ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าถ้ารถเสียหายระหว่างการขนส่ง จะเกิดอะไรขึ้นกับผู้ซื้อครับ  (อ่าน 3040 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member

( ไม่รู้ว่าตั้งหัวข้อได้ตรงกับประเดนหรือป่าว ขอโทษด้วยน่ะครับ )
อยากถามว่าคนที่สั่งรถนำเข้าอ่ะ เช่นที่สั่งจากเกย์อ่ะครับ คือเค้าจะรู้ได้ไงว่ารถที่เค้าสั่งนั้นจะไม่เกิดอุบัติเหตุระหว่างการขนส่งอ่ะครับ เพราะมันพึงเกิดเคสรถBenz ที่อยู่ในตู้คอนเทนเนอร์ พอเปิดตู้มาหน้ารถพังเลยครับสาเหตุมาจาก การรัดชิงไม่ดีรถเลยไหลมาชนกับตู้คอนเทนเนอร์ เลยอยากรู้ว่าเค้าเอาไปซ่อมแล้วขายต่อ หรือส่งกลับเมืองนอกอ่ะคับ 
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ควรจะเคลมกับประกันครับ

ออฟไลน์ Robb 🍋

• Full Member
ต้องดูกับทางผู้ขายกับผู้ซื้อ ว่าเค้าตกลงกันอย่างไรในเรื่องความรับผิดชอบค่าเสียหายที่เกิดขึ้นในระหว่างการขนส่งครับ