ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า Subaru XV ราคาบ้านเราจะอยู่ที่ประมาณล้านเท่าไหร่ ?  (อ่าน 15621 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
นอกเหนือไปจาก Impreza STi รุ่น 4 ประตูสีน้ำเงินที่จอดอยู่ทางปีกขวาของบูธแล้ว Subaru ไม่มีอะไรใหม่
แม้แต่ Exiga ที่มีข่าวว่าจะเข้ามาขายในรูปแบบขับเคลื่อนล้อหน้าราคาเป็นมิตร ก็ยังไม่มาให้เห็นเสียที
มองไปบนเวที ก็พบแต่ป้ายเขียนว่า "พบ Subaru XV วันที่ 8 ธ.ค. นี้"..นี่แปลว่าเรามีของดีที่ต้องมาดู
กันอีกรอบใช่ไหมนี่?

ข้อความด้านบนจากบทความรีวิว Motor Expo ของท่าน Commander CHENG 
ตกลงว่าของดีที่ต้องกลับไปดูคือบ้านเราจะทำตลาดรุ่น 2.0 ลิตร   เปิดจองกรกฏาปีหน้า ???
คิดว่าราคาเจ้ารถ crossover นำเข้าจากมาเลฯ ค่าตัวจะตกอยู่ที่ประมาณล้านเท่าไหร่ครับ ?
แหม ถ้ามาทำตลาดบ้านเราด้วยส้มสีทอง คงจะเตะตาน่าดูเวลาขับบนท้องถนน  ;)

2012 Subaru XV at 2011 มอเตอร์เอ็กโป credit : sanook.com

2012 Subaru XV at 2011 Frankfurt Motor Show credit : autocarspeed.com

2012 Subaru XV at 2011 Frankfurt Motor Show - 2 credit : autocarspeed.com

ออฟไลน์ MC Stradale

ผมว่าต้องมีสองล้านอัพอ่าครับ เพราะ legacy ตัว 5ประตู เครื่อง 2.0 ยังสองล้านต้นๆเลย
แต่ก้ไม่แน่ครับ อาจจะทำราคาให้พอๆกันกับ forester ก้ได้ครับ

^
^
ขอให้เป็นเช่นนั้นครับ 1.99 ล้าน เท่ากับยังไม่ถึงสองล้าน  ;D ;D

ปล. ใส่แร็คหลังคากับไม่ใส่แร็ค แบบไหนดูดีกว่ากัน

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
มันคือ im2012 มายกสูงงั้นผมว่าน่าจะประมาณ 1.5-1.8m

ออฟไลน์ MC Stradale

^
^
ขอให้เป็นเช่นนั้นครับ 1.99 ล้าน เท่ากับยังไม่ถึงสองล้าน  ;D ;D

ปล. ใส่แร็คหลังคากับไม่ใส่แร็ค แบบไหนดูดีกว่ากัน

เหลือไว้ให้หมื่นนึงนะ 555
สวยคนละแบบอ่าครับ แต่ผมคิดว่าใส่สวยกว่านะครับ แต่กลัวโดนโขมยเวลาไปต่างจังหวัด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ล้านต้นๆ จ้า

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ล้านต้นเหมือนพี่จิมบอกผมอาจปันใจจาก CX5

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ทำไมมันถูกจังเลยครับ :D งงมากๆๆ

โห ถ้ามาราคานี้คงเกิดศึกระหว่าง CRV 2012/ Tucson Awesome / CX-5

ออฟไลน์ kritcc

• Jr. Member
  • **
ล้านต้นนี่น่าจะขายดี แต่ก็อาจจะสะดุดขาตัวเอง เพราะไม่เคยได้ยินใครชมศูนย์บริการของบริษัทที่นำเข้าเลย ได้ยินแต่แง่ลบ คนรักซูตัดใจขายรถทิ้งเพราะศูนย์นี่แหละ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
XV ล้านต้นๆ แล้ว Im2012 na จะเท่าไร่หว่าาาา

ออฟไลน์ PREM

ล้านต้น เพราะว่าจะประกอบมาเลย์ใช่รึเปล่าครับ? จำได้ว่าเคยอ่านข่าว
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Sappe!

ถูกกว่าที่คิด  :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ joufo

ผมไปคุยมาเมื่อวาน
เค้าว่าตอนแรกตั้งใจจะเปิดราคานี้

แต่อาจจะมีให้เห็นล้านปลายๆ (น่าจะไม่เกินล้านแปด)

ส่วนอิมเพรซซ่า ประมาณล้านกลางๆ (ประมาณ 1.5 ล้าน)
แพงกว่าหน้าแมวแน่นอน เพราะคราวนี้จะอัดออพชั่นมาเต็มที่

ถ้าใครไม่อยากรอรถปลายปีหน้า จะสั่ง MIT ให้นำเข้าจากญี่ปุ้น ก็สามารถสั่งให้ได้ แต่ราคาต้องคุยกันเองนะครับ
(เฉพาะ XV นะครับ)

ส่วนถ้าใครจะรอ ก็จะได้รถประกอบที่มาเลย์ครับ

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
ดูไม่เหมือนยี้ห้อซูบารุเลยความโหดดิบหายหมดแต่มันดูสวยขึ้นเฉี่ยวขึ้น

ออฟไลน์ FyGI

ผมว่าต้องดูราคาตอนเปิดตัวอีกที ว่ามีความสามารถกดเต็มที่ได้เท่าไหร่

แต่ก็อย่า ยัดทะนานออฟชั่น มาเยอะจนไม่สามารถกดค่าตัวได้

เจ้าตัวนี้มันมี จอสี กับระบบ start-stop ด้วย จอสีมีแน่

แต่ไม่แน่ใจว่าระบบ start-stop นี้จะมาด้วยหรือเปล่า

ประกอบมาเลย์ ถ้าเกิน 1.5 ล้าน โอกาสอืดสูงถึงจะออฟชั่นเยอะก็เถอะ

อยู่ในช่วง 1.1-1.4 กำลังงาม แบบออฟชั่นกำลังพอดี

พรุ่งนี้ว่าจะไปดูเหมือนกันครับ

ขายปลายปีหน้า คงถึงช่วงซื้อรถคันใหม่พอดี

แล้วค่อยมาว่ากัน

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
จะมีเครื่องดีเซลมาด้วยไมครับ

;D ;D ;D
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ Nitiphong

• Newbie
  • *
จะเปิดจองยังเนี่ย รอจนจะทนไม่ไหวแล้วเนี่ย

ออฟไลน์ Steeringwheel Father

• Jr. Member
  • **
สรุปว่าล้านสาม?