เล็ก CR-Z กับ Veloster ก็เล็กกว่าไม่ใช่เหรอครับ
ไม่ใช่ครับเค้าบอก Lexus CT 200h พอลองไปนั่งแล้วรู้สึกว่าเล็กครับ  ;D
ส่วน Prius ไม่เคยชอบเลยครับ ดีไซน์ด้่านหน้าไม่ถูกใจจริงๆ
ผมว่าcr-z เล็กกว่าct200hอีกนะครับ

ออฟไลน์ Hokkaido

Jazz Hybrid คงมาแน่ อีกไม่นานเกินรอ

ตามความคิดผมนะ ไหนๆก็คิดจะประกอบ Jazz Hybrid ในประเทศแล้ว

ก็ลุยต่อ CR-Z ต่อไปเลย คงไม่ถึงขนาดต้องทุ่มทุนเริ่มต้นใหม่หมดมั้งครับ

ออฟไลน์ jojo79

ถ้าแฟนคุณบอก Prius เล็ก CR-Z กับ Veloster ก็เล็กกว่าไม่ใช่เหรอครับ
ไม่ใช่ครับเค้าบอก Lexus CT 200h พอลองไปนั่งแล้วรู้สึกว่าเล็กครับ  ;D
ส่วน Prius ไม่เคยชอบเลยครับ ดีไซน์ด้่านหน้าไม่ถูกใจจริงๆ
ผมว่าcr-z เล็กกว่าct200hอีกนะครับ
แต่พอเป็น CR-Z แล้วเค้ากลับโอเคอะครับ
ยังไงคงรอเทียบปีหน้าว่าทั้ง Honda กับ Hyundai จะเข็นเข้ามาได้จริงๆรึเปล่า
ตั้งงบในใจไว้สัก 1.5-1.8 ครับ
ถ้าแท้งค์ทั้ง2คัน สงสัยต้องไป 320d มือ2แล้วละครับ

ออฟไลน์ mengkubs

• Jr. Member
  • **
เห็นข่าวลือ มาว่าทั้ง 2 ตัวมีโอกาสที่เข้ามาปี 2012 ทั้งคู่
ถ้าราคาอยู่สัก 1.4-1.6 ล้านทั้งคู่ เพื่อนๆจะเลือกคันไหนครับ
หรือ จะเพิ่มอีกหน่อย เป็น 1.8-2.0 ไปเล่น 320d SE มือสองดีครับ
พอดีมีแพลนว่าจะเปลี่ยนรถปีหน้าพอดี ถ้า CR-Z กับ Veloster เข้ามาจริงๆ
ก็จะรอครับ ปลายปีก็จะรอ  ;D
Velosterอยากได้มากๆๆถึงมากที่สุด  (ถ้าประตูที่3ของมันอยู่ฝั่งซ้ายนะ)
ถ้าเข้ามาจริงคงจะต้องหารถลองให้ได้ 

คุณ jojo79
BMW มือสองก่อนซื้อให้ระวังดีดี  เพราะระบบไฟมีปัญหาบ่อย
พวกวัสดุในห้องโดยสารมันมีปัญหา เช่นการลอกร่อน  โดยเฉพาะพวกภายในสีดำ  ตัวe36ของผม กะรุ่นถัดจากe36ของเพื่อน ในห้องโดยสารเน่าครับ

BMWรุ่นใหม่ๆผมไม่แน่ใจว่าภายในยังเปราะเหมือนรุ่นผมกะของเพื่อนหรือเปล่า  ส่วนเรื่องเครื่องยนต์หน่ะดีครับ แต่ต้องดูแลและรักมันเหมือนลูก และก็ควรดูก่อนว่ามีอู่นอกไว้ดูแลรถคุณแล้วหรือยัง  ไม่งั้นเวลารถเป็นอะไร ค่าซ่อมอ่วม ไม่ก็ซ่อมไม่จบครับ

ออฟไลน์ neo7s

• Newbie
  • *
Aero Part ของ Mugen ที่ทำให้ CR-Z มันสวยบาดใจมักๆครับ

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
CR-Z แต่งMugen สวยจริงๆยอมรับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
อยากแรงยาวนานไปหา Veloster
อยางแรงประเดี๋ยวประด๋าวไปหา CR-Z
เวลาไฟในแบตหมดล่ะวิ่งเป็นรถจ่ายกับข้าวเลย

ออฟไลน์ Q

เลือก CR-Z ราคา prius
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2011, 10:10:03 โดย Q »

คนเลือก Veloster น้อยกว่าที่คิดนะครับ แสดงว่าเจ้า CR-Z นี่โดนใจคนไทยมากกว่าจริงๆ
หรือไว้ใจ brand มากกว่า?
แต่ส่วนตัวผมรู้สึกว่า2รุ่นนี้คนซื้อน่าจะเป็น target group เดียวกัน
วิธีที่ดีที่สุดสำหรับ Hyundai ต้องรีบเอาเข้ามาก่อนที่จะมีข่าวว่า Honda จะเอาเข้ามา(หรือนี่ถือว่ามีข่าวไปแล้วครับ?)
ไม่งั้นคนจะรอดู CR-Z ก่อนแน่ๆเลยครับ

เลือก CR-Z ราคา prius
ถ้าราคานั้นก็เอาด้วยคนครับ :D

ออฟไลน์ Q

CR-Z Hondaจะเอามาขายจริงรึ ถ้าจริงอยากให้ผลิตในไทยมากกว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2011, 12:29:35 โดย Q »

CR-Z Hondaจะเอามาขายจริงรึ ถ้าจริงอยากให้ผลิตในไทยมากกว่า

เหมือนกันครับ แฟนๆเรียกร้องกันขนาดนี้อยากให้ honda ใช้ "ใจ" มากกว่าตัวเลขยอดขายจริงๆ ราคาสัก 1.5-1.6  ล้านนี่ผมว่าคนน่าจะคิดหนักยอมจ่ายกันไหวนะครับ

ออฟไลน์ Q

ตามความเห็นนี้ ถ้าผลิตภายในประเทศ แล้วราคาล้านต้นๆ ผมว่าน่าจะได้ยอดพอสมควร เห็นว่าที่ญี่ปุ่น ราคา 9แสนกว่าบาท