ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมยอดจองโปรตอนในงาน Motor Expo มันแปลกๆจังครับ  (อ่าน 7838 ครั้ง)

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
PROTON    3    5    5    55    8    22    42    134    0    0    0    0    รวม 274
ที่มา http://www.motorexpo.co.th/2011/bestsell.php?sort=1&f=sum

เมื่อวานวันพฤหัส มีคนมาจองโปรตอนถึง 134 คันเชียวนะ
ตกชั่วโมงนึงมีคนจองเกือบ 2 คัน  โอ้วว ขายดีปานนั้น
แต่ดูยอดวันก่อนหน้าดิ น้อยมาก

ดูยี่ห้ออื่นๆ ยอดก็ไม่ผันผวนขนาดนี้นะ
หรือว่าเวปลงยอดผิดครับ

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
Re: ทำไมยอดจองโปรตอนในงาน Motor Expo มันแปลกๆจังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 17:13:32 »
อื่ม น่าสนใจ แปลกจริงๆ

ออฟไลน์ superden

Re: ทำไมยอดจองโปรตอนในงาน Motor Expo มันแปลกๆจังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 17:16:12 »
แล้ว ford จองเยอะกว่า Mitsubishi อีก  ไม่น่าเชื่อ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 17:30:02 »
แล้ว ford จองเยอะกว่า Mitsubishi อีก  ไม่น่าเชื่อ

กระบะใหม่เขามาแรงครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 17:31:59 »
ที่ฟอร์ดยอดจองเยอะกว่า mitsu ผมมองว่าไม่แปลกนะครับ

เนื่องจากฟอร์ดมีรถในระดับ B-segment แต่ mitsu ไม่มี
อีกอย่าง ฟอร์ดได้อานิสงค์จากที่รถค่ายจากญี่ปุ่นติดปัญหาเรื่องน้ำท่วม ไม่สามารถส่งมอบรถให้ลูกค้าได้ ยิ่งทำให้ฟอร์ดกับมาสด้า ได้รับอานิสงค์เยอะพอสมควร

อีกทั้งรถในระดับ C segment เจ้า EX ยอดจองน่าจะไม่เยอะเท่าไหร่นัก เจ้า lancer ตัวเก่าน่าจะได้เยอะกว่าด้วยมั้ง อิอิ แถมโฟกัสตอนนี้ยังปรับลดราคาลดเยอะพอควร น่าจะทำให้ยอดจองกระเตื้องขึ้นมาบ้าง

ส่วนรถกระบะ เจ้าเรนเจอร์ เดาทางไม่ถูกเหมือนกันว่าคนจองเยอะไหม แต่คนให้ความสนใจเยอะพอควร อย่างน้อยก็พี่ที่บริษัทผมแน่ๆละ 3 คน (นับเฉพาะที่สนิทๆกันนะ)

มิตซูน่าจะไปขายดีที่ตัวปาเจโร่ล่ะครับ

อันนี้เดาเอานะ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 17:33:33 »
นิสสันมาแรง เพราะ teana ผมเห็นยังชอบเลย และคิดว่ายอดน่าจะได้จาก teana almera march navara x-trail ตามลำดับ
ส่วน mazda ในบูทมีให้จอง bt-50 ใหม่ที่จะมาเดือนมกราคมนี้ครับ จองเยอะเป็นพิเศษ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 17:37:45 »
นิสสันมาแรง เพราะ teana ผมเห็นยังชอบเลย และคิดว่ายอดน่าจะได้จาก teana almera march navara x-trail ตามลำดับ
ส่วน mazda ในบูทมีให้จอง bt-50 ใหม่ที่จะมาเดือนมกราคมนี้ครับ จองเยอะเป็นพิเศษ

เท่าที่ทราบยอดจอง BT-50 Pro น้อยมาก ๆ เพราะยังไม่เปิดตัวอย่างเป็นทางการครับแต่รุ่นอื่นยอดจองดี

ส่วน Nissan ยอดจองเบอร์ 1 คือ Almera

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 17:43:37 »

เท่าที่ทราบยอดจอง BT-50 Pro น้อยมาก ๆ เพราะยังไม่เปิดตัวอย่างเป็นทางการครับแต่รุ่นอื่นยอดจองดี

