ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Pathfinder ใหม่จะเข้าไทยมั้ยครับ  (อ่าน 5447 ครั้ง)

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
Nissan Pathfinder ใหม่จะเข้าไทยมั้ยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 08:40:38 »
ผมว่ามันดูน่าใช้มากเลยทีเดียว ไม่สร้างจากกระบะด้วยน่าจะไม่กระด้างมาก แต่ภาษีก็แพง แล้วเราจะได้เห็นในไทยมั้ยครับเนี่ย

หรือจะเอาเครื่องดีเซลมาลงX-trail แต่มันก็5ที่นั่งอีก -_-

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Re: Nissan Pathfinder ใหม่จะเข้าไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 09:18:23 »
ไม่เข้าครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: Nissan Pathfinder ใหม่จะเข้าไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 09:22:05 »
ผมสงสัยครับ นี่แสดงให้เห็นว่าในอนาคต

เจ้ารถ SUV ที่อยู่บนพิ้นฐานของกระบะ จะมาจาก Mitsu หรือเปล่านะครับ เช่น PJS Sport
เพราะ Nissan ไม่ทำเองแล้ว ให้ Mitsu ทำหมด

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 09:27:07 »
ในเมื่อ Pathfinder กลายเป็นครอสโอเวอร์ไปแล้ว

นิสสันจะปล่อยให้ตัวลุยโหดๆ เหลือแค่Patrol

หรือจะทำรุ่นใหม่มาแทนอ่ะครับ  แล้วถ้าทำรุ่นใหม่นี่จะเอาPajeroSportโฉมต่อไปมาปรับหน้าตา หรือพัฒนาใหม่ทั้งคันเลยอ่ะครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 09:29:15 »
ผมสงสัยครับ นี่แสดงให้เห็นว่าในอนาคต

เจ้ารถ SUV ที่อยู่บนพิ้นฐานของกระบะ จะมาจาก Mitsu หรือเปล่านะครับ เช่น PJS Sport
เพราะ Nissan ไม่ทำเองแล้ว ให้ Mitsu ทำหมด

ตอนนี้ ไม่มีอะไรบ่งบอกว่าใครจะทำไม่ทำหรอก

แต่ก็อย่าลืมว่ามีอีกชือหนึ่ง Xterra

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 09:38:38 »

ตอนนี้ ไม่มีอะไรบ่งบอกว่าใครจะทำไม่ทำหรอก

แต่ก็อย่าลืมว่ามีอีกชือหนึ่ง Xterra

ใช่ จริงด้วยครับ ผมว่าไม่แน่ อนาคต อาจจะเอาเจ้า PJS ตัวใหม่ที่ทำร่วมกัน ไปขายในชื่อ Xterra ก็ได้

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 13:41:22 »
ในเมื่อ Pathfinder กลายเป็นครอสโอเวอร์ไปแล้ว

นิสสันจะปล่อยให้ตัวลุยโหดๆ เหลือแค่Patrol

หรือจะทำรุ่นใหม่มาแทนอ่ะครับ  แล้วถ้าทำรุ่นใหม่นี่จะเอาPajeroSportโฉมต่อไปมาปรับหน้าตา หรือพัฒนาใหม่ทั้งคันเลยอ่ะครับ

Patrol ใหม่ก็เน้นหรูหรานะครับ เรียกว่าต่างจากตัวเก่ามากกกกกกกกกกกก 

ราคาก็ขึ้นกันพอสมควรครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 08:12:12 »
อยากให้นิสสัน ทำ X-Trail รุ่นต่อไป ให้มันสวย ๆ เหมือน SUV เจ้าอื่น
อย่าง CR-V หรือ Tucson อะไรเงี้ย บ้าง

แค่นั้น