ผู้เขียน หัวข้อ: ไล่ฝ้าหลังซ่อมหรือเปลี่ยนเฉพาะไล่ฝ้าได้ไหมครับ  (อ่าน 4693 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
ไล่ฝ้า Corona ผมเสียครับ ไฟเข้าแต่สายขาด ไปดูหลายร้านละ เขาจะเปลี่ยนกระจกผมอ่ะครับ

บาน 3 พัน ไม่มีฟิล์ม แล้วเป็นของเทียมด้วยครับ อันเดิมเปนกระจกแท้ติดรถ

เลยอยากทราบว่าปกติไล่ฝ้ามันซ่อมได้ไหม หรือเปลี่ยนเฉพาะไล่ฝ้า ไม่เปลี่ยนกระจกได้ไหมครับ

(ไล่ฝ้าเทียมไม่เป็นไร)

ถ้าได้ มีร้านไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
เปลี่ยนไม่ได้ครับ ยกเว้นถ้าคาร์บอนนำความร้อน(จริงๆมันไม่ใช่ลวดนะครับ :)) ขาดไปนิดเดียวจะมีปากกาแต้มเพื่อให้ไฟมันเดินได้ ใช้งานได้ปกติ
แต่ถ้าคาร์บอนมันขาดเยอะๆหรือเปลี่ยนฟิลม์มาแล้วคาร์บอนหายไปเป็นเส้นๆแถบๆ ซ่อมไม่ได้ เปลี่ยนกระจกอย่างเดียวครับ
3พันนี่รวมค่ากาว ค่าซีล ค่าขอบยาง 9ล9 รึยังต้องถามให้ถี่ถ้วนนะครับ ถ้าเปลี่ยนจริงโดนฟันหัวแบะไม่รู้ตัวเลยทีเดียว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^