ส่วน Nissan ยอดจองเบอร์ 1 คือ Almera
งั้นผมเรียงลำดับใหม่ almera march teana ตามมาติดๆ ตามด้วย navara อิอิ
ส่วนมาสด้า น่าจะเป็น 2 และ 3 อิอิ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 20:15:08 »
ผมว่ากระบะฟอร์ดมาแรงนะ Ranger 3.2 ยังไม่รู้ราคา โปรโมชั่น คนก็ยังไปจองกันเยอะเลย

แต่หวั่นๆจะซ้ำรอย Fiesta เนี่ยสิ ทดสอบแล้วทดสอบอีก เลื่อนแล้วเลื่อนอีก กว่าจะขายไ้ด้

ตัวเลข200แรงม้านี่ช่างดึงดูดจริงๆ พ่อผมแค่เห็นตัวเลขยังอยากเอาFortunerไปเปลี่ยนเลย เหอๆ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 20:33:21 »
ผมว่ากระบะฟอร์ดมาแรงนะ Ranger 3.2 ยังไม่รู้ราคา โปรโมชั่น คนก็ยังไปจองกันเยอะเลย

แต่หวั่นๆจะซ้ำรอย Fiesta เนี่ยสิ ทดสอบแล้วทดสอบอีก เลื่อนแล้วเลื่อนอีก กว่าจะขายไ้ด้

ตัวเลข200แรงม้านี่ช่างดึงดูดจริงๆ พ่อผมแค่เห็นตัวเลขยังอยากเอาFortunerไปเปลี่ยนเลย เหอๆ
เหมือนพ่อผมเลยครับ แต่พ่อผมชอบWildtrakมากๆครับ เบาะตัดเย็บมาเยี่ยมจริงๆ สวยมากๆ
แต่ราคาแรงจริงๆ กะว่าจะดูๆ 2.2Wilftrakแทน แต่เห็นตัวเลขแล้ว 3.2 นายแน่มาก!!
ที่แน่ๆ มันสวยมากๆครับ สำหรับRangerใหม่ ทั้งภายในและภายนอก

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 20:59:43 »

เหมือนพ่อผมเลยครับ แต่พ่อผมชอบWildtrakมากๆครับ เบาะตัดเย็บมาเยี่ยมจริงๆ สวยมากๆ
แต่ราคาแรงจริงๆ กะว่าจะดูๆ 2.2Wilftrakแทน แต่เห็นตัวเลขแล้ว 3.2 นายแน่มาก!!
ที่แน่ๆ มันสวยมากๆครับ สำหรับRangerใหม่ ทั้งภายในและภายนอก
Ranger 3.2 Wildtrak

ก็ทำผมเควกับเป้าหมายในชีวิตเหมือนกันครับ

ตั้งใจเก็บเงิน แต่ก็โดนยั่วด้วย ฟิกเกียร์ ก็ตัดใจได้ สักพักอยากลอง 250(CBR หรือ ninja )ก็ตัดใจ

สักพักอยากปลูกบ้าน สักหลักแสนก็ตัดใจทนอยู่ไปก่อนล่าสุด Ranger 3.2  Wildtrak ทำเอาผมเควเป๋เลย

ตอนนี้กำลังนั่งสงบสติก่อนเผลอตัวไปจอง

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 22:12:08 »

ลองเข้าไปดูในคลับเรนเจอร์ ตัว 3.2 คนจองเยอะจริงๆครับแล้วแต่ละคนกับราคาล้านหนึ่งแสนยังยอมรับได้คิดดู แล้วแถมในงานผมถามพี่เซลล์ที่รู้จักคนจอง 3.2 พอๆกับ 2.2 ทั้งๆที่ราคาเกินล้านแน่ๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 23:33:50 »
ranger มาแรงจริงๆๆแหะ แต่มันก็ดูสวย บึกบึน จริงๆๆ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 23:53:52 »
ยอดจองฮอนด้าแปลกกว่าครับ

อยากทราบว่า ใครเป็นผู้โชคดี 4 คันนั้น ของวันแรก

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 18:48:27 »
Ford ranger 3.2 ใครอยากได้ต้องรีบซื้อครับ

ซักพักคงจะหายไปเหมือน 3.2 ของไทรทัน

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 18:59:40 »
มาสด้าเจ๋งจิงแฮะ น้อง2 ขายโคตรดี o_O!!